ગૂગલ એઆરકોર 1.7 એ ઓગમેન્ટેડ ફેસીસ એપીઆઇ ઉમેરે છે અને ઓનર વ્યૂ 20, મોટો જી 7, ઓપ્પો આર 17 પ્રો, અને વધુ માટે સપોર્ટ – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

ગૂગલ એઆરકોર 1.7 એ ઓગમેન્ટેડ ફેસીસ એપીઆઇ ઉમેરે છે અને ઓનર વ્યૂ 20, મોટો જી 7, ઓપ્પો આર 17 પ્રો, અને વધુ માટે સપોર્ટ – એક્સડીએ ડેવલપર્સ

ગૂગલની વિસ્તૃત વાસ્તવિકતા એસડીકે, એઆરકોર, ને આવૃત્તિ 1.7 માં મોટું અપડેટ મળી રહ્યું છે. બ્લૉગ પોસ્ટમાં, ગૂગલે જણાવ્યું છે કે વર્ઝન 1.7 એ “ક્રિએટીવ એલિમેન્ટ્સ” પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે, જેમ કે વિસ્તૃત રિયાલિટી સેલ્ફિઝ, સીનેફોર્મ એઆર એપ્લિકેશન્સમાં એનિમેટિંગ અક્ષરો, એઆરકોર એલિમેન્ટ્સને એકીકૃત કરવું અને શેર કરેલ કૅમેરો ઍક્સેસ ઉમેરવા. વળી, સપોર્ટેડ ડિવાઇસીસની અધિકૃત સૂચિનો સમાવેશ, ઓનર વ્યૂ 20, મોટો જી 7 શ્રેણી, ઓપ્પો આર 17 પ્રો, અને વધુ ઉપકરણો જેવા ઉપકરણોને સમાવવા માટે વિસ્તૃત કરવામાં આવ્યો છે.

એઆરકોર 1.7 ઝાંખી

ઓગમેન્ટેડ ફેસિસ API

નવા ઓગમેન્ટેડ ફેસિસ API, વિકાસકર્તાઓને 3D પ્રભાવો સાથે વપરાશકર્તાના ચહેરાને ઓવરલે કરે છે. ઉદાહરણ તરીકે, ગૂગલ કહે છે કે ડેવલપર્સ એનિમેટેડ માસ્ક, ચશ્મા, વર્ચ્યુઅલ ટોપી, અથવા ત્વચા રિચચિંગ જેવી અસરો બનાવી શકે છે. તે 468 પોઇન્ટ 3D મેશ બનાવવા માટે ફ્રન્ટ-ફેસિંગ કૅમેરાનો ઉપયોગ કરે છે જે કોઓર્ડિનેટ્સ અને ક્ષેત્ર-વિશિષ્ટ એન્કર પ્રદાન કરે છે. ઑગમેંટેડ ફેસ્સ API થી પ્રારંભ કરવા માટે વિકાસકર્તાઓ એકતા અથવા સીનેફોર્મનો ઉપયોગ કરી શકે છે.

સીનેફોર્મમાં એનિમેશન

સીનેફોર્મમાં બનાવેલ ઑબ્જેક્ટ્સમાં હવે એનિમેશન ઉમેરી શકાય છે, જેમ કે નૃત્ય, જમ્પિંગ અથવા સ્પિનિંગ.

એઆરકોર તત્વો એકીકરણ

યુનિટી માટેના એઆરકોર એસડીકે એ તમારા વર્કફ્લોને સરળ બનાવવા માટે રચાયેલ એઆરકોર એલિમેન્ટ્સ, સામાન્ય એઆર UI ઘટકોને એકીકૃત કર્યું છે. પ્લેન ફાઇનિંગ અને ઓબ્જેક્ટ મેનિપ્યુલેશન, જે સપાટીને શોધવાની પ્રક્રિયાને ક્રમશઃ બનાવે છે અને અનુક્રમે વર્ચ્યુઅલ ઑબ્જેક્ટ્સને હેન્ડલ કરવા માટે જેસ્ચર્સનો ઉપયોગ કરે છે, તે એઆરઆઇ UI ઘટકોમાંથી બે છે જે ગૂગલે તેમના બ્લોગ પોસ્ટમાં પ્રકાશિત કર્યા છે.

શેર કરેલ કૅમેરો ઍક્સેસ

એસડીકેમાં શેર કરેલ કૅમેરો ઍક્સેસ માટે વપરાશકર્તા માટે આભાર એઆર મોડમાં સ્વિચ કરવું અને આઉટ કરવું વધુ સીમલેસ બનશે. આ સુવિધા વપરાશકર્તાઓને એઆર અનુભવને અટકાવવા દે છે, એક ચિત્ર તસવીર કરવા માટે કૅમેરા પર જાઓ (આદર્શ રીતે, તમારી એપ્લિકેશનમાંની કંઈક), અને પછી ચિત્તાકર્ષકપણે એઆર અનુભવ પર પાછા ફરો.

