મયંક માર્કાન્ડેમાં, ભારત બોલિંગ રીપોર્ટાયર – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસમાં અન્ય કાંડા સ્પિનર ​​ઉમેરે છે

મયંક માર્કાન્ડેમાં, ભારત બોલિંગ રીપોર્ટાયર – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસમાં અન્ય કાંડા સ્પિનર ​​ઉમેરે છે

મયંક માર્કાન્ડે ગયા વર્ષે રાષ્ટ્રીય દ્રશ્ય પર ઉદભવ્યું હતું જ્યારે તેણે આઈપીએલને 14 મેચમાં કુલ 15 વિકેટો સાથે આઈપીએલના અંત પહેલા મુંબઇ ઇન્ડિયન્સની શરૂઆતમાં એમએસ ધોનીની સાથે ત્રણ વિકેટનો દાવો કર્યો હતો. (સ્રોત: એપી / ફાઇલ)

બિક્રમ શર્માએ તેના પુત્ર, લેગ-સ્પિનર, મયંક માર્કાન્ડેને શુક્રવારે બોલાવ્યા ત્યારે તેમને પાંચ વિકેટની ફટકા વિશે કહેવાની અપેક્ષા હતી. માર્કડે ઈંગ્લેન્ડ લાયન્સ સામે મૈસુર સામે ભારત ‘એ’ માટે રમી રહ્યો હતો અને મેચના ત્રીજા દિવસે 31 રનમાં પાંચ વિકેટ લીધી હતી.

મયંક માર્કાન્ડેના માતા-પિતા પટિયાલામાં તેમના ભારતના કોલ-અપની ઉજવણી કરે છે. (હર્મિત સોઢી દ્વારા એક્સપ્રેસ ફોટો)

જો કે, માર્કંદે તેમને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની શ્રેણી માટે ભારતની ટી 20 ટીમની કોલ અપનાવી વિશે જાણ કરવા જણાવ્યું હતું.

“મેં વિચાર્યું કે મયંકે મને પાંચ વિકેટની બોલિંગ વિશે વાત કરવા કહ્યું. અને જ્યારે તેણે અમને ભારતીય ટીમ માટે પસંદગી વિશે કહ્યું ત્યારે અમે તેના પર વિશ્વાસ કરી શક્યા નહીં. હું રાષ્ટ્રીય સ્તરની એથ્લેટ હતી અને પગની ઘૂંટણની ઇજાને કારણે મારો કારકિર્દી ટૂંકાવીને પહેલાં 6.19 મીટરનો પંજાબ યુ -16 રેકોર્ડ હજી રહ્યો હતો. મને હજુ પણ યાદ છે કે મયંક લગભગ 5 વર્ષનો હતો જ્યારે હું તેને એનઆઈએસ, પટિયાલા ખાતે એથ્લેટિક્સ કોચમાં લઈ ગયો હતો. પરંતુ તેમને હંમેશાં ક્રિકેટ ગમે છે. ભારત માટે રમવાનું સૌથી મોટું વસ્તુ છે અને આપણે ખુશ છીએ કે તે પોતાના સ્વપ્નને પ્રાપ્ત કરી શકે છે, “બિક્રમ શર્મા, જે પેટાલાના ચીફ ઇલેક્ટ્રિકલ ઇન્સ્પેક્ટર ઑફિસ સાથે પેટા વિભાગના અધિકારી તરીકે કામ કરે છે, શેર કરે છે.

2015-16 અને 2016-2017ના સીઝનમાં કૂચ બેહર ટ્રોફીમાં 25 અને 35 વિકેટો સાથે પંજાબ યુ -19 માટે અગ્રણી વિકેટ લેનાર, ગયા વર્ષે માર્કાન્ડે રાષ્ટ્રીય દ્રશ્ય પર ઉદભવ્યું હતું જ્યારે તેણે એમએસ સહિત ત્રણ વિકેટ લીધી હતી. ધોનીએ આઈપીએલને 14 મેચમાં કુલ 15 વિકેટો સાથે આઈપીએલ પૂર્વે પૂર્વે મુંબઇ ઇન્ડિયન્સ માટે પ્રવેશ કર્યો હતો.

