એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ એક હાવભાવ સાથે બેક બટનને બદલી શકે છે, લિકેડ સોફ્ટવેર ટીપ્સ – ગેજેટ્સ 360

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ એક હાવભાવ સાથે બેક બટનને બદલી શકે છે, લિકેડ સોફ્ટવેર ટીપ્સ – ગેજેટ્સ 360

Android Q May Replace Back Button With a Gesture, Leaked Software Tips

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ લક્ષણો ઘણા લીક બિલ્ડ્સ દ્વારા મોકલેલ છે

ગૂગલે એન્ડ્રોઇડના આગામી સંસ્કરણ પર કામ કર્યું છે, એટલે કે, એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ. કેટલાક પ્રી-રીલીઝ બિલ્ડ્સ અગાઉ લીક થઈ ગયા છે, જે અમને એન્ડ્રોઇડના આગામી સંસ્કરણની કેટલીક સુવિધાઓની ઝાંખી આપે છે. પાછલા કેટલાક લીક્સના આભારે એવું લાગે છે કે Google એ આગલા બિલ્ડમાં ગોપનીયતાને પ્રાથમિકતા આપી છે અને એપ્લિકેશન ઍક્સેસ કરી શકે તેવી પરવાનગીઓની આસપાસ બહુવિધ ફેરફારો કરે છે. અમે ગૂગલ (Google) ને પેકેજ ઇન્સ્ટોલ કરેલ યુઆઇ (UI) પર પણ કેટલાક ટ્વિક્સ જોયા છે જે એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ પર એપ્લિકેશન સાઈડલોડિંગ અનુભવને બદલશે. એન્ડ્રોઇડ ક્યૂ મે મહિનામાં ગૂગલ I / O પર પૂર્વાવલોકન કરવાની અપેક્ષા છે અને 2019 ની પાનખરમાં સત્તાવાર રીતે રજૂ કરવામાં આવશે.

XDA પર જાણતા પર હોય તેમ લાગે છે દેખાઇ હાવભાવ સંશોધક સાથે શું કરવું છે કે જે Android ક્યૂ એક નવો બદલો. ગૂગલે એન્ડ્રોઇડ પાઇ સાથે હાવભાવ નેવિગેશન રજૂ કર્યું હતું જ્યાં પરંપરાગત ત્રણ બટન નેવિગેશન લેઆઉટ બે બટન લેઆઉટથી બદલવામાં આવ્યું હતું. આ બે બટન લેઆઉટમાં બેક બટન અને ગોળ આકારની હોમ બટન શામેલ છે જે હાવભાવનો ઉપયોગ કરીને નિયંત્રિત કરી શકાય છે.

હોમ બટન પર સ્વાઇપ-અપ મલ્ટીટાસ્કીંગ લેઆઉટ ખોલશે જ્યારે જમણે સ્વાઇપ છેલ્લી ખોલેલી એપ્લિકેશન પર કૂદશે. બેક બટનનો પરંપરાગત કાર્ય હતો અને તેની સાથે સંકળાયેલા કોઈ હાવભાવ નહોતા.

Android Q માં હાવભાવ

એન્ડ્રોઇડ ક્યૂના લીક્ડ બિલ્ડમાં XDA દ્વારા જોવામાં આવેલા નવા નેવિગેશન સેટઅપમાં સમર્પિત બેક બટન વિના એક બટન નેવિગેશન સેટઅપ છે. તેના બદલે, તેની પાસે માત્ર ગોળીની આકારની હોમ બટન છે અને વપરાશકર્તાને નેવિગેટ કરવા માટે હાવભાવનો ઉપયોગ કરવાની જરૂર છે.

જમણે સ્વાઇપ એ છેલ્લી ખુલ્લી એપ્લિકેશન પર જવા માટે મદદ કરે છે અને Google એ એપ્લિકેશન સ્વિચિંગ એનિમેશનને વધુ સારું લાગે તેવું લાગે છે. હોમ બટનથી સ્વાઇપ-અપ મલ્ટીટાસ્કીંગ મેનૂ ખોલે છે જ્યાં કોઈ એક એપ્લિકેશનથી બીજી એપ્લિકેશન પર કૂદી શકે છે. હોમ બટન પર ડાબે સ્વાઇપ કરવું હવે બેક કી તરીકે કાર્ય કરે છે.

આ એન્ડ્રોઇડ ક્યૂનું લીક બિલ્ડ હોવાથી અમારે રાહ જોવી પડશે અને જોવું પડશે કે આ નવા હાવભાવથી વિકાસકર્તા પૂર્વાવલોકનને Android Q નો વિકાસ કરવામાં આવે છે કે કેમ. ગૂગલે સિસ્ટમ-વાઇડ ડાર્ક મોડ અને સુધારેલી ગોપનીયતા અને પરવાનગી લાવવાની પણ ધારણા છે. Google ની I / O 2019 માં કંટ્રોલ વિગતોની જાણ થવાની ધારણા છે. ફક્ત ત્યારે જ જ્યારે વિકાસકર્તા પૂર્વાવલોકનમાં આ ઉપલબ્ધ થાય છે ત્યારે અમે આ અંતિમ બિલ્ડમાં જવા માટે તેના વિશે ચોક્કસ હોઈ શકીએ છીએ.