વિરાટ કોહલી સચિન તેંડુલકરનો ઓડીઆઈ સદીઓનો વિક્રમ તોડી શકે છે: 2008 ભારતીય યુ -19 વર્લ્ડ કપ સહાયક કોક – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

વિરાટ કોહલી સચિન તેંડુલકરનો ઓડીઆઈ સદીઓનો વિક્રમ તોડી શકે છે: 2008 ભારતીય યુ -19 વર્લ્ડ કપ સહાયક કોક – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી: જે લોકોએ અનુસર્યા છે

વિરાટ કોહલી

તેના પ્રારંભિક દિવસોથી કારકિર્દીને ખબર છે કે તેણે દ્રશ્યો પાછળના ઘણા પ્રયત્નો કર્યા છે, જેણે પોતાને વિશ્વ ક્રિકેટમાં સૌથી શ્રેષ્ઠ ક્રિકેટરમાં ફેરવી નાખ્યો છે. તેમના હાર્ડ વર્ક, નિર્ણય, બલિદાન, શિસ્ત અને તંદુરસ્તીએ તેમને વિશ્વભરમાં અગણિત ઉભરતા ક્રિકેટરો માટે પ્રેરણા આપી છે.

નિરંકુશ ક્રિકેટર જે બિરયાનીને ચાહતો હતો, તે દુર્બળ રન મશીન પર છે જે તે હવે છે, વિરાટની ક્રિકેટ અને ફિટનેસ મુસાફરી એક રસપ્રદ છે.

2008 ની વિજેતા ભારતીય યુ -19 ક્રિકેટ ટીમના સહાયક કોચ, મુનીશ બાલી, જેણે કોહલીની કપ્તાની હેઠળ યુ -19 વર્લ્ડકપ જીતી હતી, ટાઇમ્સફિન્ડિયા ડોક્યુમેન્ટે ટાઇમ્સફિન્ડિયા ડોક્યુમેન્ટ સાથે વાત કરી હતી કે ભારતીય કપ્તાનના અપવાદરૂપે પ્રતિભાશાળી 19 વર્ષથી ક્રિકેટરને જૂનું બાળક જે ઘણાને લાગે છે કે તે પહેલેથી જ દંતકથા છે.

વિરાટ 1

મુનિશ બાલી.

“2008 થી અત્યાર સુધીમાં ઘણો મોટો તફાવત છે. ફિટનેસના સંદર્ભમાં પરિવર્તન વિશાળ છે. મને ખબર છે કે વિરાટ ભારતીય ટીમના એક વરિષ્ઠ ટીમનું પ્રતિનિધિત્વ કરશે. તે બીજા સ્તર પર તંદુરસ્તી લે છે તે રીતે પ્રશંસાપાત્ર છે. ટીમના અન્ય સભ્યો માટેના ધોરણો, “બાલીએ જણાવ્યું હતું.

“વિરાટ વિશે એક વાત હું કહું છું કે તેણે ક્રિકેટનો ચહેરો બદલ્યો છે. તે તેના પ્રારંભિક દિવસોમાં આક્રમક હતો. તેના માવજત સ્તર, રન માટે ભૂખ અને ભૂખ હાંસલ કરવાથી, વિરાટ ક્રિકેટને બીજા સ્તર પર લઈ ગયો છે. તેણે બંને હાથથી મેળવેલી બધી તકોને પકડી લીધી હતી. જ્યારે તેની ટીમને તેમની ટીમની જરૂર હતી ત્યારે તેણે રન બનાવ્યા હતા. તે દેવની પ્રતિભાશાળી પ્રતિભા છે અને તેણે તેને સમજ્યા અને તેના પર કામ કર્યું. તે સમયના ટૂંકા ગાળામાં એક દંતકથા બની ગયો છે. બાલીએ જણાવ્યું હતું કે, તેના સખત મહેનત, નિર્ધારણ અને તે રમતની ઉપાસના કરે છે.

વિરાટ 2

ભારતીય યુ -19 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ ટીમ.

વિરાટની તંદુરસ્તી વિશે બાલીની વાત સાંભળવા આશ્ચર્યજનક વાત નથી. બધા પછી, ટેસ્ટ અને ઓડીઆઈ બંનેમાં બેટ્સમેનો માટે આઇસીસી રેન્કિંગમાં ટોચના 30 વર્ષનો ખેલાડી ફિટનેસનો પર્યાય બની ગયો છે. તે મેદાનની બહાર કરેલા સખત મહેનતને આભારી છે. તેમણે ગયા વર્ષે કડક શાકાહારી ચાલુ કરવાનો નિર્ણય લીધો.

