744 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ હેક, રિલાયન્સ જિઓ 4 જી પ્રાપ્યતા અને અઠવાડિયાના અન્ય ટોચના ટેક સમાચારમાં ટોચ – ગેજેટ્સ હવે

744 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ હેક, રિલાયન્સ જિઓ 4 જી પ્રાપ્યતા અને અઠવાડિયાના અન્ય ટોચના ટેક સમાચારમાં ટોચ – ગેજેટ્સ હવે

744 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ હેક, રિલાયન્સ જિઓ 4 જી પ્રાપ્યતા અને અઠવાડિયાના અન્ય ટોચની ટેક ન્યૂઝમાં છે

1/9

744 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ હેક, રિલાયન્સ જિઓ 4 જી પ્રાપ્યતા અને અઠવાડિયાના અન્ય ટોચની ટેક ન્યૂઝમાં છે

તકનીકી દુનિયામાં એક બીજા પ્રસંગે, આપણે જોયું એચપી તેના પ્રીમિયમ લેપટોપ પોર્ટફોલિયો વિસ્તરણ અને રિલાયન્સ જિઓ ટોચની 4 જી પ્રાપ્યતા યાદી. અઠવાડિયાના આ અને અન્ય તમામ ટોચના ટેક સમાચાર અહીં છે.

…વધુ વાંચો

એચપી સ્પેક્ટર એક્સ 360 અને સ્પેકટર ફોલિયો ભારતમાં લોન્ચ કરાઈ

2/9

એચપી સ્પેક્ટર એક્સ 360 અને સ્પેકટર ફોલિયો ભારતમાં લોન્ચ કરાઈ

એચપીએ એચપી સ્પેક્ટર ફોલિયો અને એચપી સ્પેક્ટર x360 લોન્ચ કરીને દેશમાં લેપટોપ લાઇનઅપનો વિસ્તાર કર્યો છે. કંપનીએ એચપી સ્પેક્ટર ફોલિયોની કિંમત રૂ. 1,99,990 નક્કી કરી છે અને તે કોગનાક બ્રાઉન રંગમાં આવે છે. જ્યારે એચપી સ્પેક્ટર x360 ( સમીક્ષા ) 1,29,990 રૂપિયાના પ્રારંભિક ભાવે ટેગ કરે છે અને તેમાં ડાર્ક એશ ગ્રે અને બ્લુ પોસેડોન બે રંગ વિકલ્પો છે. કંપની દાવો કરે છે કે એચપી સ્પેક્ટર ફોલિયો એ વિશ્વનું પ્રથમ ચામડું કન્વર્ટિબલ પીસી છે. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો

744 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ હેક: ખુલ્લી વેબસાઇટ્સ, વેચાણ માટે વિગતો

3/9

744 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ હેક: ખુલ્લી વેબસાઇટ્સ, વેચાણ માટે વિગતો

આ અઠવાડિયામાં પણ બીજો સાયબરટૅક આવ્યો. ‘રજિસ્ટર’ વેબસાઇટની એક અહેવાલ અનુસાર, 617 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ હેક કરવામાં આવ્યા છે અને તેમની વિગતો અંધારા વેબ પર વેચવા માટે છે. અહેવાલમાં ઉમેરવામાં આવ્યું છે કે ડેટા ભંગ 16 જુદી જુદી વેબસાઇટ્સ પર થયો છે. આ જ હેકર જૂથે આઠ વધુ વેબસાઇટ્સમાંથી 127 મિલિયન એકાઉન્ટ્સ ચોરી લીધા છે. સૂચિમાં લોકપ્રિય મુસાફરી બુકિંગ વેબસાઇટ ઇક્સિગો શામેલ છે. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો

4 જી પ્રાપ્યતા અને ઝડપ: અહીં રીલાયન્સ જિઓ, એરટેલ અને વોડાફોન-આઇડિયા રેન્ક કેવી રીતે છે

4/9

4 જી પ્રાપ્યતા અને ઝડપ: અહીં રીલાયન્સ જિઓ, એરટેલ અને વોડાફોન-આઇડિયા રેન્ક કેવી રીતે છે

