રેડમી નોટ 7 લોંચ તારીખ, ગેલેક્સી એમ 30 ઇન્ડિયા પ્રાઇસ, અને વધુ સમાચાર આ અઠવાડિયે – એનડીટીવી

રેડમી નોટ 7 લોંચ તારીખ, ગેલેક્સી એમ 30 ઇન્ડિયા પ્રાઇસ, અને વધુ સમાચાર આ અઠવાડિયે – એનડીટીવી

રેડમી નોટ 7, ભારતની રજૂઆતની તારીખ જાહેર થાય છે, સેમસંગના આગામી ગેલેક્સી એમ 30 ની વિગતો, અને સિયાઓમીના આગામી ફ્લેગશિપ એમઆઇ 9 ના ટીઝર્સે આ અઠવાડિયે ટેક ન્યૂઝ હેડલાઇન્સ પર પ્રભુત્વ મેળવ્યું હતું. ઉપરાંત, સેમસંગે આગામી પેઢીનાં ગેલેક્સી એ-સીરીઝ સ્માર્ટફોન વિશે કેટલીક બિટ્સ ફગાવી દીધી અને મોટોરોલાએ બ્રાઝિલમાં તેના અનાવરણ પછી માત્ર એક અઠવાડિયામાં જ તેની મોટો જી 7 પાવર શરૂ કરી. આગળ વધો, ચાલો તકનીકી, ગેમિંગ અને પૉપ કલ્ચરની દુનિયાના સૌથી મોટા સમાચારમાં જઈએ.

રેડમી નોટ 7 ભારતની લોન્ચ તારીખ

તેની ઘોષણા પછીથી, રેડમી નોટ 7 સતત શહેરની વાત કરે છે. તે થોડો સમય રહ્યો છે કારણ કે ફોન વાતચીતનો એટલો જ ભાગ હતો અને ઝીઓમી સ્પષ્ટપણે પ્રેમાળ છે. અસંખ્ય અલૌકિક અને રહસ્યમય ટીઝર્સ પછી, આ સપ્તાહે કંપનીએ જાહેર કર્યું કે તે ચીનની બહારના ફોનને લોંચ કરવા માટે તૈયાર છે. ઝીઓમી ઇન્ડિયાએ ટ્વીટ કર્યું છે કે રેડમી નોટ 7 નું ભારતનું લોન્ચિંગ 28 ફેબ્રુઆરીના રોજ નક્કી કરવામાં આવ્યું છે. ચોક્કસ વિગતો જેમ કે ચોક્કસ ઉપલબ્ધતા માહિતી અને ફોનનો કયા સંસ્કરણ ભારત સુધી પહોંચશે તે માટે અસ્પષ્ટ રહે છે, પરંતુ અમને લાંબા સમય સુધી રાહ જોવી પડશે નહીં. .

આપણે જાણીએ છીએ કે રેડમી નોટ 7 નું ચાઈનીઝ વર્ઝન 6.3-ઇંચની પૂર્ણ-એચડી + સ્ક્રીન ધરાવે છે અને તે ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 660 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત છે. ફોનમાં 6 જીબી રેમ સુધીનો સમાવેશ થાય છે, 64 જીબી ઇનબિલ્ટ સ્ટોરેજ સુધી, અને સંગ્રહના વધુ વિસ્તરણ માટે માઇક્રો એસડી કાર્ડ સ્લોટ. ઇમેજિંગ ક્ષમતાઓના સંદર્ભમાં, ઝિયાઓમીએ ડ્યુઅલ રીઅર કેમેરા સુયોજનને 48 / મેગાપિક્સલના સેમસંગ જીએમ 1 સેન્સર સાથે એફ / 1.8 એપરર અને રેડમી નોટ 7 માં 5 મેગાપિક્સલ સેન્સર સાથે પેક કર્યું છે. આ ફોન 13 મેગાપિક્સલ સેલ્ફી સાથે પણ આવે છે. સેન્સર તેમજ એઆઈ ફેસ અનલોક, એઆઈ સ્માર્ટ બ્યૂટી, અને એઆઈ સિંગલ શૉટ બ્લર જેવી સુવિધાઓ સાથે.

ભારતમાં રેડમી નોટ 7 ભાવમાં આવેલો, સિયાઓમી તેના ચાઇનીઝ પ્રાઇસ ટૅગની આસપાસ ફોન ઓફર કરે તેવી સંભાવના છે. તમારે શું અપેક્ષા કરવી તે વિચાર આપવા માટે, રેડીમી નોટ 7, 3 જીબી રેમ + 32 જીબી સ્ટોરેજ વિકલ્પ માટે સીએનવાય 999 (આશરે રૂ. 10,300) થી શરૂ થાય છે, 4 જીબી રેમ + 64 જીબી માટે સીએનવાય 1,199 (આશરે રૂ. 12,400) સુધી જાય છે. સ્ટોરેજ વિકલ્પ, અને સીએનવાય 1,399 (લગભગ રૂ. 14,500) 6 જીબી રેમ + 64 જીબી સ્ટોરેજ વિકલ્પ માટે.

