આ ગેરકાયદેસર આઇફોન એપ્લિકેશન સ્ટોર સાદા દૃષ્ટિમાં છૂપાવી રહ્યું છે – ધ વેર્જ

આ ગેરકાયદેસર આઇફોન એપ્લિકેશન સ્ટોર સાદા દૃષ્ટિમાં છૂપાવી રહ્યું છે – ધ વેર્જ

કંપનીએ તેની મોબાઇલ માર્કેટપ્લેસની તારીખથી 2 મિલિયનથી વધુ ટુકડાઓના સૉફ્ટવેરની મંજુરીની દેખરેખ રાખીને, તેની સુરક્ષા અને તેના એપ સ્ટોર સાથે કડક રીતે નિયંત્રિત નિયંત્રિત અભિગમ માટે એપલ બંનેએ તેના આઇઓએસ ઇકોસિસ્ટમ લાંબા સમયથી ટાંક્યા છે. પરંતુ હું વર્ષોથી જાણી શકું છું કે જે પ્રક્રિયાને ત્યાં જેલબ્રેકિંગ દ્વારા અથવા એન્ટરપ્રાઇઝ સર્ટિફિકેટ્સ તરીકે ઓળખાય છે તેનો દુરુપયોગ દ્વારા કરવામાં આવી છે, જે મોટા કંપનીઓ માટે આંતરિક રીતે વિતરિત કરવા માટે રચાયેલ છે જે તમને આઇફોન પર સીધા જ ઇન્સ્ટોલ કરે છે.

તેમ છતાં, હું કોઈકને આઘાત લાગ્યો હતો કે કોઈ પણ વ્યસ્ત વિશ્વ એપ સ્ટોરને મારા આઇફોન XS પર થોડા નળ સાથે ડાઉનલોડ કરી શકાય તેવા સાદા દૃષ્ટિમાં બેઠેલાં સ્ટોરનો જથ્થો છે. TutuApp તરીકે ઓળખાતું બજાર, ફક્ત ઘણા અયોગ્ય આઇઓએસ એપ્લિકેશન સ્ટોર્સમાંનું એક છે જે તમારા એપલ ડિવાઇસ પર સહેલાઈથી ડિલોડ કરી શકાય છે, જ્યાં સુધી તમે ચાવીઓને તમારી સુરક્ષા અને ગોપનીયતાને અજાણ્યા સુધી હાથમાં રાખવા તૈયાર છો, સંભવિત ચીન-આધારિત અસ્તિત્વ લોકપ્રિય નિન્ટેન્ડો નોક-ઑફ્સ અને એપ્લિકેશન્સના પિરાટેડ સંસ્કરણો અને વિવિધ પ્રકારના સ્પાયવેર, મૉલવેર અને અન્ય દૂષિત છુપાવેલા સૉફ્ટવેરની આસપાસ ડિઝાઇન કરેલું છે.

હોટકોંગ સ્થિત ઍપ સ્ટોર TutuApp, તમે ઍપલ એન્ટરપ્રાઇઝ સર્ટિફિકેટનો ઉપયોગ કરીને સડોડોડ કરી શકો છો, પાઇરેટ કરેલા રમતો અને ગેરકાયદેસર સામગ્રીથી ભરપૂર છે.

રોઇટર્સે ગયા સપ્તાહે અહેવાલ આપ્યો હતો કે કેવી રીતે ટુટ્યુઆપ, ટિવકબોક્સ અને હવે નિષ્ક્રિય એપ વેલી જેવી કંપનીઓ એપલના એન્ટરપ્રાઇઝ પ્રમાણપત્ર પ્રોગ્રામનો દુરુપયોગ કરીને લોકોના iPhones પર પિરાટેડ ગેમ્સ અને સ્પોટાઇફીની એડ-ફ્રી કૉપિઝ વિતરિત કરી રહી હતી તેવી જ રીતે ફેસબુક અને Google એ તેમના ડેટા સાથે -એસપીહોનિંગ વીપીએન એપ્લિકેશન્સ. ( તે તદ્દન કૌભાંડ હતું , સૌપ્રથમ તે ટેકક્રન્ચ દ્વારા ખુલ્લું પાડવામાં આવ્યું હતું .) પરંતુ કોઈપણ અન્ય નિષ્ઠુર લેખકની જેમ રિપોર્ટિંગના નામમાં ગિનિ પિગ બનવા માટે તૈયાર છે, મને લાગ્યું કે મને મારી જાતે ટ્યુટ્યુપ તપાસવું પડ્યું હતું, અને મને જે મળ્યું તે કરતાં વધુ આશ્ચર્યજનક હતું. રોઇટર્સની વાર્તા દો.

