ટીસીએલ ફોલ્ડિબલ ડિઝાઇન પર કામ કરે છે જે 11 વર્ષના જૂના ખ્યાલને સાચી બનાવશે – ફોન એરેના

એક વણઉકેલાયેલી સ્માર્ટફોનને વસ્ત્રોમાં ફેરવવાનો વિચાર નવું નથી. નોકિયા મોર્ફ નામની એક કન્સેપ્ટ ડિવાઇસ 2008 ની સાલની તારીખે છે , અને એનીમેટેડ વિડિઓ દર્શાવે છે કે ઉત્પાદન ક્યારે ખુલ્લું હોય ત્યારે ટેબ્લેટ એ કેવી રીતે છે, અને તે ફોન બની શકે છે. સ્માર્ટવૉચ તરીકે પહેરવા માટે ઉપકરણને ફરીથી ફોલ્ડ કરી શકાય છે અને કાંડા પર તાળું પાડવામાં આવે છે. પછી, જૂન 2016 માં લેનોવો ટેક વર્લ્ડ પર, યુટ્યુબ સેલિબ્રિટી મેઘન મેકકાર્થીએ મોર્ફ જેવા ઉપકરણનું પ્રદર્શન કર્યું જે ફોનને એક કનેક્ટેડ ટાઇમપીસમાં ફેરવે છે .

હવે,

CNET અહેવાલ છે

તે ફોન ઉત્પાદક ટીસીએલ, એલ્કેટલ હેન્ડસેટ પાછળની કંપની અને ફોન જેવા

બ્લેકબેરી કીયોન

અને

KEY2

, એક ફોલ્ડબલ ફોન પર કામ કરે છે જે સ્માર્ટવોચમાં ફેરવાય છે. તે ફોલ્ડબલ સ્ક્રીનવાળા પાંચ ઉત્પાદનોમાંનું એક છે જે ઉત્પાદક કામ કરી રહ્યું છે. સ્માર્ટવૉચ બનતા મોડેલ ઉપરાંત, સૂચિમાં બે ગોળીઓ અને બે અન્ય ફોન શામેલ છે. ટેબ્લેટ્સમાંની એક ક્લેમ્સહેલ ડિવાઇસની જેમ અંદરની તરફ ફોલ્ડ કરે છે, અને અન્ય બાહ્ય ડિસ્પ્લે આપે છે. ત્રણ ફોલ્ડબલ ફોન્સમાંથી, એક એકમ છે જે ફોલ્ડ થાય છે, જે ફોલ્ડ આઉટ થાય છે, અને તે એક સ્માર્ટવોચ બની શકે છે.

અમે પહેલેથી જ રોયોલ ફ્લેક્સપાઈને રિલીઝ કરી દીધું છે

, અને આ મહિને પૂરા થતાં પહેલાં સેમસંગ અને હુવેઇ બંને તેમના ફોલ્ડબલ હેન્ડસેટ રજૂ કરશે. પહેલા ભાવ ખગોળશાસ્ત્રીય હોવાનું અપેક્ષિત છે, અમે નવા ફોર્મ પરિબળને આળસુ વૈશ્વિક સ્માર્ટફોન માર્કેટને તાત્કાલિક ફેરવવાની અપેક્ષા રાખી શકતા નથી. તેના ભાગ માટે, ટીસીએલનું કહેવું છે કે તેનું પ્રથમ ફોલ્ડબલ આગામી વર્ષે લોન્ચ થશે, જો કે પહેલા પાંચ લોન્ચ કરેલા ડિવાઇસેસમાંથી કોઈ પણ શબ્દ પર કોઈ શબ્દ નથી.