ઝીડોમીના મનુકુમાર જૈન કહે છે કે રેડમી નોટ 7 ‘ગેમ ચેન્જર ડિવાઇસ’ રહેશે

ભારતમાં સેમસંગ એમ 30 ભાવ અને લોન્ચ તારીખ

સેમસંગની ભારતની પહેલી ગેલેક્સી એમ-સિરીઝ છે. ગેલેક્સી એમ 10 અને ગેલેક્સી એમ 20 ની સફળ રજૂઆત પછી, સેમસંગ હવે ગેલેક્સી એમ 30 ને ભારતીય કિનારે લાવવા માટે તૈયાર છે. સમાચાર એજન્સીએ તાજેતરમાં જ જણાવ્યું હતું કે સેમસંગ એમ 30 એ એક્નોનોસ 7904 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત થશે અને તેમાં સુપર એમોલેડ ઇન્ફિનિટી વી ડિસ્પ્લે હશે. આ ફોનમાં 6 જીબી રેમ, 128 જીબી બિલ્ટ-ઇન સ્ટોરેજ અને 5,000 એમએએચની બેટરીની સાથે આવે છે. આ ઉપરાંત, સેમસંગ એમ 30 નો અહેવાલ ત્રિપુટી રીઅર કેમેરા સેટઅપ હશે.

રિપોર્ટમાં નોંધ્યું છે કે સેમસંગ ગેલેક્સી એમ 30 ની કિંમત રૂ. 14,990, રૂ. ગેલેક્સી એમ 20 વેરિયન્ટના ભાવ કરતાં 4,000 વધુ. એન્ટ્રી લેવલ ગેલેક્સી એમ 10 ની શરૂઆત રૂ. ભારતીય માર્કેટમાં 7, 9 0 9. ગેલેક્સી એમ 30 ના બાકીના વેરિઅન્ટના ભાવ ટૅગ્સ પર કોઈ શબ્દ નથી, પરંતુ તેમને 2,000 રૂપિયાથી વધુ કિંમતની શક્યતા નથી.

સેમસંગ એમ 30 કંપનીએ ઝિયાઓમી સ્માર્ટફોનના વિકલ્પને સ્થાપિત કરવામાં મદદ કરશે કારણ કે ચીની સ્માર્ટફોન નિર્માતા રેડમી નોટ 7 લોંચ કરવા સજ્જ છે. ગેલેક્સી એમ 30 પછી, સેમસંગ આગામી પેઢીના ગેલેક્સી એ-ઓનનું આક્રમણ લાવવા તૈયારી કરી રહી છે. સિરીઝ મોડેલો. દક્ષિણ કોરિયાના ટેક જાયન્ટે તાજેતરમાં જ રોઇટર્સને કહ્યું હતું કે તે માર્ચથી ચાર મહિના સુધી દર મહિને એક નવું ગેલેક્સી એ-સીરીઝ ફોન લોન્ચ કરશે. જોકે કંપનીએ લાઇનઅપ વિશે કોઈ વિગતો શેર કરી નથી, પરંતુ અફવાઓ સૂચવે છે કે તેમાં ગેલેક્સી એ 10 , ગેલેક્સી એ 20 , ગેલેક્સી એ 30 અને ગેલેક્સી એ 50 જેવા ફોન શામેલ હશે.

કથિત લિકે આ સપ્તાહે લાઇનઅપમાં ત્રણ ફોનની મુખ્ય સ્પષ્ટીકરણો જાહેર કરી હતી. ગેલેક્સી એ 10, ગેલેક્સી એ 30, અને ગેલેક્સી એ 50 ને અનંત વી અને અનંત યુ ડિસ્પ્લે સાથે આવવાનું કહેવામાં આવે છે અને તેમાં 4,000 એમએએચ બેટરીનો સમાવેશ થાય છે. ગેલેક્સી એ 10 માં 6.2 ઇંચની એચડી + સ્ક્રીન હશે, જ્યારે ગેલેક્સી એ 30 અને એ 50 6.4 ઇંચની પૂર્ણ એચડી + પેનલ સાથે આવશે. ફોન ડ્યુઅલ સિમ સપોર્ટ તેમજ સમર્પિત માઇક્રોએસડી કાર્ડ સ્લોટને પેક કરશે. આગળ, તમે એક ગ્લોસી પ્લાસ્ટિક બોડી અને એક સેલ્ફી કેમેરાની અપેક્ષા રાખી શકો છો. પાછળના ભાગમાં, સેમસંગ ગેલેક્સી એ 10 પર એક 13 મેગાપિક્સલ શૂટર, ગેલેક્સી એ 30 પર ડ્યુઅલ 16 મેગાપિક્સલ અને 5 મેગાપિક્સલનો સેટઅપ, અને ટ્રિપલ 25-મેગાપિક્સલ, 5-મેગાપિક્સલ અને 8-મેગાપિક્સલ સેટઅપ પર પેક કરી રહ્યું છે. ગેલેક્સી એ 50 પર.

વેલેન્ટાઇન ડેને ચિહ્નિત કરવા માટે, સેમસંગે ચાઈનીઝ માર્કેટમાં તેના ગેલેક્સી એ 8 ફોનના બે નવા રંગ વેરિએન્ટ્સને વેચવાનું શરૂ કર્યું . નવા પ્રકારો – ગુલાબી અને વાદળી ઢાળવાળી પૂર્ણાહુતિ અને ગુલાબી અને પીળી ઢાળવાળી રચના સાથેના બીજાને યુનિકોર્ન એડિશન કહેવામાં આવે છે. નવા વેરિયન્ટ્સમાં સીએનવાય 2,799 (લગભગ રૂ. 29,300) ની કિંમત ટેગ છે. ગેલેક્સી એ 8 નું નવું રંગ ચાઇના બહારના બજારોમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે ત્યારે કોઈ શબ્દ નથી.

