ગૂગલે એન્ડ્રોઇડ – 9 થી 5 ગુગલ પર પ્લે સ્ટોર 'રેટિંગ્સ એન્ડ રીવ્યુઝ' ના મટેરિયલ થીમ રીડિઝાઇનને વ્યાપક રૂપે રોલ કર્યો છે

ગૂગલે એન્ડ્રોઇડ – 9 થી 5 ગુગલ પર પ્લે સ્ટોર 'રેટિંગ્સ એન્ડ રીવ્યુઝ' ના મટેરિયલ થીમ રીડિઝાઇનને વ્યાપક રૂપે રોલ કર્યો છે

છેલ્લા કેટલાક અઠવાડિયાથી, ગૂગલે “રેટિંગ્સ અને સમીક્ષાઓ” ના પ્લે સ્ટોરનું નવીનતમ ડિઝાઇનનું પરીક્ષણ કર્યું છે. તમામ એપ્લિકેશન, મૂવી, ટેલિવિઝન શો, પુસ્તક અને સંગીત સૂચિઓને આવરી લેતાં, આ સુધારણા Google મટિરિયલ થીમનો ઉપયોગ કરે છે અને હવે વ્યાપકપણે બહાર આવ્યાં.

Google નકશા ની જેમ, Play Store ઘણીવાર અપડેટ થાય છે એક સમયે એક ઘટક . નવીનતમ સૂચિમાં તમામ સૂચિઓમાં “રેટિંગ્સ અને સમીક્ષાઓ” વિભાગનું પુનરાવર્તન છે. સામગ્રી વર્ણનની નીચે દેખાય છે, વપરાશકર્તાઓ દ્વારા મેળવવામાં આવતી પહેલી વસ્તુ હજી પણ બધી સમીક્ષાઓનું સંચિત ટેલી છે.

જોકે, દરેક સ્ટાર રેટિંગ હવે રંગ-કોડેડ અને ફક્ત થીમ આધારિત બાર છે જે તમે હાલમાં જોઈ રહ્યા હોય તે મીડિયા પ્રકાર સાથે મેળ ખાય છે: એપ્લિકેશન્સ / રમતો માટે ઘાટા લીલો, મૂવીઝ / ટીવી માટે વાદળી, પુસ્તકો માટે વાદળી, અને સંગીત માટે નારંગી . આ થીમ વ્યક્તિગત સમીક્ષાઓ અને ઇન્ટરફેસના અન્ય ભાગોમાં પણ હાજર છે.

સમીક્ષાઓમાં પુનરાવર્તિત શબ્દસમૂહોને ઓળખવા માટે “હાઇલાઇટ્સની સમીક્ષા કરો” ને બદલે, Google Play હવે દરેક પ્રકારનાં વધુ જોવા માટે બટન સાથે “ટોપ પોઝિટિવ રીવ્યુ” અને “ટોપ ક્રિટીકલ રીવ્યુ” સૂચિબદ્ધ કરે છે.

ગોળાકાર, અસ્પષ્ટ ગ્રે રૂપરેખા સાથે મટિરિયલ થીમ કાર્ડ્સ તરીકે પ્રસ્તુત, Google તમને પૂછે છે કે તમે નીચેની સમીક્ષાઓ સહાયક (હા અથવા ના) ની સહાયક છો. હકારાત્મક અગાઉ એક અંગૂઠો અપ ચિહ્ન હતો, જ્યારે “અનિચ્છનીય” ઓવરફ્લો મેનૂમાં રાખવામાં આવ્યું હતું.

તળિયે, વપરાશકર્તાઓ આ દૃશ્યની ટોચ પરના નવા ફિલ્ટર્સ સાથે “બધી સમીક્ષાઓ જુઓ” કરી શકે છે. એક કેરોયુઝલ વપરાશકર્તાઓને બધા, હકારાત્મક, જટિલ અને 1-5 તારા દ્વારા સૉર્ટ કરવાની મંજૂરી આપે છે. એપ્લિકેશન્સમાં “સમીક્ષાઓમાં સૌથી ઉલ્લેખિત” વિભાગ છે જે અન્ય મીડિયા પ્રકારો સાથે મળી નથી. વપરાશકર્તાઓ “વધુ સુસંગત” અને “સૌથી તાજેતરના” તેમજ “નવીનતમ સંસ્કરણ” અને “આ ઉપકરણ મોડેલ” દ્વારા ફિલ્ટર કરી શકે છે.

આ ડિઝાઇન ખૂબ જ સ્વચ્છ છે અને વિવિધ બિલ્ટ-ઇન ફિલ્ટર્સને સપાટી પર લાવવાનું સારું કામ કરે છે. તે માહિતી ગોઠવવા માટે Google મટિરિયલ થીમનો વધુ સારો ઉપયોગ છે. નવી “રેટિંગ્સ અને સમીક્ષાઓ” સુધારણા આ સપ્તાહે ગૂગલ પ્લે સ્ટોરની આવૃત્તિ 13.4.11 સાથે વ્યાપક રીતે બહાર આવી છે.

ડિલન આ લેખમાં ફાળો આપ્યો


વધુ સમાચાર માટે YouTube પર YouTube પર 9 થી 5 ને તપાસો:

લેખક વિશે

એબ્નર લી

@ તકનીકી

સંપાદક. ગૂગલ અને આલ્ફાબેટના મિનિટીમાં રસ છે. ટીપ્સ / વાતચીત: abner@9to5g.com

< div>