આઇફોન એક્સઆર અને આઇફોન એક્સએસ માટે એપલની નવી જાહેરાત કહે છે 'બોક્હે' અવગણેલી નવી શબ્દ છે – ટાઇમ્સ નાઉ

આઇફોન એક્સઆર અને આઇફોન એક્સએસ માટે એપલની નવી જાહેરાત કહે છે 'બોક્હે' અવગણેલી નવી શબ્દ છે – ટાઇમ્સ નાઉ

એપલ

એપલની આઇફોન જાહેરાતને અવગણવા માટે ‘બોખેહ’ નવું શબ્દ છે (પ્રતિનિધિ છબી) | ફોટો ક્રેડિટ: એપી

કેલિફોર્નિયા: ઍપલ પાસે એવા જાહેરાતોનો ઇતિહાસ છે જે સહેજથી અજાણતાં રમૂજી છે. આઇફોન એક્સઆર અને આઇફોન એક્સએસ માટે તેની તાજેતરની જાહેરાત કસ્ટમ બોક્ક ઇફેક્ટ પર (અથવા ડિ ફોકસ કરે છે) ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. આ જાહેરાત બે માતાઓ સાથે શરૂ થાય છે જે તેમના પુત્રોની ચિત્રો દ્વારા સ્ક્રોલ કરી રહ્યાં છે, અને અચાનક ત્યાં એક ચિત્ર આવે છે જ્યાં બે બાળકોમાંથી એક ખીલે છે. આ માતાને અપમાન કરે છે, આ પ્રશ્નને બળ આપે છે, “શું તમે મારા બાળકને બોક્ત કર્યો?”

માતા જે માત્ર પોતાના પુત્રને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માંગે છે તેને નવા આઇફોન XR પર ઊંડા નિયંત્રણની શક્તિ સમજાવવાની ફરજ પડે છે. માતા અને એપલ બંનેએ માતાની લાગણીઓને નુકસાન પહોંચાડવાનો ઇરાદો કર્યો નથી, પરંતુ નુકસાન થઈ ગયું છે.

યુ ટ્યુબ પરની જાહેરાતમાં એપલનું વર્ણન પણ તમે કેવી રીતે ડ્રોથ કંટ્રોલને શૂટ કરો તે પહેલા અથવા પછી પિક્ચર્સ પર બોક્હે પ્રભાવને ફરીથી ગોઠવવાની મંજૂરી આપે છે. તેથી તમે એક બાળકના અદભૂત પોર્ટ્રેટમાં બે બાળકોનો સુંદર ચિત્ર બદલી શકો છો. આ અસ્વસ્થ માતા સાથે આ જાહેરાત સમાપ્ત થાય છે કે તે કેવી રીતે બીજા બાળકને ક્યારેય ‘બોક્ત’ કરશે નહીં.

બોક્હે કોમ્પેક્ટ હેન્ડહેલ્ડ સ્માર્ટફોનમાં ડીએસએલઆરની શક્તિ લાવવા માટે નવીનતમ સ્માર્ટફોન ટેકનોલોજીમાંની એક છે. જો કે આ સુવિધા વ્યવસાયિક-સ્તરના પોર્ટ્રેટની ખાતરી આપે છે, તો તે ચોક્કસપણે માતા-પિતાને અન્યના બાળકોને ‘બોકહેઇંગ’ ન કરવાની ખાતરી આપે છે.