અન્ય સેમસંગ સમાચાર માં, કંપનીએ શરૂ બહાર પાડી Android માટે 9 પાઇ સુધારો ગેલેક્સી નોંધ 8 સ્માર્ટફોન. આ અપડેટ, કંપનીના નવા એક UI ને અન્ય સુવિધાઓમાં સ્માર્ટફોનમાં લાવે છે. સોલ સ્થિત કંપનીએ પણ સમર્થન આપ્યું હતું કે તે આગામી સપ્તાહમાં સાન ફ્રાન્સિસ્કોમાં ગેલેક્સી અનપેક્ડ 2019 ની ઇવેન્ટમાં તેનું પ્રથમ ફોલ્ડબલ સ્માર્ટફોનનું અનાવરણ કરશે.

સેમસંગ ગેલેક્સી એસ 10 લોન્ચ: બધું આપણે જાણીએ છીએ

તમને યાદ અપાવવા માટે, સેમસંગ અનપેક્ડ ઇવેન્ટમાં બ્રાંડ-નવી ગેલેક્સી એસ 10 લાઇનઅપની જાહેરાત કરશે. તે તેના 5 જી સ્માર્ટફોન વિશે પણ વાત કરશે અને નવી વેરિયેબલ ડિવાઇસની નવી સંખ્યા રજૂ કરશે. અમે બધી વિગતોને જીવંત બનાવવા માટે સાન ફ્રાન્સિસ્કોમાં જમીન પર હોઈશું, તેથી 20 ફેબ્રુઆરી પર પાછા આવવાનું ભૂલશો નહીં.

સેમસંગ, તેની એમ-સીરીઝ અને એ-સીરીઝ સાથે, ભારતના ઝિયાઓમીના કેટલાક ખોવાયેલી જમીનને પાછો ખેંચી લેવાનો પ્રયત્ન કરી શકે છે, પરંતુ ચીની કંપની પાસે તેની પોતાની યોજના છે. કંપનીએ આ અઠવાડિયે જાહેર કર્યું હતું કે તે 20 મી ફેબ્રુઆરીએ બેઇજિંગમાં એક ઇવેન્ટનું આયોજન કરી રહ્યું છે, હા સેમસંગના એસ 10 લોન્ચિંગના દિવસે, નવા એમઆઇ 9 સ્માર્ટફોનની જાહેરાત માટે. સિયાઓમી એમઆઇ 9 સેમસંગ ગેલેક્સી એસ 10 સાથે યુ.એસ. અથવા સંભવિત ભારતમાં સ્પર્ધા કરી શકશે નહીં, પરંતુ બંને યુરોપ, ચીન અને પસંદગીના એશિયન બજારોમાં ચોક્કસપણે સામનો કરશે.

ઝિયાઓમીના ચાઇના યુનિટ અને કંપનીના સીઈઓ લેઇ જુન દ્વારા શેર કરાયેલા વિવિધ ટીઝર્સ મુજબ, એમ 9 ક્વાલકોમ સ્નેપડ્રેગન 855 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત કરવામાં આવશે. આ ફોનમાં 48 મેગાપિક્સલ સેન્સર, 16-મેગાપિક્સલ સેન્સર સાથે વાઇડ-એંગલ લેન્સ અને 12 મેગાપિક્સલનો સેન્સર ટેલિફોટો લેન્સ સાથેનો એક ટ્રીપલ કૅમેરો સેટઅપ પણ રમશે. ઝિયાઓમી એમઆઇ 9 માં પણ ન્યૂનતમ બેઝેલ્સનો સમાવેશ થશે અને કંપનીએ એમઆઇ 8 સ્માર્ટફોનની તુલનામાં 40 ટકા જેટલા નીચા ફરિયાદનું કદ ઘટાડ્યું છે.

ભારતમાં મોટો જી 7 ભાવ

નવી મોટો જી 7 લાઇનઅપના ભાગરૂપે નવી મોટો જી 7 પાવર રજૂ કર્યાના એક અઠવાડિયાથી વધુ સમયમાં, મોટોરોલાએ ભારતમાં ફોન વેચવાનું શરૂ કર્યું. આ ફોનમાં 5,000 એમએએચ બેટરીનો મોટો જથ્થો છે અને તેની કિંમત રૂ. 13,999. તે એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ, 6.2 ઇંચની એચડી + (720×1570 પિક્સેલ્સ) એલટીपीएस એલસીડી પેનલ અને કૉર્નિંગ ગોરિલા ગ્લાસ 3. સાથે આવે છે. હૂડ હેઠળ, ઓક્ટા-કોર ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 632 એસઓસી છે, જેમાં 4 જીબી રેમ અને એડ્રેનો 506 જીપીયુ . સ્માર્ટફોન 64 જીબી ઇન્ટરનલ સ્ટોરેજ સાથે પણ આવે છે, જે માઇક્રોએસડી કાર્ડ (512 જીબી સુધી) દ્વારા વિસ્તૃત થઈ શકે છે.

વધુમાં, મોટો જી 7 પાવર એફ / 2.0 લેન્સ સાથે પાછળ 12 મેગાપિક્સલનો કેમેરા સેન્સર છે. સ્વયંસેવકો માટે, ફ્રન્ટ પર 8-મેગાપિક્સલનો કેમેરો સેન્સર છે, જે એફ / 2.2 લેન્સ સાથે જોડાયેલો છે. અન્ય મોટો જી 7 સીરીઝ ફોન્સમાં મોટો જી 7 , મોટો જી 7 પ્લસ અને મોટો જી 7 પ્લેનો સમાવેશ થાય છે.

