ગૂગલે ડેવલપર્સ માટે નવા વેબ ડોમેનની જાહેરાત કરી – ન્યૂઝ 18

ગૂગલે ડેવલપર્સ માટે નવા વેબ ડોમેનની જાહેરાત કરી – ન્યૂઝ 18

28 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ કરીને, તમારા પસંદગીના રજિસ્ટ્રાર દ્વારા ડીવીડી ડોમેન્સ મૂળ વાર્ષિક કિંમતે ઉપલબ્ધ થશે, “બેન ફ્રાઇડ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ, ચીફ ઇન્ફોર્મેશન ઑફિસર (સીઆઈઓ) અને ચીફ ડોમેન્સ ઉત્સાહી, ગૂગલે બ્લોગ-પોસ્ટમાં લખ્યું હતું.

આઇએનએ

સુધારાશે: 20 ફેબ્રુઆરી, 2019, 11:14 AM IST

Google Announces New Web Domain For Developers
ગૂગલ ડેવલપર્સ માટે નવા વેબ ડોમેનની જાહેરાત કરે છે (ઇમેજ: REUTERS)

ગૂગલે ડેવલપર્સને સમર્પિત બ્રાંડ ન્યુ ટોપ લેવલ ડોમેન (ટીએલડી) ની જાહેરાત કરી છે જેથી તેઓ સમુદાયો બનાવવાની, નવી તકનીકીઓ શીખવા અને નવા ડોમેન નામ સાથે તેમના પ્રોજેક્ટ્સનું પ્રદર્શન કરી શકે. “28 ફેબ્રુઆરી સુધી, અમારા પ્રારંભિક ઍક્સેસ પ્રોગ્રામના ભાગ રૂપે .dev ડોમેન્સ નોંધણી કરવા માટે ઉપલબ્ધ છે, જ્યાં તમે તમારા ઇચ્છિત ડોમેન્સને વધારાની ફી માટે સુરક્ષિત કરી શકો છો. 28 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ કરીને, .dev ડોમેન્સ મૂળ વાર્ષિક કિંમતે તમારા આધારે ઉપલબ્ધ થશે પસંદગીના રજિસ્ટ્રાર, “બેન ફ્રાઇડ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ, ચીફ ઇન્ફોર્મેશન ઑફિસર (સીઆઈઓ) અને ચીફ ડોમેન્સ ઉત્સાહી, ગૂગલે સોમવારે બ્લૉગ પોસ્ટમાં લખ્યું હતું.

ગિથહબ, મોઝિલા, નેટફિક્સ, ગ્લેચ અને સ્ટ્રાઇપ જેવા અન્ય મોટી અને નાની કંપનીઓ સાથે, ટેક જાયન્ટ પોતે જ તેના કેટલાક પ્રોજેક્ટ્સ જેવા કે વેબ.દેવ અને opensource.dev પર નવા ડોમેનનો ઉપયોગ શરૂ કરી દીધી છે, જાહેરાત માલવેર સામે વપરાશકર્તાઓને સુરક્ષિત કરવા, ટ્રેકિંગ ઇન્ટરનેટ સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સ અને ઓપન વાઇ-ફાઇ ધમકીઓ દ્વારા ઇન્જેક્શન, નવું ડોમેન ડિફૉલ્ટ રૂપે સુરક્ષિત રહેશે – Google ની તાજેતરમાં લૉંચ થયેલ .app અને .page ડોમેન્સની જેમ.

“નવું ડોમેન ડિફૉલ્ટ રૂપે સુરક્ષિત રહેશે કારણ કે તે બધા .dev વેબસાઇટ્સથી કનેક્ટ કરવા માટે હાયપર ટેક્સ્ટ ટ્રાંસ્ફર પ્રોટોકોલ સિક્યોર (HTTPS) ની જરૂર છે. લોન્ચ કરેલી પ્રત્યેક .dev વેબસાઇટ સાથે, તમે વેબને HTTPS- સર્વત્ર ભવિષ્યમાં ખસેડો,” પોસ્ટ ઉમેરાઈ. HTTPS એ HTTP નો સુરક્ષિત એનક્રિપ્ટ થયેલ સંસ્કરણ છે, પ્રોટોકોલ કયા ડેટાને કનેક્ટ કરેલા બ્રાઉઝર અને વેબસાઇટ વચ્ચે મોકલવામાં આવે છે.