'અમારા માટે વિશેષ જીત' – ડરબન મહાકાવ્ય પર કુસલ પેરેરા – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

'અમારા માટે વિશેષ જીત' – ડરબન મહાકાવ્ય પર કુસલ પેરેરા – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

શનિવારે 16 ફેબ્રુઆરીના રોજ ડરબનમાં એક વિકેટમાં શ્રીલંકાના હીરો કુસલ પરરાએ કહ્યું હતું કે તાજેતરના વિદેશી પ્રવાસો પર કેટલાક મુશ્કેલ દિવસો પછી વિજય તેની ટીમ માટે “વિશેષ” હતો.

શ્રીલંકા 306 રનનો પીછો કરતા શ્રીલંકા 206/5 માં સારી રીતે સ્થાનાંતરિત થઈને શ્રેણીમાં 1-0થી આગળ હતું.

12 મી દિવસે ફરી શરૂ થનાર પેરેરાએ એક દિવસીય સીલ બંધ કરી દીધી હતી અને તેની બીજી ટેસ્ટ સદી ફટકારી હતી, પરંતુ બીજી તરફના પતનથી તેના પ્રયત્નો નિરર્થક થઈ ગયા હતા.

જો કે, વિશ્વ ફર્નાન્ડોની 27 બોલમાં 6 બોલની ટીમે શ્રીલંકાને જીવંત રાખ્યું, અને પેરેરાએ બાકીના 200 બોલમાં 153 * નો સ્કોર કર્યો. બંનેએ 10 મી વિકેટ માટે 78 રનની ભાગીદારી કરી હતી – ટેસ્ટમાં સફળ ચેઝમાં અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ રન – અને શ્રીલંકાએ 1-0થી સરસાઈ મેળવી.

“હું હજી પણ થાકી ગયો છું. મને ખબર નથી કે શું કહેવાનું છે, “પેરેરાએ નાટક પછી તરત જ કહ્યું. “એક ટીમ, ખાસ કરીને નીચલા ઓર્ડર બેટ્સમેન તરીકે મહાન પ્રયાસ. તેઓએ મને સારો ટેકો આપ્યો. હું મારામાં વિશ્વાસ કરતો હતો અને અમે (તે) કર્યું. મેં એક ભાગ તરીકે મારું ભાગ ભજવ્યું (પરંતુ અમે જીત્યું). અમે અમારા હોમવર્ક કર્યું. આ આપણા માટે એક ખાસ જીત છે. અમે અગાઉના સમયમાં ખૂબ મહેનત કરી હતી. ”

તે નિરાશાજનક છે કારણ કે તે ફક્ત બે મેચની શ્રેણી છે. અમે પાછા મજબૂત આવશે

ફેફ ડુ પ્લેસિસ, દક્ષિણ આફ્રિકાના કેપ્ટન

પરેરા પણ વિપક્ષ તરફથી ઘણી પ્રશંસા માટે આવ્યા હતા. દક્ષિણ આફ્રિકાના સુકાની ફેફ ડુ પ્લેસિસે કહ્યું હતું કે, “ક્રિકેટના ઈનક્રેડિબલ રમત” (અમે છીએ) દેખીતી રીતે નિરાશ થયા. ટેસ્ટ ક્રિકેટની રમત માટે મહાન. પેરેરા અવિશ્વસનીય – સુપરમેન પ્રયાસ હતો. ”

ત્રીજા દિવસે સાઉથ આફ્રિકાને પોતાની પતનનો સામનો કરવો પડ્યો હોત તો તે અલગ હોઈ શકે છે – 259 રનમાં ફક્ત 8 રનમાં પાંચ વિકેટ ગુમાવ્યા હતા.

શું એક સુંદર જીત. @ ઑફીશનલ એસએલસી કુસલ જનિથ પેરેરા દ્વારા શ્રેષ્ઠ વિદેશી જીત નહી તો શ્રેષ્ઠમાંનો એક અવાસ્તવિક હતો. ટીમ માટે અભિનંદન અને @ ચથુરૂસેશે વિશ્વાસ રાખતા રહો અને લડાઈ ચાલુ રાખો. જો તમે લાંબા સમય સુધી સ્પર્ધા કરો તો જીતવાની તકો તમારી રીતે આવે છે.

કુમાર સંગકારા (@ કુમારસંગા 2) ફેબ્રુઆરી 16, 2019

તે છતાં, ડુ પ્લેસિસ માનતા હતા કે તેઓ જે દિવસે સેટ કરેલા 304 રનનો લક્ષ્યાંક બીજા દિવસે પૂરતા હતા, અને સૂચવ્યું હતું કે પરિણામ અલગ હોઈ શકે છે, જે વેસ્ટન ફિલૅન્ડર, વેસ્ટમેન, જે હેમ્સ્ટરિંગ ઈજાને લીધે ફીલ્ડ ન લઈ શકે, ઉપલબ્ધ છે. .

“મને લાગ્યું કે 300 પૂરતું હતું. મહાન બેટિંગે અમને તેમાંથી હાંકી કાઢ્યું. જો હું કહું છું કે લાગણીઓ અંદરથી પસાર થતી નથી, તો હું ખોટું બોલું છું. કપ્તાન માટે મુશ્કેલ, વ્યૂહાત્મક રીતે.

“ડેલ (સ્ટેન) તરફથી ફરીથી બ્રિલિયન્ટ બોલિંગ. આજે વર્ન (ફિલૅન્ડર) ન હોવાની નિરાશ. મેં ચાર બોલરોને 10 વિકેટ લેવા માટે ટેકો આપ્યો હતો. તે નિરાશાજનક છે કારણ કે તે ફક્ત બે મેચની શ્રેણી છે. અમે પાછા ફરીશું. ”