ઑપ્પો કે 1 , ભારતમાં હાલમાં ઇન-ડિસ્પ્લે ફિંગરપ્રિન્ટ સેન્સર ધરાવતી સૌથી સસ્તી સ્માર્ટફોન છે, જે આ અઠવાડિયે પ્રથમ વાર ઉપલબ્ધ બન્યું છે . આ ફોનને ફ્લિપકાર્ટ દ્વારા રૂ. એકમાત્ર 4 જીબી રેમ માટે 64,990 + 64 જીબી ઇન્ટરનલ સ્ટોરેજ વેરિઅન્ટ. ફોન 6.4 ઇંચની પૂર્ણ એચડી + સ્ક્રીન અને ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 660 એસઓસી પણ પેક કરે છે. અન્ય વિશિષ્ટતાઓમાં, ઓપ્પોએ 16 મેગાપિક્સલનો પ્રાથમિક સેન્સર અને સેકન્ડરી 2-મેગાપિક્સલ સેકન્ડરી કેમેરા સાથે ડ્યુઅલ કેમેરા સેટઅપનો સમાવેશ કર્યો છે. સ્વયંની સાથે સાથે 3,600 એમએએચ બેટરીની કાળજી લેવા માટે 25 મેગાપિક્સલનો ફ્રન્ટ કૅમેરો પણ છે.

એલજીએ દક્ષિણ કોરિયન બજારમાં તેના જી 7 વન સ્માર્ટફોનનો રિબ્રાન્ડેડ વેરિઅન્ટ રજૂ કર્યો હતો. એલજી ક્યુ9 વન તરીકે ડબ થયું, નવું ચલ એ એન્ડ્રોઇડ વન પ્લેટફોર્મ પર પણ આધારિત છે. તે એલજી જી 7 વન જેવી જ સ્પષ્ટીકરણો ધરાવે છે, જે કેનેડા અને કેટલાક યુરોપિયન દેશોમાં વેચાય છે. ફોનમાં 6.1-ઇંચની QHD + (1440×3120 પિક્સેલ્સ) પ્રદર્શિત છે જે 19.5: 9 પાસા રેશિયો અને 564ppi પિક્સેલ ઘનતા સાથે પ્રદર્શિત થાય છે. તે સ્નેપડ્રેગન 835 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત છે, જે 4 જીબી રેમ સાથે જોડી છે. આ ઉપરાંત, ફોન 16 / મેગાપિક્સલનો રીઅર કેમેરા સેન્સર એફ / 1.6 લેન્સ, એચડીઆર 10 અને ઓઆઇએસ સપોર્ટ સાથે આવે છે. આગળ, સ્વયંસેવકો અને વિડિઓ કૉલિંગ માટે 8-મેગાપિક્સલનો સેન્સર છે.

Vivo Xiaomi, જેવા તેના સાથી ચિની કંપનીઓ જોડાયા હ્યુઆવેઇ , Lenovo , અને ZTE દ્વારા જાહેરાત iQoo સ્વરૂપમાં સબ-બ્રાન્ડ છે. નવા પેટા-બ્રાંડ વિશે આ બિંદુએ કોઈ વિશિષ્ટતાઓ ઉપલબ્ધ નથી, પરંતુ એવું માનવામાં આવે છે કે તેનો ઉપયોગ પ્રીમિયમ ઉપકરણોના બજારમાં કરવા માટે થઈ શકે છે, જેમાં 5 જી સ્માર્ટફોન્સનો સમાવેશ થાય છે, જે વીવૉ આ વર્ષે કેટલીકવાર લોન્ચ કરવા માટે કાર્ય કરે છે. જોકે સ્માર્ટફોન માર્કેટમાં પેટા-બ્રાન્ડ્સ સામાન્ય દૃશ્ય નથી, અન્ય ઉદ્યોગો પેટા-બ્રાન્ડ્સથી ભરેલા છે.

હ્યુઆવેઇ સબ-બ્રાન્ડ ઓનરએ આ અઠવાડિયે જાહેર કર્યું કે તેણે ઑફલાઇન ચેનલો દ્વારા ભારતમાં દૃશ્ય 20 સ્માર્ટફોનની વેચાણ શરૂ કરી દીધી છે. ઓનર વ્યૂ 20 હવે સમગ્ર ભારતમાં રિલાયન્સ ડિજિટલ અને માય જિઓ સ્ટોર્સ દ્વારા ખરીદી માટે ઉપલબ્ધ રહેશે – એમેઝોન.ઇન અને હાયહોનર સ્ટોર દ્વારા ઑનલાઇન પ્રાપ્યતા ઉપરાંત. ફોન રૂ. 6,99 રેમ / 128 જીબી સ્ટોરેજ વિકલ્પ માટે 37,999, જ્યારે તેની 8 જીબી રેમ / 256 જીબી સ્ટોરેજ મોડેલ રૂ. 45,999.

