સેમસંગ નવા બ્લૂ-રે પ્લેયર્સ બનાવવાનું છોડી દે છે – ધ વેર્જ

સેમસંગ નવા બ્લૂ-રે પ્લેયર્સ બનાવવાનું છોડી દે છે – ધ વેર્જ

ધીરે ધીરે પરંતુ ચોક્કસપણે, કાંતવાની ડિસ્ક મરી જઇ રહી છે, અને સેમસંગે ફક્ત તેમના શબપેટીમાં એક અન્ય ખીલી મૂકી છે. કંપનીએ ફોર્બ્સને જણાવ્યું હતું કે તે 4 કે અલ્ટ્રા એચડી બ્લુ-રે ખેલાડીઓનું ઉત્પાદન કરે છે – અને સીએનઇટી એ પુષ્ટિ કરી શક્યું હતું કે સેમસંગ ઓછામાં ઓછા 1080p બ્લુ-રે પ્લેયર્સમાં તેના કેટલાક ઉત્પાદનને અટકાવી રહ્યું છે.

સેમસંગના પ્રવક્તાએ સીએનઇટીને જણાવ્યું હતું કે, “સેમસંગ હવે યુ.એસ. માર્કેટમાં નવા બ્લુ-રે અથવા 4 કે બ્લ્યુ-રે પ્લેયર મોડલ રજૂ કરશે નહીં.”

તકનીકી રીતે, સેમસંગ આગામી મહિનાઓ અથવા વર્ષો માટે તેના હાલના બ્લુ-રે ખેલાડીઓને ચાલુ રાખવાનું ચાલુ રાખી શકે છે – કંપની પાસે હજુ પણ વેચાણ પર થોડા મોડેલ્સ છે – અથવા યુ.એસ. બહારના વિશિષ્ટ દેશોમાં નવાને રજૂ કરે છે. અમે સેમસંગને સ્પષ્ટ કરવા માટે કહ્યું છે.

પરંતુ વ્યવહારુ રીતે કહીએ તો, સેમસંગે હમણાં જ જાહેરાત કરી હતી કે તે બ્લૂ-રે વ્યવસાયને છોડી દેશે , જેમ કે ઓપપોએ ગયા એપ્રિલમાં કર્યું હતું .

સેમસંગે ગુગલ-હોંગ-હો માટે લગભગ 4 કે અલ્ટ્રા એચડી બ્લુ-રેને 2016 માં પ્રથમ ખેલાડી સાથે પંચમાં પરાજય આપવા પૂરતા પ્રમાણમાં સક્ષમ બનાવ્યું હોવા છતાં, સેમસંગ હવે પ્રારંભમાં બહાર આવી શકે તેવી આશ્ચર્યજનક વાત નથી. ડિસ્કસ તાજેતરમાં ટેકનોલોજી તેના માર્ગ બહાર પર કે ઉદાહરણ તરીકે બ્લુ-રે અને DVD ખેલાડીઓ મદદથી સંશોધન કંપની નીલ્સન સાથે ઘટાડો થઈ રહ્યો છે.

“ડીવીડી / બ્લૂ-રે પ્લેયર્સ જેવા કેટલાક ડિવાઇસ, તેમના ઉત્પાદન જીવન ચક્રના ઘટતા તબક્કામાં છે કારણ કે સ્ટ્રીમિંગ ડિવાઇસીસ પ્રાધાન્ય મેળવે છે,” નીલસનની ક્યુ 2 2018 નો અહેવાલ વાંચે છે, જે ઉમેરે છે કે માત્ર 66 ટકા ટીવી જોવાતી ઘરોની સરખામણીમાં એક છે પહેલાંના વર્ષમાં 72 ટકા. નીલસન પણ કહે છે કે સરેરાશ યુ.એસ. પુખ્ત દિવસમાં ફક્ત 5 મિનિટ ખર્ચ કરે છે – કોઈપણ સ્ક્રીન પ્રવૃત્તિથી અત્યાર સુધી – બ્લુ-રે અથવા ડીવીડી પ્લેયરનો ઉપયોગ કરીને.

છબી: નીલસન

અને સ્ટ્રીમિંગ સેવાઓ પણ મોટા પાયે વધી છે, ખાસ કરીને 4 કે સ્ટ્રીમ્સ ઓછા ખર્ચાળ બનાવીને. એપલ અને ગૂગલ બંને હવે 1080p એચડી જેટલી કિંમત માટે 4 કે ફિલ્મો વેચે છે, અને તમારી એચડી ફિલ્મોને 4K પર મફતમાં અપગ્રેડ કરશે. એમેઝોને નોંધપાત્ર રીતે તેના ભાવો પણ ઘટાડ્યા. પ્લસ, એક ઉત્તમ 4 કે સ્ટ્રીમિંગ ઉપકરણ હવે તે કરતા સસ્તું ક્યારેય રહ્યું નથી .

તમે ચોક્કસપણે દલીલ કરી શકો છો કે શ્રેષ્ઠ ચિત્ર અને ઑડિઓ ગુણવત્તા સાથે ડિસ્ક હજી પણ શ્રેષ્ઠ અનુભવ છે . હું બ્લૂ-રેમાં પોપિંગ કરવાનું પસંદ કરું છું. પરંતુ સ્ટ્રીમિંગના ઉદ્દભવ અને હકીકત એ છે કે 4 કે ફિલ્મો હંમેશાં 4K નથી હોતી પરંતુ મોટેભાગે ઓછા ઠરાવો પર તે કુશળ હોય છે, તે હવે એક વ્યવસાયમાં પૂરતા પ્રમાણમાં આકર્ષક નથી.

PS4 પ્રો પરથી 4K બ્લુ-રે પ્લેયરને અવગણતા ત્યારે કદાચ સોની સ્ટિંગી ન હોત. કદાચ તે ફક્ત સ્માર્ટ હોવું જોઈએ.