એન્ડ્રોઇડ 1.7.0 ચેન્જલૉગ માટે એઆરકોર એસડીકે

નવી API અને ક્ષમતાઓ

 • ન્યૂ Camera.getTrackingFailureReason() (જાવા) અને ArCamera_getTrackingFailureReason() (NDK) પદ્ધતિ કે એઆર ટ્રેકિંગ નિષ્ફળતા માટેનું કારણ આપે છે જ્યારે ટ્રેકિંગ રાજ્ય છે PAUSED .
 • નવું Frame.transformCoordinates2d(…) (જાવા) અને ArFrame_transformCoordinates2d(…) કોઓર્ડિનેટ્સ 2 ડી ArFrame_transformCoordinates2d(…) (એનડીકે) પદ્ધતિ કે જે 2 ડી કોઓર્ડિનેંટ સિસ્ટમથી બીજા 2 ડી કોઓર્ડિનેંટ સિસ્ટમમાં 2 ડી કોઓર્ડિનેટ્સની સૂચિને પરિવર્તિત કરે છે.
 • નવા સત્ર રચનાકારો Session(Context, Set ) Session(Context, Set ) (જાવા) અને ArSession_createWithFeatures() (NDK) નવી ક્ષમતાઓને સક્ષમ કરે છે, જેની સાથે પ્રારંભ થાય છે:
 • ફ્રન્ટ ફેસિંગ કૅમેરો અને ઓગમેન્ટેડ ફેસિસ
  • એપ્લિકેશંસ હવે સત્ર બનાવતી વખતે FRONT_CAMERA સુવિધાને વિનંતી કરીને FRONT_CAMERA ફ્રન્ટ ફેસિંગ (સેલ્ફી) કૅમેરા સાથે સક્ષમ કરી શકે છે.
  • નવી પદ્ધતિઓ CameraConfig.getFacingDirection() (જાવા) અને ArCameraConfig_getFacingDirection() (એનડીકે) એ કોઈ એપ્લિકેશનને તપાસો કે તે ફ્રન્ટ-ફેસિંગ કેમેરાનો ઉપયોગ કરે છે કે કેમ.
  • નોંધ: મોશન ટ્રેકિંગ, બધા પ્રકારના એન્કર, ઓગમેન્ટેડ છબીઓ અને પ્લેન ડિટેક્શન ફ્રન્ટ-ફેસિંગ કૅમેરાનો ઉપયોગ કરતી વખતે ઉપલબ્ધ નથી.
  • નવી પદ્ધતિ. Config.setAugmentedFaceMode(…) સક્ષમ કરે છે.
  • ચહેરાને શોધવા માટે નવા ટ્રેકબલ ઑગમેંટેડ AugmentedFace વર્ગ, ક્ષેત્ર નિર્ધારિત કરે છે અને 3D ચહેરો મેશ બનાવે છે.
  • AugmentedFace (જાવા) વર્ગ અને ArAugmentedFace_* (NDK) પદ્ધતિઓનો સેટ, 3D ચહેરો મેશની કેન્દ્ર પોઝ, ક્ષેત્ર પોઝ, શિરોબિંદુઓ, સામાન્ય અને ત્રિકોણ સૂચકાંકોની વિનંતી કરવા માટે મેળવનારાઓને પ્રદાન કરે છે.
 • શેર કરેલ કૅમેરો ઍક્સેસ (જાવા-માત્ર)
  • એપ્લિકેશંસ હવે સત્ર બનાવતી વખતે SHARED_CAMERA સુવિધાને વિનંતી કરીને SHARED_CAMERA નિયંત્રણ ARCore સાથે શેર કરી શકે છે. આ સુવિધા મુખ્યત્વે કૅમેરા-ફક્ત (નૉન-એઆર) અને એઆરકોર મોડ્સ વચ્ચે ઝડપી સ્વિચિંગને મંજૂરી આપવાનો છે.
  • નવું shared_camera_java ઉદાહરણ છે જે shared_camera_java સાથે કૅમેરો ઍક્સેસ કેવી રીતે શેર કરવું તે દર્શાવે છે.
  • SharedCamera સાથે કૅમેરો 2 API ઍક્સેસ શેર કરવા માટે એપ્લિકેશંસને સક્ષમ કરવા માટે નવું શેર કરેલ SharedCamera વર્ગ.
   • નોંધ: Frame.getImageMetadata() શેર કરેલ કૅમેરા સત્રનો ઉપયોગ કરતી વખતે IllegalStateException ફેંકે છે. તેના બદલે, શેર કરેલ SharedCamera.setCaptureCallback(…) કૉલબૅક SharedCamera.setCaptureCallback(…) નો ઉપયોગ કરીને સીધી કૅમેરા કૉલબૅક પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરો, અને Frame.getAndroidCameraTimestamp() ને ફ્રેમને મેટાડેટા સાથે સાંકળવા માટે વાપરો.
  • નવી પદ્ધતિ સત્ર Session.getSharedCamera() ને સત્ર માટે શેર કરેલ કેમેરા ઑબ્જેક્ટ મળે છે.
  • નવી પદ્ધતિ Frame.getAndroidCameraTimestamp() એન્ડ્રોઇડકેમેરાટાઇમસ્ટેમ્પ Frame.getAndroidCameraTimestamp() એ છબીના એન્ડ્રોઇડ કૅમેરા ટાઇમસ્ટેમ્પ પરત કરે છે.
 • વધારાના જાવા-માત્ર ફેરફારો:
  • નવી પદ્ધતિ Session.close() એ વધુ સારા સંસાધન નિયંત્રણ માટે એઆરકોર સત્ર દ્વારા મેળવેલા સંસાધનોની સ્પષ્ટ રીલીઝ માટે પરવાનગી આપે છે.
  • PointCloud હવે અમલીકરણ Closeable દે છે તે જાવા સાથે વાપરી શકાય કરવાનો પ્રયાસ-સાધનો સાથે અને Kotlin use બ્લોક્સ.