મેજિક યુઆઇ સાથે એન્ડ્રોઇડ પાઇ પર ઓનર વ્યુ 20 રન જુઓ અને તેમાં 6.4-ઇંચ પૂર્ણ-એચડી + (1080×2310 પિક્સેલ્સ) TFT એલસીડી ઓલ-વ્યૂ પ્રદર્શન, ઓક્ટા-કોર હાઇસિલીકોન કીરીન 980 એસઓસી, 6 જીબી અને 8 જીબી રેમ વિકલ્પો સાથે જોડાયેલ છે. ફોનમાં ડ્યુઅલ રીઅર કેમેરા સેટઅપ સાથે પણ 48-મેગાપિક્સલ સેન્સર અને 3 ડી ટોફ સેન્સર છે. ઑન-બોર્ડ પર 25-મેગાપિક્સલનો સેલ્ફ કૅમેરો પણ છે.

OnePlus 6T vs honor view 20: તમારે ‘ફ્લેગશિપ કિલર’ ખરીદવું જોઈએ?

કેટલાક પૂર્વ એમડબલ્યુસીના રસને ઉત્પન્ન કરવાના પ્રયત્નોમાં, એન્વેનીર ટેલિકોમ, એંજિજીઝર મોબાઇલના લાઇસન્સિંગ પાર્ટનર, આ સપ્તાહે જણાવ્યું હતું કે કંપની બાર્સેલોનામાં 26 જેટલા નવા ફોન લાવી રહી છે. આમાંના એક સ્માર્ટફોન પૈકીનું એક એ પાવર મેક્સ પી 18 કે પૉપ છે જેની વિશાળ 18,000 એમએએચ બેટરી છે. એવેનિયર સત્તાવાર રીતે MWC 2019 પર ફોનનું અનાવરણ કરશે.

અન્ય સ્માર્ટફોન-સંબંધિત સમાચારમાં, વનપ્લસે જાહેરાત કરી કે તે તેના છ સ્માર્ટફોનમાં વન ડ્યુઓને એકીકૃત રીતે સંકલિત કરી રહ્યું છે – વનપ્લસ 3 , વનપ્લસ 3T , વનપ્લસ 5 , વનપ્લસ 5T, વનપ્લસ 6 , અને વનપ્લસ 6T . છેલ્લા બે લોકોએ ડ્યૂઓ એકીકરણ સાથે સૉફ્ટવેર અપડેટ પ્રાપ્ત કરવાનું શરૂ કર્યું છે, પરંતુ અન્ય મોડલ્સ આગામી અઠવાડિયામાં સુવિધા મેળવશે. OnePlus નોંધે છે કે Google ડ્યૂઓ વિડિઓ કૉલિંગ ક્ષમતા ઘણાં વિવિધ મૂળ કાર્યો જેમ કે કૉલ લૉગ્સ, સંપર્કો, ડાયલ પેડ અને મેસેજિંગમાં ઊંડા સંકલિત કરવામાં આવશે.

ગયા સપ્તાહે તેની સ્ટ્રેક ચાલુ રાખતા, વોડાફોને તેના ગ્રાહકો માટે એક નવું પ્રિપેઇડ રિચાર્જ પેક રજૂ કર્યું. રૂ. 351, નવી પ્રથમ રીચાર્જ (એફઆરસી) અમર્યાદિત કૉલિંગ સાથે આવે છે, જે કોઈપણ દિવસની FUP મર્યાદા અને 56 દિવસની માન્યતા સાથે 100 એસએમએસ મેસેજીસ વગર આવે છે. અન્ય એફઆરસીથી વિપરીત, પેકમાં કોઈ ડેટા લાભ નથી. 351 ની વોડાફોન પ્રિપેઇડ રિચાર્જ પેક પણ મફત વોડાફોન પ્લે સબ્સ્ક્રિપ્શન શામેલ હોવાનું કહેવાય છે. વોડાફોનના નવા પ્રિપેઇડ ગ્રાહકો હવે રિટેલર અથવા વોડાફોન સ્ટોરને રૂ. 351 રિચાર્જ પેક.

ટેલિકોમ ઑપરેટરએ વોડાફોન રેડ આઇફોનના રૂપમાં હંમેશાં નવી પોસ્ટપેઇડ યોજના પણ રજૂ કરી છે. રૂ. દર મહિને 649, પ્લાન 200 જીબી સુધી ડેટા રોલઓવર સપોર્ટ સાથે દર મહિને 90 જીબી ડેટા લાવે છે. તે અમર્યાદિત સ્થાનિક, એસટીડી અને રોમિંગ કૉલ્સ પણ ઑફર કરશે. વધુમાં, એમેઝોન પ્રાઇમ અને વોડાફોન પ્લે એક્સેસ જેવા ફાયદા છે. સૌથી મહત્ત્વની વાત એ છે કે, પોસ્ટપેઇડ યોજનાને 18 મહિનાની અંદર ખરીદેલ આઇફોન મોડેલ્સના રૂપો અને હેન્ડલિંગ ફીની ફેરબદલ અને સમારકામ પ્રદાન કરવા માટે બનાવવામાં આવી છે. 2,000 (જીએસટીને બાદ કરતાં).

ડીટીએચ ન્યૂઝમાં, તે કહેતા કેટલાક દિવસો પછી, નવી યોજનાઓને સ્થાનાંતરિત કરવા માટે તે સમયમર્યાદા વધારશે નહીં, ટ્રાઇની રાહ જોવી પડી હતી અને સમય સીમા 31 માર્ચ સુધી ખસેડવામાં આવી હતી. ગ્રાહકો પાસે હવે તેમના રસની ડીટીએચ અને કેબલ પેક નક્કી કરવાનું અને પસંદ કરવાનું વધુ સમય છે. ઓપરેટરો તાજેતરની ટ્રાઆના નિયમો અનુસાર.