સમજાવી

Skidding Googly એક શકિતશાળી હથિયાર

લેગ-સ્પિનર ​​હંમેશા ટ્વેન્ટી 20 ફોર્મેટમાં ટીમની સંપત્તિ ધરાવે છે. ગયા વર્ષે આઈપીએલમાં ચેન્નાઇ સુપર કિંગ્સ સામે મુંબઇ ઇન્ડિયન્સ સામે તેની પહેલી મેચ દરમિયાન મયંકની પહેલી મોટી સફળતા મળી હતી, તે કંઈક છે જે તેણે લાંબા સમય સુધી કામ કર્યું હતું. તેમનો ગુગલ ઝડપી ઝડપે આવે છે અને સમય સાથે, તેનું કાંડા મજબૂત બને છે, જેનો અર્થ એ થાય છે કે તે બોલ પર ઘણી ક્રાંતિ આપે છે. આઈપીએલની પ્રથમ મેચમાં તે આ કેસ હતો, જ્યાં તેણે પ્રથમ વખત એમએસ ધોનીને સ્કકીંગ ગૂગલી સાથે કાઢી નાખતા પહેલા અંબાતી રાયડુને ફ્લિપર સાથે ફસાવ્યો હતો. ટી 20 ફોર્મેટમાં, લેગ સ્પિનરો ખૂબ જ અસરકારક હોય છે કારણ કે તેઓ જમણા હાથના બેટ્સમેનથી બોલને દૂર લે છે અને ગૂગલી સાથે ડાબોડી હેન્ડ્સને પણ છાપી શકે છે. જેમણે નિતિન શર્માને કહ્યું

છેલ્લાં છ મહિનામાં માર્કાન્ડે પોતાની રણજી ટ્રોફીની પહેલી મેચ જોઇ છે અને લેગ-સ્પિનરે સાત પ્રથમ શ્રેણી મેચમાં કુલ 34 વિકેટ લીધી છે, જેમાં ત્રણ પાંચ વિકેટ સ્કેપ અને બે ચાર વિકેટનો સમાવેશ થાય છે.

યુવાવલે ગયા ડિસેમ્બરમાં શ્રીલંકામાં ઇમર્જિંગ ટીમ્સ એશિયા કપ માટે ઇન્ડિયા ઇમર્જિંગ ટીમનો પણ ભાગ હતો, જ્યાં તેણે ચાર મૅચમાં 12 વિકેટ લીધી હતી.

“રાષ્ટ્રીય કોલ-અપ મેળવવી હંમેશાં ક્રિકેટરના જીવનમાં એક ખાસ ક્ષણ છે. હું ખુશ છું કે તે દિવસે એક દિવસ મેં ઇંગ્લેન્ડના લાયન્સ સામે પાંચ વિકેટ લીધી હતી. ઉભરતા ટીમોએ એશિયા કપને પણ મારા આત્મવિશ્વાસમાં મદદ કરી કારણ કે શ્રીલંકામાં વિકેટ ધીમી હતી અને મેં બીજી ઇનિંગમાં વધુ વિવિધતાઓનો પ્રયાસ કર્યો, જેણે મને મદદ કરી. હું છેલ્લા એક વર્ષથી મારા લેગ-સ્પિન પર કામ કરું છું અને પુરસ્કારો વિકેટના સ્વરૂપમાં આવે છે. મારા પિતાએ તેની ઇજાને કારણે ક્યારેય ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું નથી અને હું ખુશ છું કે હું ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરીશ અને તેનો સ્વપ્નનો ખ્યાલ અનુભવીશ, ” માર્કડે શેર કરી ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ સાથે વાત કરી .

પંજાબના ભૂતપૂર્વ ઑફ-સ્પિનર ​​મહેશ ઇન્દર સિંહ અને સાત વર્ષમાં ભૂતપૂર્વ ભારતીય ઓલ-રાઉન્ડર રીતેન્દ્ર સિંહ સોઢીના પિતા હેઠળ તાલીમ આપવા માટે યુવા ખેલાડી પટિયાલામાં એનઆઈએસએસ એકેડમીમાં જોડાયા હતા. સિંઘે તેમને લેગ-સ્પિન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા કહ્યું તે પહેલા માર્કાન્ડે મધ્યમ-ઝડપી ગોલંદાજ તરીકે શરૂઆત કરી. છેલ્લા સાત વર્ષથી ભૂતપૂર્વ ભારત યુ -19 સહાયક કોચ મુનિશ બાલી સાથે માર્કડે ટ્રેન કરે છે, ત્યારે યુવાનો વારંવાર સિંઘને માર્ગદર્શન માટે બોલાવે છે.

