ક્યુઅલકોમએ એક્સ 55 મોડેમની જાહેરાત કરી: 5 જી મલ્ટી-મોડ અને નવી પ્રગત આઇસીએસ – આનંદટેક

ક્યુઅલકોમએ એક્સ 55 મોડેમની જાહેરાત કરી: 5 જી મલ્ટી-મોડ અને નવી પ્રગત આઇસીએસ – આનંદટેક

ડિસેમ્બરમાં ક્યુઅલકોમ બેક માટે આ ઘટનાક્રમજનક થોડા મહિનાઓ રહ્યા છે, કંપનીએ સ્નેપડ્રેગન 855 ના પ્રથમ સંદર્ભ ડિઝાઇનનું અનાવરણ કર્યું હતું અને 5 જી X50 મોડેમ સાથે એકીકરણનું પ્રદર્શન કર્યું હતું. તે ભૂલી જવું સરળ છે કે X50 મોડેમની માર્કેટમાં ઘણી લાંબી સમય છે, કારણ કે અમે પ્રથમ ઓક્ટોબર 2016 માં ચિપસેટ માર્ગ પર જાણ કરી હતી.

X50 મોડેમની મોટી ડ્રો બેક એક હકીકત હતી કે તે 5 જી માત્ર મોડેમ હતું – જેનો અર્થ તે ફક્ત 5 જી એનઆર કોમ્યુનિકેશન્સ ધોરણો માટે સમર્થન ધરાવતો હતો, અને તેને ઓફર કરવા માટે સ્નેપડ્રેગન 855 ની અંદર મોડેમ સાથે જોડવું પડ્યું હતું. સંપૂર્ણ નેટવર્ક સુસંગતતા. આના પરિણામે કેટલાક અણધારી ઉકેલો જેવા કે મોટો 5 જી મોડ , જે કહે છે તે એન્જિનિયરિંગ સ્ટેન્ડ-બિંદુથી સૌથી ભવ્ય અમલીકરણનું પ્રતિનિધિત્વ કરતું નથી.

આજે ક્યુઅલકોમ નવા બીજા પેઢીના X55 મોડેમની ઘોષણા સાથે આ મુખ્ય ચિંતાને સંબોધવા માટે જુએ છે: સંપૂર્ણ એકલ મલ્ટી-મોડ મોડેમ સોલ્યુશન. X55 એ X50 થી અલગ છે જેમાં તે 2 જી, 3 જી, 4 જીથી નવા 5G ધોરણો સુધીના તમામ સંચાર ધોરણોને સપોર્ટ કરે છે, હવે ચિપને સ્નેપડ્રેગન SOC મોડેમ સાથે સંયોજનમાં કામ કરવાની જરૂર પડતી નથી. મોડેમની 4 જી ક્ષમતામાં પણ સુધારો થયો છે, 256 ક્યુએમએક્સ પર 8xCA દ્વારા 25 જીબીએસપીની યુઇ એલટીઇ કેટેગરી 22 ગતિ ઓફર કરી છે.

એક્સ 55: સાચા વૈશ્વિક 5 જી મોડેમ


સોર્સ: જીએસએમએ

વાસ્તવમાં નવા X55 મોડેમના સૌથી અગત્યના પાસાઓમાંનો એક એ હકીકત છે કે તે ક્યુઅલકોમનો પહેલો સાચો વૈશ્વિક 5 જી મોડેમ છે. 5 જી એમએમવેવમાં, ઉદ્યોગ મોટાભાગે ત્રણ ફ્રીક્વન્સી બેન્ડ્સમાં એકીકૃત છે: 26, 28 અને 39GHz. 26 અને 28GHz એ પહેલી અગ્રણી બેન્ડ છે જે આગામી કેટલાક વર્ષોમાં કેરિયર્સ દ્વારા લાગુ કરવામાં આવશે. પ્રથમ પેઢીના X50 મોડેમની સમસ્યા એ છે કે તે ફક્ત 28GHz અને 39GHz બેન્ડ્સને સમર્થન આપે છે જે મુખ્યત્વે ઉત્તર અમેરિકા જેવા બજારોમાં સપોર્ટેડ બનશે. નવા X55 માં 26GHz બેન્ડનો ઉમેરો અન્ય ખંડોમાં અન્ય સંભવિત બજારો ખોલે છે, જ્યાં 24.5 ગીગાહર્ટઝથી શરૂ થતા ફ્રીક્વન્સી સ્પેક્ટ્રમ સાથે જમાવટની વધુ યોજના છે.

X55 મોડેમમાં અન્ય એક ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ફેરફાર એ હકીકત છે કે તે એફડીડી મોડમાં 5 જી એનઆર ઉપ -6GHz ને સપોર્ટ કરે છે. પહેલાં, X50 એ માત્ર ટીડીડી આવર્તન બેન્ડ્સને ટેકો આપ્યો હતો. જ્યારે ફરીથી આ પ્રથમ પુનરાવર્તન અને વાહક જમાવટમાં સારું હોઈ શકે છે, 800MHz ની નીચે અને નીચેનું નીચું આવર્તન સ્પેક્ટ્રમ ફક્ત FDD ડુપ્લેક્સ મોડમાં જ ઉપલબ્ધ છે. આ શ્રેષ્ઠ ફ્રિક્વન્સી બેન્ડને સમર્થન આપવા માટે તે અત્યંત નિર્ણાયક છે કારણ કે તે શ્રેષ્ઠ રેન્જ અને ઘૂંસપેંઠ આપે છે, અને આગામી કેટલાક વર્ષોમાં કેરિયર સ્પેક્ટ્રમ 5 જી એનઆર પર સ્થાનાંતરિત કરશે, એફડીડી બેન્ડ X55 મોડેમ ડિવાઇસને લાંબા સમય સુધી દીર્ધાયુષ્ય અને ભવિષ્યમાં આપશે. સાબિતી એ નોંધવું જોઈએ કે X55 હવે સ્પેક્ટ્રમ શેરિંગને પણ ટેકો આપે છે, જેનો અર્થ એ છે કે 5 જી અને 4 જી સમાન ફ્રીક્વન્સીઝ પર સહ અસ્તિત્વ ધરાવે છે.