અન્ય ડીટીએચ ઓપરેટરોના ગ્રાહકોને આકર્ષિત કરવા માટે, તાતા સ્કાય અને સન ડાયરેક્ટે તાજેતરમાં રૂ. 130 (કર સિવાય) પર બેઝ ચાર્જ વગર કોઈ વધારાની નેટવર્ક ફી વગર તેમના સબ્સ્ક્રાઇબર્સને કેટલીક અથવા તમામ ફ્રી-ટુ-એર (એફટીએ) ચેનલો ઓફર કરવાનું શરૂ કર્યું. ડીશ ટીવી અનુકૂળ છે અને હવે તેના ગ્રાહકોને વધારાની નેટવર્ક ફી વગર 189 એફટીએ ચેનલો આપી રહી છે. આનાથી ગ્રાહકોને તેમની માસિક શુલ્ક ઘટાડવામાં, તેમની યોજનામાં એફટીએ તેમજ પે ચેનલોની ઘણી સુવિધા મળી શકે છે.

અગાઉ આ અઠવાડિયે, WhatsApp દોડી તેના Android એપ્લિકેશન, જે આપણને આપણે શું આગામી અઠવાડિયામાં સ્થિર આવૃત્તિમાં અપેક્ષા કરી શકો છો પર એક નજર આપે છે બીટા અપડેટ. વ્હોટઅપ બીટા અપડેટમાં ભારતની બહારના બજારોમાં વૉટપૉટ પેના રોલઆઉટ માટેના સમયમાં, અગ્રણી ચુકવણીઓ વિકલ્પ સાથે ફરીથી સેટ કરેલી ‘સેટિંગ્સ’ મેનૂ શામેલ છે. અમેરિકા અને મેક્સિકોને પ્રકાશન માટે સંભવિત ઉમેદવારો માનવામાં આવે છે. નવું ચુકવણીઓ વિકલ્પ ચુકવણીનો ઇતિહાસ બતાવે છે અને લિંક કરેલ બેંક એકાઉન્ટની વિગતો બતાવે છે. સ્ટેટસ અપડેટ્સ માટે ચેટને નવા એલ્ગોરિધમિક ફીડ પર કામ કરવાનું કહેવામાં આવે છે.

એન્ડ્રોઇડ અને આઇફોન પર WhatsApp રેકોર્ડ કેવી રીતે રેકોર્ડ કરવું

આગામી આવનારા WhatsApp ફેરફારોમાં, ચેટ એપ્લિકેશન નવી જૂથ આમંત્રણ પ્રણાલીની ચકાસણી કરવામાં આવી હતી જે વપરાશકર્તાઓને જૂથમાં ઉમેરી શકે તે નક્કી કરવાની શક્તિ આપશે. અત્યાર સુધીમાં, કોઈપણના મોબાઇલ નંબરવાળા કોઈપણ વ્યક્તિ તેને વ્હોટઅપ જૂથમાં ઉમેરી શકે છે. પરંતુ, વૉટઅપ એ અપડેટ પર કામ કરવાનું કહેવામાં આવે છે જે વપરાશકર્તાઓને આમંત્રણ માટે ત્રણ ચલો વચ્ચે પસંદ કરવાની છૂટ આપશે. પ્રથમ વિકલ્પ – “દરેક જણ” – આમંત્રણની જરૂરિયાત વિના, કોઈ પણ વ્યક્તિને જૂથમાં વપરાશકર્તા ઉમેરશે. બીજો વિકલ્પ – “મારા સંપર્કો” – ફક્ત વપરાશકર્તાને તેના જૂથમાં ઉમેરવા માટે એડમિનની મંજૂરી આપે છે, જે વપરાશકર્તાઓની સંપર્ક સૂચિમાં છે. અન્ય લોકોને વપરાશકર્તાને આમંત્રણ મોકલવું પડશે, જે વપરાશકર્તા પછી સ્વીકારી અથવા નકારવાનું પસંદ કરી શકે છે. છેવટે, “નોબોડી” વિકલ્પ બધાને વપરાશકર્તાઓને WhatsApp જૂથમાં ઉમેરવાથી અવરોધિત કરશે. આ વિકલ્પને સક્ષમ કરવાનો અર્થ એ છે કે બધા એડમિનિને વપરાશકર્તાઓને WhatsApp જૂથમાં ઉમેરવા માટે જૂથ આમંત્રણ મોકલવું પડશે.

એક અહેવાલ મુજબ, આ અઠવાડિયામાં વૈશ્વિક ધોરણે વ્હોટસ બિઝનેસ માટે વાઇપટ્ટે બીટા આઈફોન એપ્લિકેશન રજૂ કરી હતી. વ્હોટઅપ બિઝનેસ એપ્લિકેશન હવે ફક્ત એન્ડ્રોઇડ વપરાશકર્તાઓ માટે જ ઉપલબ્ધ હતી. કંપનીએ આઇફોન વપરાશકર્તાઓને તેને લાવવા માટે એક વર્ષ લાગ્યા છે. આ એપ્લિકેશન વ્યવસાયોને તેમના ગ્રાહકો સાથે સરળતાથી વાતચીત કરવા દે છે.