હોંગકોંગ સ્થિત કંપનીના ટ્વિટર પ્રોફાઇલમાંલિંકને અનુસરીને – તમારા iPhone માટે એકદમ નવી ગેરકાનૂની એપ્લિકેશન સ્ટોર ડાઉનલોડ કરવાનું સરળ છે – જેમાં 170,000 થી વધુ અનુયાયીઓ છે – અને મોબાઇલ વેબપેજ પર બટનને ટેપ કરો. ત્યાંથી, તમને એન્ટરપ્રાઇઝ પ્રમાણપત્ર ઇન્સ્ટોલ કરવા માટે TutuApp પરવાનગી આપવા માટે કહેવામાં આવે છે. તે આશરે લાલ ધ્વજ હોવું જોઈએ: એપલના એન્ટરપ્રાઇઝ સર્ટિફિકેટ્સ મોટી કંપનીઓ માટે બીટા પરીક્ષણ એપ્લિકેશન્સ અને કર્મચારીઓને ઇન્ટરનેટ સૉફ્ટવેર વિતરિત કરવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યા હતા. આ કિસ્સામાં, તે એપ સ્ટોરને ડિવાઇસ કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાય છે જે એપ્લિકેશન્સને પ્લેટફોર્મ પર ક્યારેય મંજૂરી આપવામાં નહીં આવે, જો એપલ અગાઉથી તેની સમીક્ષા કરે.

TutuApp નું સ્ટોરફ્રન્ટ એ સાવચેતીથી ઢંકાયેલું છે, વાસ્તવિક એપ સ્ટોરથી વિપરીત નથી, અને તેમાં સ્ટાર-રેટીંગ સિસ્ટમ અને વપરાશકર્તા સમીક્ષાઓ પણ શામેલ છે, જો કે પછીથી સ્પામથી ભરવામાં આવે છે. મારા સમય માં તેની પસંદગી ધ્યાનપૂર્વક વાંચવાની, હું પોકેમોન, ધી સિમ્પસન્સ, અને અન્ય લોકપ્રિય ફ્રેન્ચાઇઝીસ પર આધારિત Spotify, iOS માટે Minecraft માઇક્રોસોફ્ટનું $ 6.99 આવૃત્તિ એક મફત ચાંચિયાકીય આવૃત્તિ, અને કઠણ બોલ મોબાઇલ રમતો સ્કોર્સ એક લોકપ્રિય જાહેરાત-મુક્ત સંસ્કરણ મળી . Niantic’s Pokémon Go નું એક પિરાટેડ સંસ્કરણ છે જે તમને તમારા સ્થાનને ફટકારવાની મંજૂરી આપે છે જેથી તમે વિશ્વના એવા ભાગોને ઍક્સેસ કરી શકો જેમાં તમે શારીરિક રીતે સ્થિત નથી અને યુદ્ધ રોયેલ શૂટર PUBG મોબાઇલ જેવા લોકપ્રિય રમતો માટે સૉફ્ટવેરને છેતરવી .

એક કૉપિરાઇટ-ઉલ્લંઘન કરતી નિન્ટેન્ડો નોક-ઑફ, જેને પોકેમોન ન્યૂ વર્લ્ડ કહેવામાં આવે છે, ક્લાસિક હેન્ડહેલ્ડ રમત શ્રેણીમાંથી ફસાયેલા ઘટકોનો અતિશય ઝઘડો હતો, દેખીતી રીતે 2004 ની ગેમબોય એડવાન્સ રીમેક પોકેમોન ફાયરરેડ પર આધારિત છે, જે અસ્પષ્ટ સ્ક્રીન ઓવરલેના સ્તરો પર સ્તરો સાથે છે.

તેને વગાડવાનું એવું લાગે છે કે કેટલાક વૈકલ્પિક બ્રહ્માંડમાં આગળ વધવું જ્યાં પ્રિય આરપીજીને તમે વિચારી શકો છો તે સૌથી ખરાબ શક્ય રમત ડિઝાઇન મિકેનિઝમ્સને આધિન છે. વિવિધ પૉપ-અપ સૂચનાઓ અને ક્વેસ્ટ પૂર્ણતા સ્ક્રીનો સાથે બૉમ્બમારા કર્યા વગર રમવાનું લગભગ અશક્ય છે જેણે મને સતત અડધા-ડઝન વિવિધ વસ્તુઓ અને ચલણોને જે વસ્તુઓ ક્યારેય સ્પષ્ટ કરવામાં આવી નહોતી તેના માટે ઉપયોગમાં લેવાય છે. જ્યારે તે એક પોકેમોન રમત જેવી રમી હતી, જેમાં પ્રમાણમાં અખંડ યુદ્ધ પ્રણાલી અને પરિચિત સામાન્ય સ્પ્રાઈટ ડિઝાઇન અને નકશા લેઆઉટનો સમાવેશ થાય છે, તે તમને એવું કંઇક એવું કરવા માટે કરવામાં આવતું હતું જે તમને કરવાનું ન હતું. હું મારા ક્રેડિટ કાર્ડ નંબર માટે પૂછવાની રાહ જોતો રહ્યો.