“તે (વિરાટ) એક વ્યાવસાયિક એથલેટ છે. તે પોતાના શરીર વિશે શ્રેષ્ઠ જાણે છે. બાળકો તરીકે, દરેક જણ બધું જ ખાય છે. બાલીએ ટાઈમ્સફૉંડ ઇન્ડિયા.કોમને કહ્યું.

વિરાટ 3

મુનિશ બાલી યુ -19 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ ટ્રોફી સાથે.

વિરાટ પાસે અત્યાર સુધીમાં 39 ઓડીઆઇ સદીઓ છે (214 ઇનિંગ્સમાંથી) અને તે 11 સદીથી તૂટી જાય છે

સચિન તેંડુલકર

વિશ્વ રેકોર્ડ. તેંડુલકરે ઓડીઆઈ કારકિર્દીમાં 4 9 સદી (452 ​​ઇનિંગ્સમાં) નો સ્કોર બનાવ્યો હતો.

કેટલાક સમય માટે વિશ્વ ક્રિકેટમાં મોટી ચર્ચાઓમાંથી એક પ્રશ્ન ઊભો થયો છે – કેન વિરાટ સચિનના આ રેકોર્ડને તોડી શકે છે. બાલી, જેમણે વિરાટને નજીકના ક્વાર્ટર્સથી જોયો છે અને વિશ્વ ક્રિકેટમાં તેમનો વિકાસ નોંધ્યો છે તેવું લાગે છે કે આ એક રેકોર્ડ છે જે વિરાટ તોડી શકે છે.

વિરાટ 4

મુનીશ બાલી વિરાટ કોહલી અને અન્ય યુ -19 વર્લ્ડ કપ ખેલાડીઓ સાથે.

બાલીએ ટાઈમ્સફૉન્ડ ઇન્ડિયા.કોમને કહ્યું કે, “જે રીતે તે જઈ રહ્યા છે, તે તેંડુલકરના ઓડીઆઈ સદીઓના રેકોર્ડને તોડી શકે છે.”

2008 માં ફરીથી ફ્લેશબેક અને કોહલીની અંડર -19 વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમમાં ઘણા સ્ટાર ખેલાડીઓ હતા. વિરાટ સહિતના કેટલાક, અલબત્ત, વરિષ્ઠ ભારત ટીમ માટે રમી ગયા.

વિરાટ 5

મુનીશ બાલી વિરાટ કોહલી અને અન્ય યુ -19 વર્લ્ડ કપ ખેલાડીઓ સાથે.

ની પસંદ

રવિન્દ્ર જાડેજા

,

મનીષ પાંડે

,

અભિનવ મુકુંદ

,

ઇકબાલ અબ્દુલ્લા

,

સૌરભ તિવારી

અને

સિદ્ધાર્થ કૌલ

2008 ની ટાઈટલ વિજેતા ટીમનો ભાગ હતો.

“ટીમ ખૂબ પ્રતિભાશાળી અને ખૂબ જ ખાસ હતી. અમારી પાસે રવિન્દ્ર જાડેજા,

તનમે શ્રીવાસ્તવ

, મનીષ પાંડે, અભિનવ મુકુંદ, સિદ્ધાર્થ કૌલ અને કોહલી. તેઓ પહેલાથી જ સ્થાનિક ક્રિકેટમાં સારી કામગીરી કરી રહ્યા હતા અને 2008 ના અન્ડર -19 વર્લ્ડકપમાં પણ સમાન પ્રદર્શન કર્યું હતું, “બાલી ટાઇમ્સફાઈન્ડિયા.કોમને જણાવ્યું હતું.

વિરાટ 6

મુનિશ બાલી.

તેથી, વિરાટને અગિયાર વર્ષ પહેલાં કેપ્ટન તરીકે શું હતું?

“તે એક સંપૂર્ણ ટીમનો માણસ હતો અને હંમેશા ડ્રેસિંગ રૂમમાં મૈત્રીપૂર્ણ વાતાવરણ ઊભું કરવામાં માનતો હતો. તે દરેક સાથે આનંદી અને મૈત્રીપૂર્ણ હતો.” બાલી સહી કરી.