મનોરંજન અને પૉપ કલ્ચર ડોમેન્સ તરફ સ્થળાંતર કરીને, વૉર્નર બ્રધર્સ અને ડીસીએ આખરે ભારે એક્વામન એક્વામનની સિક્વલને લીલી કરી. એક અહેવાલ અનુસાર, વોર્નર બ્રધર્સે આગામી એક્વામેન ફિલ્મ માટે સ્ક્રિપ્ટ પર કામ કરવા માટે, મૂળ સહ-લેખકો, ડેવિડ લેસ્લી જ્હોનસન-મેકગોલ્ડ્રિકમાંથી એકને ભાડે રાખ્યા છે. મૂળ દિગ્દર્શિત જેમ્સ વાન, હજી સુધી તે સિક્વલ માટે પાછા આવી રહ્યું છે કે નહીં તે પુષ્ટિ કરવાનો છે. એક્વામન 2 (પુષ્ટિ વિનાની ટાઇટલ) ઉપરાંત, વોર્નર બ્રધર્સે ધ ટ્રેન્ચના સ્વરૂપમાં એક્વામનના સ્પિન-ઑફની પણ જાહેરાત કરી છે. સ્ટુડિયોએ નુહ ગાર્ડનર અને એડીન ફિટ્ઝગેરાલ્ડને ફિલ્મ માટે સ્ક્રીનવીટર્સ તરીકે નિયુક્ત કર્યા છે.

મહિના માટે પ્રથમ ટીઝર આપ્યા બાદ Aladdin ગાય રિચિનું ફિલ્મ, ડિઝની આવ્યું છે પ્રકાશિત ફિલ્મ માટે પ્રથમ યોગ્ય ટ્રેલર. 24 મે, 2019 ના રોજ થિયેટર્સને હિટ કરવા માટે, નવી ફિલ્મ ડિઝનીની 1992 એનિમેટેડ હીટ એલાડિનની લાઇવ-ઍક્શન રિમેક છે. એક મિનિટની એલાદ્દીન ટ્રેઇલરમાં અગ્રેબાહની આજુબાજુના રણની ઝલક છે, કાલ્પનિક મધ્ય પૂર્વીય સેટિંગ તેમજ તેની વાદળી જીની અવતાર સ્વરૂપમાં વિલ સ્મિથના પ્રથમ સારા દેખાવ.

આ અઠવાડિયે પણ ભારતમાં રેડિયો પ્રેમીઓ માટે કેટલાક સારા સમાચાર લાવ્યા. એમેઝોને જાહેર કર્યું કે એલેક્સા હવે તેના વપરાશકર્તાઓને 350 રેડિયો સ્ટેશનની ઍક્સેસ આપે છે. એમેઝોન એલેક્સાના વપરાશકર્તાઓ 14 ભારતીય ભાષાઓમાં 17 ઑલ ઇન્ડિયા રેડિયો (એઆઈઆર) સ્ટેશનોના લાઇવ બ્રોડકાસ્ટ સાંભળી શકે છે તેમજ ટ્યુનઇન અને માય ટ્યૂનર એકીકરણમાંથી ભારત અને સમગ્ર વિશ્વમાં હજારો સેંકડો ખાનગી રેડિયો સ્ટેશન ઍક્સેસ કરી શકે છે.

ભારતમાં એમેઝોન પ્રાઇમ મ્યુઝિક એડોપ્શનને કેવી રીતે વાહન પર વૉકિંગ પર એમેઝોન શરત છે

સમાચાર ગેમિંગ કરવા માટે, PUBG મોબાઇલ પ્લેયર્સ છેલ્લે છેલ્લે ઝોમ્બિઓ મોડ અપડેટની આગમન માટે પુષ્ટિ તારીખ છે . ટેનેસે જાહેરાત કરી છે કે PUBG મોબાઇલને 19 મી ફેબ્રુઆરીએ ખૂબ પ્રતીક્ષાત્મક આવૃત્તિ 0.11 મળશે. ઝોમ્બિઓ મોડને સત્તાવાર નામ પણ મળે છે, જેને હવે સર્વાઇવ ટિલ ડોન કહેવામાં આવે છે. 0.11.0 અપડેટમાં PUBG ઝોમ્બિઓ મોડ એ બીટામાં શોધ્યું છે તે રીતે રમવાનું એક ઉપાય છે.

આ સપ્તાહે ફેબ્રુઆરી 2019 ના નિન્ટેન્ડો ડાયરેક્ટ ઇવેન્ટ પણ જોવા મળી હતી, જ્યાં કંપનીએ સંખ્યાબંધ નવા રમતોની જાહેરાત કરી હતી. તેમાં લિંક્સ ઓફ જાગડા શ્રેણીની ક્લાસિક ટાઈટલની લિંક્સ અવેકનિંગની રીમેક શામેલ છે જે મૂળરૂપે 25 વર્ષ પહેલાં રમત બોયને ગ્રહણ કરે છે, સુપર મારિયો મેકર 2, હેલબ્લેડ સેન્યુઆઝ સેક્રેફિસ જે PS4, Xbox One અને PC, તેમજ એસ્ટ્રાલ પર હતી ચેઇન, બેયોનેટ્ટા અને નિઅર ઑટોમાટા ડેવલપર પ્લેટિનમ ગેમ્સની નવી રમત. તમે ઇવેન્ટના અમારા રાઉન્ડઅપમાં આ બધા અને ઘણા બધા વિશે વાંચી શકો છો.

માઇક્રોસોફ્ટે 15 ફેબ્રુઆરીએ Xbox One માટે એક નવું સૉફ્ટવેર અપડેટ બહાર પાડ્યું . આ અપડેટ્સ રમતોમાં 4 કે પ્રભાવને સુધારે છે તેમજ કોર્ટેના ફિક્સેસ અને અન્ય સંખ્યાબંધ ઉન્નત્તિકરણો લાવે છે.

