9 22 બાળકો મેડાગાસ્કર – નાગાલેન્ડ પોસ્ટમાં ખીલના કારણે મૃત્યુ પામ્યા

આંતરરાષ્ટ્રીય

9 22 બાળકો મેડાગાસ્કરમાં ખીલના કારણે મૃત્યુ પામ્યા હતા

નાગાલેન્ડ પોસ્ટ દ્વારા પ્રકાશિત તારીખ: 2/14/2019 12:08:24 PM IST

વર્લ્ડ હેલ્થ ઑર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) ના ગુરુવારે ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે, ઓક્ટોબરથી મોટાભાગના 9 22 બાળકો અને યુવાન પુખ્ત લોકો મેડાગાસ્કરમાં ખીલના કારણે મૃત્યુ પામ્યા છે.
મૃત્યુની સંખ્યા સત્તાવાર સંખ્યાઓ પર આધારીત છે, પરંતુ 66,000 ની આજની કુલ ચેપ હોવાના કારણે, આ ખૂબ જ અધૂરી હોવાનું સંભવ છે, ડૉક્યુટીના ક્રિટ્સિંગરે ડબ્લ્યૂએચઓના રોગપ્રતિકારક કાર્યક્રમના વિસ્તૃત કાર્યક્રમના સમાચાર પત્રને એક બ્રીફિંગમાં જણાવ્યું હતું.
માયાલ્સ એક અત્યંત ચેપી વાઇરલ રોગ છે જે અંધત્વ અને મગજની સોજો સહિત અન્ય સમસ્યાઓનું કારણ બની શકે છે અને અન્ય રોગો પ્રત્યે સંવેદનશીલતા વધારી શકે છે.
હિંદ મહાસાગરનો ટાપુ આફ્રિકાના સૌથી ગરીબ દેશો પૈકીનો એક છે, અને 2017 માં માત્ર 58 ટકા વસ્તીને ખીલ સામે રસી આપવામાં આવી હતી. 2003 થી મોટા ફાટવાના અભાવનો અર્થ એ પણ થાય છે કે ઘણાને રોગપ્રતિકારક શક્તિ વિકસાવવાની કોઈ તક નથી.
કર્ટ્સિંગરે કહ્યું હતું કે કટોકટીની પ્રતિક્રિયાએ 26 મિલિયનની વસ્તીમાં 22 મિલિયન રસીકરણ કર્યું છે. જે લોકોએ અગાઉ રસીકરણ કરાવ્યું હતું તેમને પણ એક શોટ મળ્યો હતો, અને તેથી વધુ પ્રમાણભૂત સેકન્ડ “બૂસ્ટર” જબ આપવામાં આવ્યું.
“અમે માનીએ છીએ કે હાલના ફેલાવાને આગળ વધારવા માટે તે લાંબા માર્ગે ચાલશે,” તેણીએ ઉમેર્યું.