આકાશ ચોપરા, દીપ દાસગુપ્તા કર્તીક-ક્રુનાલની 'એકલ' ઘટના પર ધ્યાન આપતા શબ્દોના યુદ્ધમાં જોડાયા – ટાઇમ્સ નાઉ

આકાશ ચોપરા, દીપ દાસગુપ્તા કર્તીક-ક્રુનાલની 'એકલ' ઘટના પર ધ્યાન આપતા શબ્દોના યુદ્ધમાં જોડાયા – ટાઇમ્સ નાઉ

દિનેશ કાર્તિક ક્રિણલ પંડ્ય

ચોપરા, દાસગુપ્તા કાર્તિક-ક્રુનાલની એકલ ઘટના પર ચર્ચા કરે છે (ફોટો ક્રેડિટ: બીસીસીઆઈ)

ન્યૂ ઝીલેન્ડ અને ભારત વચ્ચેના અંતિમ ટી 20 માં ક્રિનલ પંડ્યને હડતાલ આપવા માટે દિનેશ કાર્તિકને એકવી જ લેવું જોઈએ કે કેમ તેની આસપાસની ચર્ચાની ચર્ચા એ એક વિષય સમાપ્ત થતું નથી. કિવી સામેની ત્રણ મેચની ટી 20 આઈ સીરીઝના નિર્ણયના અંતિમ ઓવરના ત્રીજા ડિલિવરીમાં ક્રુનાલને હડતાલ નહીં આપવા બદલ કાર્તિકની ભારે ટીકા કરવામાં આવી હતી. ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર ડીપ દાસગુપ્તાએ કાર્તિકને સિંગલ નહીં લેવા બદલ અને મેઇન ઇન બ્લુ માટે મેચને સમાપ્ત કરવા બદલ વિશ્વાસ મૂક્યો હતો. પરંતુ ભૂતપૂર્વ ભારતીય બેટ્સમેન આકાશ ચોપરાએ કાર્થિક દ્વારા ‘બ્રેઇન-ફેડ પલ’ તરીકે ઓળખાવી હતી, જેમણે ફક્ત આઠ બોલરોમાં 29 રનનો ઝડપી દાવ રમીને નિડાહસ ટ્રોફી 2018 ફાઇનલ જીત્યો હતો.

સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર દાસગુપ્તાએ લખ્યું હતું કે, “તે હવે તેમનું કામ છે, રમતો સમાપ્ત કરવા માટે. તે સિંગલ લેતી વખતે મને અસ્વસ્થ થાત. તે તેમની જવાબદારીને હલાવી દેશે, ખુશ ન હતા. તમે કંઇક જીતી લીધું છે અને તમે કેટલાક ગુમાવો છો પરંતુ વલણ મહત્વપૂર્ણ છે. ”

ચોપરાએ જવાબ આપ્યો કે, અત્યાર સુધી શુદ્ધ બોલને સાફ કર્યા પછી ક્રુનાલને હડતાલ કેમ આપવામાં આવી નહોતી. ચોપરાએ ઉમેર્યું હતું કે મેચના પરિણામને અસર થઈ હશે કે નહીં તે જાણતા નથી પરંતુ ‘તે’ કરવું જોઈએ.

“ખરેખર? બીજા ક્રમાંકમાં ક્રુનાલ કેટલું ચોંકાવ્યું હતું તે ધ્યાનમાં રાખીને? પછી નીચે બોલ બોલ એક શા માટે લે છે ?? તે મારા નમ્ર અભિપ્રાય, મૈત્રીપૂર્ણ મગજનો ક્ષણભર્યો ક્ષણ હતો. નહીં કે પરિણામ પરિણામ બદલાશે પણ ‘તે’ સિંગલ લેવામાં આવ્યું હોત, “ચોપરાએ દાસગુપ્તાને જવાબ આપ્યો.

કિવિસ દ્વારા 213 રનના મોટા લક્ષ્યનો સામનો કરતી વખતે ભારતે કાર્થિક અને ક્રુનાલને સનસનાટીભર્યા હાર આપીને મેચને ચાર રનથી હારી ગઇ હતી, જેણે આ મેચની છેલ્લી ઓવરમાં રમત લીધો હતો. ભારતે ત્રણ મેચની ટી 20 આઈ શ્રેણી 2-1 ગુમાવી.

ત્યારબાદ, ભારત ઑસ્ટ્રેલિયાને લેશે કારણ કે તેઓ 2 ટી 20 આઈ અને પાંચ વન-ડે મેચો માટે ઑસિઝની યજમાની કરશે, જે 24 ફેબ્રુઆરીથી 2019 ની વર્લ્ડ કપ પહેલાની છેલ્લી સ્ટોપ છે.