નવા મોડેમનું ઉત્પાદન 7 એનએમ પ્રોસેસ નોડ પર કરવામાં આવે છે, જો કે ક્યુઅલકોમ એ પુષ્ટિ કરશે નહીં કે આનો અર્થ એ છે કે અસ્તિત્વમાંના ટીએસએમસી 7 એનએમ નોડ અથવા સેમસંગના નવા 7 એલપીપી ઇયુવી નોડ.

ક્યુટીએમ 525 એમએમવેવ એન્ટેના મોડ્યુલ: પાતળા ફોર્મ-ફેક્ટરમાં નવા X55 બેન્ડ્સને સક્ષમ કરવું

સ્વાભાવિક રીતે નવા 26GHz ફ્રીક્વન્સી બેન્ડને સમર્થન આપવા માટે, ક્યુઅલકોમને આરએફ ઘટકોને પણ અપડેટ કરવું પડ્યું હતું. X55 મોડેમમાં જોડવું એ નવા QTM525 એમએમવેવ એન્ટેના મોડ્યુલ છે, જે પાછલા વર્ષના QTM052 નું પરિણામ છે .

નવી મોડ્યુલ QTM052 કરતા પણ નાજુક બનીને તેના ફોર્મ-ફેક્ટરને વધુ સુધારે છે: ક્યુઅલકોમ વચન આપે છે કે તે સબ -8mm જાડા ફોન ડિઝાઇનને સક્ષમ કરશે. સ્પેક્ટ્રમ ક્ષમતાની દ્રષ્ટિએ, નવું મૉડ્યૂલ સમાન 2×2 એમઆઈએમઓ 800 એમએચઝેડ બેન્ડવિડ્થ QTM052 તરીકે જાળવી રાખે છે, જે 6 જીબીએસપી સુધીના એમએમવેવ બેન્ડની ઝડપે પહોંચે છે. ક્યુઅલકોમ LTE પરના સબ -6GHz બેન્ડ્સ સાથે એકત્રિત કરીને 7 જીબીએસપીની જાહેરાત કરી શકે છે.

નવા પરબિડીયાઓમાં ટ્રેકિંગ અને એન્ટેના ટ્યુનિંગ ઉકેલો

આજે જાહેર થયેલા બે નવા આરએફ સોલ્યુશન્સની ઘોષણા પણ છે: નવું QET6100 એન્વલપ ટ્રેકર અને નવું ક્યુએટ 3555 એન્ટેના અવરોધ ટેનર.

ક્યુઇટી 6100 એ પ્રથમ 5 જી ઇટી સોલ્યુશન નથી (ઇટી એ એક્સ 50 અને હરીફાઈ સોલ્યુશન્સ પર પણ ઉપલબ્ધ છે), જો કે ક્યુઅલકોમ 100MHz અપલોડ સ્પેક્ટ્રમને સમર્થન આપનાર પ્રથમ હોવાનો દાવો કરી શકે છે, જ્યારે તેના પુરોગામી 40 એમએચઝેડને સમર્થન આપી શકે છે. કેમ કે વાહનો વિશાળ આવર્તન બેન્ડ્સને મંજૂરી આપે છે, આ એક નિર્ણાયક ઉમેરણ હશે જે ઉપકરણોના બૅટરી જીવનને બહેતર બનાવશે.

QAT3555 એ 5 જી ડિવાઇસીસમાં રોજગારી મેળવવાની ધારણા ધરાવતી એન્ટેનાની સંખ્યા સાથે વધુ સારી એન્ટેના અવરોધક ટ્યુનીંગને સક્ષમ કરે છે. એન્ટેના અવરોધક ટ્યુનીંગ જ્યારે વપરાશકર્તાઓ તેમના ઉપકરણને અમુક રીતે સાચવે છે ત્યારે રિસેપ્શન સમસ્યાઓ ટાળવા માટે સક્ષમ છે – આને ઘણા વર્ષો પહેલા “ડેથ પકડ” તરીકે ઓળખાતું હતું.

એકંદરે, X55 મોડેમ હું X50 માં રજૂ કરેલા જેવો જોયો તેના કરતાં વધુ ભાવિ-સાબિતી અને ભવ્ય ઉકેલ છે. X50 ની બેન્ડ અને મોડ મર્યાદાઓનો મૂળ અર્થ એ છે કે તે ફક્ત ચોક્કસ બજારોમાં કેટલાક ઉપકરણો દ્વારા મર્યાદિત સમર્થન પ્રાપ્ત કરશે. X55 તેની ક્ષમતાઓમાં સાચી વૈશ્વિક હોવાનું જણાય છે, અને સૌથી અગત્યનું પણ સંપૂર્ણ ઑલ-ઇન-વન સૉલ્યુશન પૂરું પાડે છે જેનો અર્થ છે કે અમે નોન-ક્યુઅલકોમ સીઓસી / સીપીયુ સાથે જોડાયેલા મોડેમને જોઈ શકીએ છીએ. ક્વાલકોમ અપેક્ષા રાખે છે કે X55 મોડેમ સાથેના પ્રથમ વાણિજ્યિક ઉપકરણો 2019 ની ઉત્તરાર્ધમાં આવે.

સંબંધિત વાંચન