એન્ડ્રોઇડ ક્યૂમાં નવું બેક નેવિગેશન હાવભાવ; સંપૂર્ણ વિગતો | ઇગ્યાન નેટવર્ક – ઇગ્યાન નેટવર્ક

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂમાં નવું બેક નેવિગેશન હાવભાવ; સંપૂર્ણ વિગતો | ઇગ્યાન નેટવર્ક – ઇગ્યાન નેટવર્ક

ગૂગલે મોબાઇલ ઓપરેટિંગ સિસ્ટમનું નવીનતમ સંસ્કરણ, એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇને ઓગસ્ટમાં લોન્ચ કર્યું હતું. આ સંસ્કરણમાં UI માં ઘણા ફેરફારો શામેલ છે અને લાંબા સમયથી રાહ જોઈ રહેલા નેવિગેશન હાવભાવ રજૂ કર્યા છે. નેવિગેશન હાવભાવથી એન્ડ્રોઇડ ઓએસથી મલ્ટીટાસ્કીંગ નેવિગેશન બટનને દૂર કરવામાં આવ્યું અને તેના બદલે તે ફક્ત ‘ગોળી’ શૈલી નેવિગેશન પર આધારિત હતું.

એન્ડ્રોઇડ વન એન્ડ્રોઇડ ગો સ્ટોક એન્ડ્રોઇડ બેક નેવિગેશન બટન હજી પણ OS પર હાજર હતું અને જ્યારે પણ એપ્લિકેશનમાં દેખાવ કરતો હતો. આ અડધા પકવવાની અભિગમ બદલાવને ગમતાં ઘણા લોકો સાથે ધ્રુવીકરણ કરવા તરફ વળ્યાં; અને ઘણા લોકો તેને અપમાન કરે છે. તાજેતરના અહેવાલો સૂચવે છે કે એન્ડ્રોઇડ બેક નેવિગેશન બટનને સંપૂર્ણપણે છોડી દેશે અને તેના બદલે આગામી એન્ડ્રોઇડ ક્યૂમાં હાવભાવ પર આધાર રાખશે.

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ હાવભાવ

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂના લિકેડ વર્ઝન ચલાવતા ડિવાઇસથી જાણવા મળ્યું છે કે ગૂગલ બેક નેવિગેશન બટનને સંપૂર્ણપણે એક ગોળી સંશોધક તરફેણમાં ફગાવી શકે છે. આ વપરાશકર્તાઓને ‘પિલ સ્ટાઇલ’ બટન પર એક જ ડાબે સ્વાઇપ સાથે પાછા જવા દેશે. આને Android ને નેવિગેટ કરવું અને વધુ સાહજિક બનાવવા માટે સરળ બનાવવાની અપેક્ષા છે. નોંધનીય છે કે, ગૂગલ એ Apple દ્વારા પ્રેરિત થઈ હતી જ્યારે તેણે એન્ડ્રોઇડની તાજેતરની પેઢી સાથે હાવભાવ રજૂ કર્યા હતા.

એન્ડ્રોઇડ પાઇ એન્ડ્રોઇડ 9 ગૂગલ

ડિવાઇસના વિકાસકર્તા પૂર્વાવલોકનને પ્રકાશિત કરતી વખતે રીલીઝ શેડ્યૂલ દ્વારા જવું Google, Android Q નો પ્રથમ વિકાસકર્તા પૂર્વાવલોકન થોડા અઠવાડિયામાં બહાર આવવાની અપેક્ષા છે. જો કે, પ્રારંભિક પ્રકાશન સાથે નવા હાવભાવ રજૂ કરવાની અપેક્ષા નથી. ગૂગલે બીજા ડેવલપર પૂર્વાવલોકનને જાહેર કરવા માટે રાહ જોઈ શકો છો, જે મે મહિનામાં નિર્ધારિત ડેવલપર કોન્ફરન્સ, Google I / O 2019 ના દિવસે દિવસનો પ્રકાશ જોશે. એન્ડ્રોઇડના નવા સંસ્કરણમાં મૂળ ડાર્ક મોડ, સરળ સંક્રમણ એનિમેશન, નવી એપ્લિકેશન એપ્લિકેશન પરવાનગીઓ અને નવા ડેસ્કટૉપ મોડ જેવા ફેરફારો લાવવાની પણ અપેક્ષા છે. અગાઉની અહેવાલોમાં એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ ચહેરાના પ્રમાણીકરણ જેવા ચહેરાને સમર્થન આપી શકે છે.

આ પણ વાંચો: નવી ટીઝર વિડિઓમાં એક્સપિરીયા ઝેડઝીએચની લોન્ચ સોનીએ કરે છે

નવા સંસ્કરણો જે Android ના નવા સંસ્કરણ સાથે આવે તેવું અનુમાન છે, ઓપરેટિંગ સિસ્ટમ માટે હકારાત્મક દિશામાં એક પગલા જેવું લાગે છે. ઓગસ્ટમાં એન્ડ્રોઇડ ક્યૂનું અંતિમ, સ્થિર બિલ્ડ આઉટ થવાની ધારણા છે. જ્યારે ગૂગલે પણ આ પેઢીને કયા રણ તરીકે ઓળખાશે તે પણ ગૂંચવણમાં આવશે.