ઓકલાના તાજેતરના અહેવાલ અનુસાર, મુકેશ અંબાણીની માલિકીની રિલાયન્સ જિઓ 98.8% ઉપલબ્ધતા સાથે ભારતના 15 સૌથી મોટા શહેરોમાં 4 જી ઉપલબ્ધતામાં ટોચના સ્થાન પર છે. ‘ભારતની 4 જી ઉપલબ્ધતાનું વિશ્લેષણ: 15 સૌથી મોટા શહેરોમાં એક નજર સહિત’, અહેવાલમાં 4 જી પ્રાપ્યતા અને ઝડપ પર ભારતનાં મોબાઇલ સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સનો સમાવેશ થાય છે. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો

ભારતમાં Google માટે મુશ્કેલી ઊભી થઈ શકે છે

5/9

ભારતમાં Google માટે મુશ્કેલી ઊભી થઈ શકે છે

ભારતના એન્ટિટ્રસ્ટ કમિશન કોમ્પિટિશન કમિશન ઑફ ઇન્ડિયા (સીસીઆઇ) એ આરોપો શોધી રહ્યા છે કે સર્ચ ગૂગલ ગૂગલ તેના લોકપ્રિય Android મોબાઇલ ઑપરેટિંગ સિસ્ટમને પ્રતિસ્પર્ધીઓને અવરોધિત કરવા માટે દુરુપયોગ કરે છે. સમાચાર એજન્સી રોઇટર્સમાં એક અહેવાલ મુજબ, છેલ્લા છ મહિનાથી, સીસીઆઇ યુરોપમાં જે ગૂગલનો સામનો કરતું હતું તેના જેવું જ એક કેસની સમીક્ષા કરી રહ્યું છે, જ્યાં એન્ટિપ્રસ્ટ નિયમનકારોએ તેની બજાર પ્રભુત્વનો દુરુપયોગ કરીને 4.34 બિલિયન યુરોનો દંડ કર્યો હતો. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો

ટોક્યો ઓલિમ્પિક્સ 2020 ગોલ્ડ, સિલ્વરટચ, કાંસ્ય ચંદ્રકો સંપૂર્ણપણે રિસાયકલ સ્માર્ટફોન અને અન્ય ગેજેટ્સમાંથી બનાવવામાં આવશે

6/9

ટોક્યો ઓલિમ્પિક્સ 2020 ગોલ્ડ, સિલ્વરટચ, કાંસ્ય ચંદ્રકો સંપૂર્ણપણે રિસાયકલ સ્માર્ટફોન અને અન્ય ગેજેટ્સમાંથી બનાવવામાં આવશે

2020 ટોક્યો ઓલિમ્પિક રમતો ટકાઉપણું સામે સૌથી મોટો રેકોર્ડ બનાવવા માટે સુયોજિત છે. વિશ્વની શ્રેષ્ઠ રમતવીરોને વિજેતા પોડિયમ પર રિસાયકલ ઇલેક્ટ્રોનિક-કચરો (ઇ-કચરો) સાથે શણગારવામાં આવશે. ટોક્યોમાં ઓલિમ્પિક અને પેરાલિમ્પિક્સના તમામ મેડલ રિસાયકલ અને કાઢી નાખેલા સ્માર્ટફોન, લેપટોપ્સ, ડિજિટલ કેમેરા અને અન્ય ઇલેક્ટ્રોનિક વસ્તુઓમાંથી 100% કરવામાં આવશે. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો

