'હું તેની નજીક ક્યાંય નથી' – બાબર આઝમ વિરાટ કોહલીને રોકવા માંગે છે – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

'હું તેની નજીક ક્યાંય નથી' – બાબર આઝમ વિરાટ કોહલીને રોકવા માંગે છે – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

પાકિસ્તાની ક્રિકેટર બાબર આઝમએ કહ્યું કે બેટિંગના સંદર્ભમાં તે ભારતના સુકાની વિરાટ કોહલીની નજીક ક્યાંય નથી – અને આવી કોઈ પ્રકારની સરખામણી બંધ કરવા માંગે છે. ભૂતકાળમાં, ચાહકો અને વિવેચકોએ આઝમની તુલના કોહલી સાથે કરી હતી, પરંતુ સ્વોશબકલિંગ જમણેરીએ કહ્યું હતું કે ભારતીય સુપરસ્ટારના સ્તર સુધી પહોંચવા માટે હજુ પણ માઇલ જવાની છે.

“લોકો મને વિરાટ કોહલી સાથે સરખાવે છે. તે એક ખૂબ મોટો ખેલાડી છે અને હવે હું તેની નજીક પણ નથી, “કરાચી કિંગ્સ ‘આઝમએ પીએસએલ 2019 ની ઘટના દરમિયાન કહ્યું હતું.

“મેં હમણાં જ મારી કારકિર્દીની શરૂઆત કરી છે અને તેણે પહેલાથી જ તેના કારકિર્દીમાં ઘણું મેળવી લીધું છે. મને તે તબક્કે પહોંચવું પડશે, “આઝમ જણાવ્યું હતું.”

પણ વાંચો: આ ભારતીય ટીમ જાણે છે કે હારમાંથી પાછા કેવી રીતે બાઉન્સ કરવું – દિનેશ કાર્તિક

તાજેતરમાં જ, પાકિસ્તાન દક્ષિણ આફ્રિકામાં તીવ્ર સમય સહન કરતો હતો પરંતુ આઝમ દૂરની બાજુના ટોચના પ્રદર્શનકારોમાંનો એક હતો. ટેસ્ટ શ્રેણીમાં તે ટોપ ત્રણમાં સમાપ્ત થઈ ગયો હતો, તેણે ત્રણ મેચોમાં 221 રન કર્યા હતા જેમાં બે અડધી સદીનો સમાવેશ થતો હતો. તે પ્રોટાસ સામે પાંચ મેચની ઓડીઆઈ શ્રેણીમાં 216 રન સાથે સૌથી વધુ રન-મેળવનારામાંનો એક હતો.

અગાઉ, પાકિસ્તાનના કોચ મિકી આર્થરે કહ્યું હતું કે આઝમ નજીકના ભવિષ્યમાં ટોચના બેટ્સમેન બનશે. જો કે, આર્થરે સ્વીકાર્યું હતું કે જ્યારે તેણે આગાહી કરી હતી કે તે કોહલી જેટલો સારો હશે ત્યારે તેણે બંદૂકને થોડા જ સમયમાં ઉડાવી દીધી હતી.

“મને લાગે છે કે તે જલ્દી જ તમામ ફોર્મેટમાં વિશ્વના ટોચના પાંચ [બેટ્સમેનો] માં સ્થાન મેળવશે. મેં વિચાર્યું કે હું બંદૂકથી થોડો ઝડપી હતો જ્યારે મેં બે વર્ષ પહેલાં કહ્યું હતું કે તે વિરાટ કોહલી જેટલું સારું હશે પરંતુ તે વર્ગને બતાવવા માટે તેને થોડો સમય લાગ્યો છે, “એમ એક્સપ્રેસ ટ્રિબ્યુને જણાવ્યું હતું.

પણ વાંચો: આઇસીસી વર્લ્ડ કપ 2019: વીવીએસ લક્ષ્મણ લોર્ડ્સમાં ટાઇટલ ઉપાડવા માટે તેના મનપસંદ પસંદ કરે છે

“પરંતુ જો તમે તેને બે વર્ષ પહેલા જાળીમાં જોયા હતા, તો તે એક નાનો છોકરો હતો જેણે એક યુવાન માણસમાં વિકાસ કર્યો છે, તે મજબૂત અને કઠોર બની ગયો છે અને તેની રમત હંમેશાં વધુ સારી અને સારી થઈ જાય છે.”

પ્રથમ પ્રકાશિત: ફેબ્રુઆરી 14, 2019 11:50 IST