મયંક માર્કાન્ડે આ સિઝનમાં પંજાબ માટે આંધ્રપ્રદેશ વિરુદ્ધ રણજી ટ્રોફીમાં અડધી સદી ફટકારતા પાંચ વિકેટ ઝડપી લીધી હતી. (સ્રોત: ફાઇલ)

“જ્યારે તેઓ પ્રથમ તેમના પિતા સાથે મારી પાસે આવ્યા, ત્યારે તેઓ એક ઝડપી બોલર બનવા માંગતા હતા. તેને બૉલિંગ અને બેટિંગ જોઈને, મને સમજાયું કે તેનો શરીર તેના કાંડા સિવાયનો ખૂબ જ લવચીક છે જે લેગ-સ્પિનર ​​બનવાની મુખ્ય આવશ્યકતા છે. તેમનું પગથિયું પણ ખૂબ જ ઝડપી હતું અને લવચીક શરીરવાળા આવા બાળકો શોધવા માટે દુર્લભ છે. તે બોલ પર બોલ ફેંકે છે જે તેના હાથની પાછળથી ધીમી થઈ જશે અને સમય સાથે, તેણે ગૂગલીનો વિકાસ કરીને બેટ્સમેનને છૂટા કરવા માટે ક્રિઝનો ઉપયોગ કર્યો હતો. તેઓ અનિલ કુંબલે અને શેન વોર્નનાં બાળકોને એક બાળક તરીકે જોતા હતા અને તે વસ્તુઓને સમજવા માટે ખૂબ જ ઝડપી છે અને અમે હજી પણ કેટલીકવાર વસ્તુઓની ચર્ચા કરીએ છીએ. એકમાત્ર વસ્તુ હું તેમને પૂછું છું કે બેટ્સમેન કોરે કિટની વિકેટ મિલીને મારે છે? (બેટ્સમેનને દગો કરીને તમે કેટલી વિકેટ લીધી હતી), એમ સિંહ કહે છે.

ટી -20 ટીમમાં અન્ય સ્પિનર ​​તરીકે ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટે યુજેવેન્દ્ર ચહલનો સમાવેશ કર્યો છે, જ્યારે માર્કાન્ડેની લેગ-સ્પિન સીરીઝમાં ભારતીય મેનેજમેન્ટના વિકલ્પોમાં ઉમેરો કરશે.

આ સીઝનમાં પંજાબ માટે આંધ્રપ્રદેશ સામેની મેચમાં પહેલી વાર રણજી ટ્રોફીમાં અડધી સદી ફટકારતા માર્કાન્ડે પાંચ વિકેટ લીધી હતી, એક ટીમ જેની સાથે મુનિશ બાલી ફીલ્ડિંગ કોચ તરીકે કામ કરી રહી હતી.

“મયંકે છેલ્લા એક વર્ષમાં ઘણી પ્રગતિ કરી છે. તેની પાસે ખૂબ જ ભ્રામક ગુગુલી છે જે ખૂબ ઝડપથી વળે છે અને શરૂઆતમાં તેનો અર્થ એ થયો કે તે લેગ-સ્પિન થોડી ધીમી બોલ કરશે જેના પરિણામે હવામાં ઓછા ક્રાંતિ આવે છે. અમે આના પર કામ કર્યું છે અને તેને વધુ શક્તિશાળી બનાવી દીધું છે, “વહેંચાયેલ બાલી.

આઈપીએલ પહેલા, માર્કાન્ડે શરૂઆતમાં પંજાબ યુ -23 બાજુ માટે અવગણના કરી હતી. ટીમ યુ -23 કોચ સુનિલ સાગગી, જેમણે માર્કાન્ડે તેમના જુનિયર દિવસોથી પણ જોયું છે, તે માને છે કે તે પરિસ્થિતિથી માર્કાન્ડે પરત ફર્યા હતા.

“તેના યુ -19 દિવસોમાં, તેની આંગળી ટૂંકા હતી કારણ કે તે હજી પણ યુવાન હતો જે તેની લંબાઈને સહન કરશે. પરંતુ તે વિકેટ લેશે. ઉંમર સાથે, તેના શરીરને વધુ લવચીક મળી છે અને હવે તેની શક્તિ તેની લંબાઈ છે. ગયા વર્ષે પંજાબ યુ -23 ની પસંદગી કરવામાં આવી નહોતી. મેં બીજા મેચમાં તેના સમાવેશને આગ્રહ કર્યો અને તેણે ટુર્નામેન્ટમાં વિકેટ લીધી, “શેરગી શેર કર્યું.

માર્કંદની માતા શ્રીમતી સંદીપ શર્મા, જેમણે પટિયાલામાં બુટિક ચલાવ્યું છે, તે પણ શર્માના ઘરેના તમામ પ્રેક્ટિસ સત્રો યાદ કરવાનો સમય હતો.

“હું તેના પિતા કરતા ક્રિકેટ વિશે વધુ પ્રખર છું. અને મયંક મને લોબીમાં બેટિંગ કરવા કહેશે જ્યારે તે પ્લાસ્ટિક બોલમાં બોલ કરશે. તે 3-30 વાગે જાગે છે જેથી તે તાલીમ અને શાળા જવા પહેલા પણ અભ્યાસ કરી શકે. ”