તદુપરાંત, પોકેમોન ન્યુ વર્લ્ડ જેવા ટૂકડાનાં નવા ભાગ તમે TutuApp દ્વારા ડાઉનલોડ કરો તમારા આઇફોન પર એક અલગ એન્ટરપ્રાઇઝ પ્રમાણપત્ર ઇન્સ્ટોલ કરે છે. તે સર્ટિફિકેટ્સમાં એપ્લિકેશનના વિકાસકર્તાને તમારા ફોન પરના ડેટા પર વધુ સીધો નિયંત્રણ આપવાની સંભાવના છે, જો કે તે TutuApp ના કિસ્સામાં તે સ્પષ્ટ નથી જે તમે મંજૂર કરી શકો છો. આ એપ્લિકેશન સ્ટોર્સ મોટેભાગે સસ્તા મોબાઇલ જાહેરાતો દ્વારા પૈસા કમાવે છે, જો કે ટ્યુટુપ્પ, ટિવકબોક્સ અને પંડા હેલ્પર નામના અન્ય સમાન બજારને “વીઆઇપી સબ્સ્ક્રિપ્શન્સ” ઓફર કરે છે જે જાહેરાત-મુક્ત ઍક્સેસ, વિશિષ્ટ રમતો અને અન્ય સૉફ્ટવેઅરની તક આપે છે જે તમે સરળતાથી મેળવી શકતા નથી. મફત સંસ્કરણ.

અલબત્ત, તમારો સરેરાશ આઇફોન માલિક TutuApp જેવા સૉફ્ટવેરની શોધમાં નથી જઈ રહ્યો અને તમે કલ્પના કરી શકો છો કે મોટાભાગના લોકો ડેવલપરથી થોડી સાવચેતી રાખશે જે એપ સ્ટોરને બેસાડવા અને તમારા ઉપકરણ પર સીધા જ કંઈક ઇન્સ્ટોલ કરવા માંગે છે. પરંતુ આ વિચિત્ર સીઆઇઓ માટે ગૂગલને શોધવા માટે મુક્ત થવા માટે વિચિત્ર કિશોરો અથવા પાઇરેટેડ સૉફ્ટવેર શોધવા માટે આતુર લોકોની કલ્પના કરવી ખૂબ દૂર નથી, અને ખરેખર તે શોધવાનું મુશ્કેલ નથી. તે અર્થમાં, તે સાચું રહસ્ય છે કે શા માટે TutuApp મોટે ભાગે ખૂબ લાંબા સમયથી ધ્યાન આપતું નથી.

એપલે આ વાર્તા માટે ટિપ્પણી માટે વિનંતીનો જવાબ આપ્યો નથી. પરંતુ એપલે એક સપ્તાહમાં રોઇટર્સને ગયા સપ્તાહે જારી કરાવ્યું હતું, કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે તે વધુ સક્રિય બનવાની યોજના ધરાવે છે.

“અમારા એન્ટરપ્રાઇઝ પ્રમાણપત્રોનો દુરુપયોગ કરનારા વિકાસકર્તાઓ એપલ ડેવલપર એન્ટરપ્રાઇઝ પ્રોગ્રામ કરારનું ઉલ્લંઘન કરે છે અને તેમના પ્રમાણપત્રોને સમાપ્ત કરવામાં આવશે અને જો યોગ્ય હોય, તો તેઓ અમારા વિકાસકર્તા પ્રોગ્રામથી સંપૂર્ણપણે દૂર કરવામાં આવશે,” તેમ કંપનીના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું. “અમે સતત દુરુપયોગના કેસોનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યા છીએ અને તાત્કાલિક પગલાં લેવા તૈયાર છીએ.”

વધારામાં, એપલ ડેવલપર્સને બે પરિબળ પ્રમાણીકરણનો ઉપયોગ કરીને તેમની ઓળખ ચકાસવા માટે યોજના બનાવવાની યોજના ધરાવે છે, જે કેટલાક શેષ તત્વોને તેમના એન્ટરપ્રાઇઝ સર્ટિફિકેટ્સને સૉફ્ટવેર ચાંચિયાઓને ફરીથી વેચવાથી – અથવા વધુ ખરાબ કરી શકે છે.