અન્ય મુખ્ય તકનીકી સમાચાર વાર્તાઓમાં, અઠવાડિયામાં ઘણા નવા હેક્સ ઉભર્યા કારણ કે હેકર (અથવા હેકર જૂથ) એ 24 વેબસાઇટ્સમાંથી વપરાશકર્તાનામ અને પાસવર્ડ્સ વેચવાનું શરૂ કર્યું છે. પ્રથમ બેચ જેમ કે વેબસાઇટ્સ અને સેવાઓ માંથી એકાઉન્ટ વિગતો સમાવેશ થાય છે Dubsmash , MyFitnessPal, 500px , ShareThis. બીજા બેચ ભરેલા સહિત આઠ વધુ વેબસાઇટ્સ માંથી ડેટા ઇક્સિગો , Houzz અને YouNow.

વધુમાં, એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે એપલ 25 મી માર્ચના રોજ પ્રેસ ઇવેન્ટનું આયોજન કરવાની યોજના બનાવી રહ્યું છે, જ્યાં તે નવી સબ્સ્ક્રિપ્શન સેવાઓની જાહેરાત કરશે જેમાં ઍપલ ન્યૂઝ સબ્સ્ક્રિપ્શન સેવા અને ખૂબ અપેક્ષિત વિડિઓ સ્ટ્રીમિંગ સેવાનો સમાવેશ થાય છે. કંપનીને સમાચાર સેવા માટેની વાટાઘાટમાં કેટલાક પ્રતિકારનો સામનો કરવો પડ્યો હોવાનું કહેવાય છે કારણ કે લોકપ્રિય પ્રકાશકો એપલના સૂચિત આવક વહેંચણી શરતોથી ખુશ નથી. બીજી બાજુ, કંપનીની વિડિઓ સ્ટ્રીમિંગ સેવાનું આગલા મહિને અનાવરણ થઈ શકે છે, પરંતુ એવું કહેવામાં આવે છે કે ગ્રાહકો કોઈપણ સમયે તે અનુભવી શકશે નહીં. વિવિધતા એવો દાવો કરે છે કે સેવા ઉનાળા સુધી અથવા તો પતન ન થાય ત્યાં સુધી ચાલુ થઈ શકશે નહીં.

ભારતમાં સામાન્ય ચૂંટણી સુધીમાં, ફેસબુકએ જાહેરાત કરી કે તે દેશમાં ફેક્ટ-તપાસ જૂથનો વિસ્તાર કરી રહી છે. ત્યાં પાંચ નવા ભાગીદારો છે, જે તેના પ્લેટફોર્મ પર તપાસમાં ખોટી માહિતી ફેલાવવા માટે કંપનીને મદદ કરશે. જો યુ.એસ. પ્રમુખપદની ચૂંટણીઓ કોઈ સંકેત છે, તો કંપનીને જે મદદ મળી શકે તે જરૂરી છે.

ગેલેક્સી ટેબ એસ 5 ના સ્વરૂપમાં અત્યાર સુધીમાં સેમસંગે તેની સૌથી હળવા અને સૌથી જૂની ટેબ્લેટ રજૂ કરી છે. આ ટેબલેટ Q2 2019 માં વેચવા માટે તૈયાર છે. તે ફક્ત Wi-Fi અને LTE ચલોમાં ઓફર કરવામાં આવશે. ગેલેક્સી ટેબ S5e માત્ર 5.5 એમએમ જાડા અને 400 ગ્રામ વજન ધરાવે છે. તે 10.5-ઇંચની WQXGA ડિસ્પ્લેનું સંચાલન કરે છે અને ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 670 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત છે.

મોટાભાગના ફેંફેરથી, એચપી ઇન્ડિયાએ તેના સ્કેપ્ટર ફોલિયો અને સ્પેક્ટર x360 13 પ્રીમિયમ લેપટોપ્સને એક ચમકદાર ઇવેન્ટમાં લોન્ચ કર્યું હતું, જેમાં ફેશન વિશ્વમાં કોણ હાજર હતા. એચપી સ્પેક્ટર ફોલિયો એ વિશ્વનું પ્રથમ ચામડું કન્વર્ટિબલ પીસી છે અને તેની કિંમત રૂ. 1,99,990. બીજી તરફ, એચપી સ્પેક્ટર x360 13 એ આકર્ષક મેટાલિક બિલ્ડ સાથે પ્રીમિયમ કન્વર્ટિબલ છે અને 360-ડિગ્રી હિંગ છે. તે રૂ. 1,29,990.

છેવટે, માઇક્રોસોફ્ટ હોલોનન્સ 2 મિશ્ર રિયાલિટી હેડસેટને મોબાઇલ વર્લ્ડ કોંગ્રેસ 2019 પર લાવવા માટે તૈયાર થઈ રહ્યું છે . મૂળ હોલોલેન્સ પાછળના માનમાં એલેક્સ કીપમેનને માન આપવામાં આવે છે, તેણે સંકેતલિપી વિડિઓને શેર કર્યું છે કે માઇક્રોસોફ્ટ કંપનીના હોલોનન્સ અનુગામીની જાહેરાત કરી શકે છે. બાર્સેલોનામાં 24 મી ફેબ્રુઆરીના રોજ યોજાશે.