'પોલીસ સંસાધનો નકામા નથી': જે એન્ડ કે સરકારે 4 અલગવાદી નેતાઓને સુરક્ષા કવર પાછું ખેંચ્યું – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

'પોલીસ સંસાધનો નકામા નથી': જે એન્ડ કે સરકારે 4 અલગવાદી નેતાઓને સુરક્ષા કવર પાછું ખેંચ્યું – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી / શ્રીનગર: પાકિસ્તાની પાકિસ્તાનના તત્ત્વો પર થયેલા પગલાને પગલે જમ્મુ અને કાશ્મીર સરકારે રવિવારે રવિવારે હુરિયાત ચેરમેન મીરવાઇઝ ઉમર ફારૂક અને તેમના સાથી અબ્દુલ ગાની ભાટ સહિત ચાર અલગ અલગ નેતાઓને સલામતી અને સંબંધિત સરકારી સુવિધાઓ પાછા ખેંચી લીધી હતી.

અસરગ્રસ્ત થવાની શક્યતામાં ગૃહમંત્રાલયના સૂત્રો સાથે અન્ય અલગવાદવાદી નેતા હાશ્મી કુરેશીનો સમાવેશ થાય છે, જે દર્શાવે છે કે કુરેશી સહિત પાંચ નેતાઓને આવરી લેવા માટેનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

સુરક્ષાની વિગતના અલગવાદીઓને પટાવવાનો નિર્ણય એ એક રાજકીય સંકેત છે કે કેન્દ્ર હુરિયાત નેતાઓ પ્રત્યે સહનશીલતા માટે નીતિનું પાલન કરવા માટે તૈયાર છે, તેમાંના કેટલાક આતંક ભંડોળના કેસનો સામનો કરે છે જેમાં એનઆઈએએ ચાર્જશીટ દાખલ કરી છે. આ કેસોમાં અજમાયશ ચાલી રહી છે. એક હુરીયત નેતા પણ મની લોન્ડરિંગ કેસનો સામનો કરે છે જે ઇડી દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે.

સુરક્ષા જીએફએક્સ

કશ્મીરીઓના “આત્મનિર્ધારણ” માટે દેખીતી રીતે કામ કરતી વખતે, જે જૂથ, જે તરફેણમાં પાકિસ્તાન તરફેણ કરે છે તે પાકિસ્તાનની તરફેણમાં છે, સલામતીનો છૂટો પાડવો ખૂબ જૂનો છે, અને હુરીયાત જ્યારે પ્રત્યાઘાત તોડીને ઉશ્કેરવામાં આવે ત્યારે ઉભા થયા છે પાકિસ્તાની અને જેહાદી આતંકને ટેકો આપવાની ટેકો પૂરો પાડવાની તટસ્થતા. પરંતુ સરકારો, જ્યારે સંમિશ્રણ, તે ધ્યાન આપવાની નાનું બંધ કરી દીધું; ખાસ કરીને પાકિસ્તાની વિભાજનવાદીઓને બરતરફ કરી શકે છે અને ભારત પર હત્યાને દોષિત ઠેરવવાની આશંકાને કારણે: મિરવાઇઝના પિતાના કિસ્સામાં જે કંઇક થયું હતું, જે આઈએસઆઈ દ્વારા સમર્થિત આતંકવાદીઓ દ્વારા તેમના કાર્યસૂચિને અનુસરવા માટે માર્યા ગયા હતા.

રાવલપિંડીમાં જનસંખ્યાના અસંતોષના કારણે પાકિસ્તાનના ટેકાવાળા આતંકવાદીઓ દ્વારા સાજાદ લોનના પિતા અબ્દુલ ગાની લોનને પણ મારી નાખવામાં આવ્યો હતો.

“તેમને પૂરી પાડવામાં આવતી બધી સલામતી અને કોઈપણ વાહનો આજે સાંજ સુધી પાછી ખેંચી લેશે. અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે કોઈ પણ સુરક્ષા દળ અથવા કવરને કોઈ પણ પૂર્વગ્રહ હેઠળ, તેમને અથવા અન્ય કોઈ અલગતાવાદીઓને પૂરું પાડવું જોઈએ નહીં.

હુરિયતના પ્રવક્તાએ સરકારના હુકમના પ્રચારને જણાવ્યું હતું અને કહ્યું હતું કે તેનો કાશ્મીર વિવાદ અથવા જમીન પરની સ્થિતિનો કોઈ અસર નહીં થાય.

કેન્દ્ર સરકાર હુરિયાત નેતાઓ દ્વારા વિદેશી મુસાફરી પર સખત વલણ પણ લે તેવી અપેક્ષા છે. મોટાભાગના ટોચના વિદ્યુતવાદીઓને હાલમાં માન્ય પાસપોર્ટ હોવાનું માનવામાં આવે છે, જ્યારે સરકાર ખાતરી કરે છે કે માન્યતા એક વર્ષ સુધી મર્યાદિત છે, તો તે શક્ય છે કે તેમના પાસપોર્ટ્સનું કોઈપણ સમયે નવીકરણ કરવામાં આવશે.

હુરિયાતના ટોચના બે નેતા, સૈયદ અલી શાહ ગિલાની અને યાસીન મલિક, સલામતીની વિગતો છૂટા પાડનારાઓની સૂચિમાં નથી, કારણ કે તેઓ રાજ્યના રક્ષણ અથવા અન્ય કોઈ સરકારી સુવિધાનો આનંદ માણી શકતા નથી. ગીલાની હાલમાં ઘરની ધરપકડ હેઠળ છે.