એમેઝોન પેઇડ યુપીઆઇ એન્ડ્રોઇડ યુઝર્સ માટે લોન્ચ

7/9

એમેઝોન પેઇડ યુપીઆઇ એન્ડ્રોઇડ યુઝર્સ માટે લોન્ચ

તેના પ્લેટફોર્મ પર સુરક્ષિત ચૂકવણી અને નાણાંકીય વ્યવહારોને સરળ બનાવવા માટે, એમેઝોનએ એક્સિસ બેન્ક સાથે ભાગીદારીમાં એન્ડ્રોઇડ યુઝર્સ માટે “એમેઝોન પે યુનિફાઈડ પેમેન્ટ ઇન્ટરફેસ (યુપીઆઇ)” લોન્ચ કર્યું હતું, જેથી ભારતમાં તેના ગ્રાહકોને યુપીઆઇ આઈડી આપી શકાય. યુપીઆઈ એક ઇન્સ્ટન્ટ રીઅલ-ટાઇમ પેમેન્ટ સિસ્ટમ છે જે નેશનલ પેમેન્ટ્સ કોર્પોરેશન ઓફ ઇન્ડિયા દ્વારા આંતર-બેંક વ્યવહારોની પ્રક્રિયા દ્વારા વિકસિત કરવામાં આવી છે. આનાથી, વપરાશકર્તાઓ તેમના એમેઝોન પેપ યુપીઆઈ આઈડીનો ઉપયોગ Amazon.com પર ખરીદી કરવા, તેમની દૈનિક ખરીદી માટે ચૂકવણી કરવા માટે કરી શકશે, બેંક એકાઉન્ટ અથવા ડેબિટ કાર્ડ પ્રમાણપત્રો દાખલ કર્યા વિના અથવા તેમના બેંક એકાઉન્ટમાંથી ચૂકવણી માટે મલ્ટિ-લેયર પ્રક્રિયામાંથી પસાર કર્યા વિના રીચાર્જ અને બિલ ચૂકવણી શામેલ છે. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો

ટ્રેઇ 31 માર્ચ સુધી ગ્રાહકો માટે સમયરેખા લંબાવશે

8/9

ટ્રેઇ 31 માર્ચ સુધી ગ્રાહકો માટે સમયરેખા લંબાવશે

ટેલિકોમ નિયમનકાર ટ્રાએ ગ્રાહકોને 31 માર્ચ, 2019 સુધી તેમની ચેનલ પસંદગીઓ બનાવવા માટે સમયરેખા લંબાવવામાં આવી છે. ટ્રાઇએ કહ્યું હતું કે શ્રેષ્ઠ ફિટ પ્લાન ગ્રાહકોના ઉપયોગની પેટર્ન અને બોલીયેલી ભાષાના આધારે ડિઝાઇન કરવામાં આવશે. તે પણ ભારપૂર્વક જણાવે છે કે પરિવહન સમયગાળા દરમિયાન ઑપરેટર્સ ઓફર કરવામાં આવતી ‘શ્રેષ્ઠ ફિટ પ્લાન’ હેઠળ તેમના સામાન્ય માસિક આઉટગો કરતાં ટીવી દર્શકોને વધુ ચાર્જ કરી શકતા નથી. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો

એપેક્સ લિજેન્ડ્સનું સ્વપ્ન ચલાવવું ચાલુ રહે છે, એક અઠવાડિયામાં 25 મિલિયન ખેલાડીઓ મેળવે છે

9/9

એપેક્સ લિજેન્ડ્સનું સ્વપ્ન ચલાવવું ચાલુ રહે છે, એક અઠવાડિયામાં 25 મિલિયન ખેલાડીઓ મેળવે છે

Respawn માતાનો યુદ્ધ રોયલ રમત 12 ફેબ્રુઆરી દ્વારા એપેક્સ ફેબ્રુ 25 મિલિયન ખેલાડી ચિહ્ન પર પહોંચી ગયું છે. Respawn સીઇઓ વિન્સ Zampella એક ચીંચીં માં પુષ્ટિ. ઍપેક્સ લિજેન્ડ્સે ફૉર્ટનીટને 10 મિલિયન અનન્ય ખેલાડી ચિહ્ન સુધી પહોંચીને 3 દિવસની અંદર જ ફટકારી દીધી (ફોર્નેટેટે તે માટે એક પખવાડિયા લીધી), આ રમત સૂચવે છે કે તેની પ્રારંભિક સફળતા એક અસ્પષ્ટતા નથી. અહીં સંપૂર્ણ વાર્તા વાંચો.

…વધુ વાંચો