નાપસંદગી

 • Frame.transformDisplayUvCoords (જાવા) અને ArFrame_transformDisplayUvCoords (એનડીકે) હવે નાપસંદ ArFrame_transformDisplayUvCoords . કૃપા કરી frame.transformCoordinates2d(Coordinates2d.VIEW_NORMALIZED, …, Coordinates2d.TEXTURE_NORMALIZED, …) (જાવા) અને ArFrame_transformCoordinates2d(…, AR_COORDINATES_2D_VIEW_NORMALIZED, …, AR_COORDINATES_2D_TEXTURE_NORMALIZED, …) (NDK) નો ઉપયોગ કરો.

ભૂલ સુધારાઓ

 • અંક # 630 :
  • જાવા: FatalException . FatalException Session.createAnchor() અને Trackable.createAnchor() હવે NotTrackingException ને બદલે જ્યારે યોગ્ય હોય ત્યારે NotTrackingException SessionPausedException અને NotTrackingException ને યોગ્ય રીતે FatalException .
  • સી: ArSession_acquireNewAnchor() અને ArTrackable_acquireNewAnchor() હવે યોગ્ય રીતે આપશે AR_ERROR_SESSION_PAUSED અને AR_ERROR_NOT_TRACKING જ્યારે બદલે યોગ્ય AR_ERROR_FATAL .

એઆરકોરને ટેકો આપતા નવા ઉપકરણો

અમે છેલ્લા લાવવામાં Google ની વધારેલી વાસ્તવિકતા પ્લેટફોર્મ પર તમે સમાચાર અહીં ઉપકરણો કે જે સમર્થિત ઉપકરણો Google ની સૂચિમાં ઉમેરવામાં આવ્યા છે.

 • સન્માન દૃશ્ય 20
 • હુવેઇ નોવા 4
 • હુવેઇ વાય 9 2019
 • મોટોરોલા મોટો જી 7
 • મોટોરોલા મોટો જી 7 પ્લસ
 • મોટોરોલા મોટો જી 7 પાવર
 • મોટોરોલા મોટો જી 7 પ્લે
 • ઓપ્પો આર 17 પ્રો
 • વિવો નેક્સ ડ્યુઅલ ડિસ્પ્લે એડિશન

ઓનર વ્યૂ 20 ફોરમ્સ હ્યુઆવેઇ નોવા 4 ફોરમ્સ મોટો જી 7 ફોરમ્સ મોટો જી 7 પ્લે ફોરમ્સ મોટો જી 7 પ્લસ ફોરમો મોટો જી 7 પાવર ફોરમ્સ

ઓનર વ્યૂ 20 , હુવેઇ વાય9 2019 , મોટો જી 7 પાવર , અને ઓપ્પો આર 17 પ્રોએ તાજેતરમાં જ ભારતમાં લોન્ચ કર્યું છે. હ્યુવાઇ નોવા 4 અને વિવો નેક્સ ડ્યુઅલ ડિસ્પ્લે એડિશન હજી સુધી ચીનની બહાર લોન્ચ કરવામાં આવ્યું નથી.

જો તમે સમર્થિત ડિવાઇસ પર Google એઆરકોર 1.7 ડાઉનલોડ કરવાનું મેનેજ કરો છો, તો Google Play Store પર ઉપલબ્ધ કેટલાક વિસ્તૃત વાસ્તવિકતા અનુભવો તપાસો. મેં નીચે એક સરળ એપ્લિકેશન લિંક કરી છે જેનો ઉપયોગ એઆરકોર કાર્ય કરે છે તે ચકાસવા માટે હું ઉપયોગમાં લેવા માંગું છું.


સોર્સ 1: ગૂગલ ડેવલપર્સ બ્લોગ સોર્સ 2: ગૂગલ એરોકોર ગિથહબ્બ રીલીઝ પેજ સોર્સ 3: ગૂગલ એઆરકોર સપોર્ટેડ ઉપકરણો

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.