ગૂગલ ડેવલપર્સ માટે નવા વેબ ડોમેનની જાહેરાત કરે છે – એનડીટીવી

ગૂગલ ડેવલપર્સ માટે નવા વેબ ડોમેનની જાહેરાત કરે છે – એનડીટીવી

ગૂગલે તેના પ્રારંભિક ઍક્સેસ પ્રોગ્રામના ભાગ રૂપે તેના .dev ટોપ લેવલ ડોમેન (ટીએલડી) ને ઉપલબ્ધ કર્યું છે. ડોમેન ડેવલપર્સને સમર્પિત છે, અને તેનો હેતુ તેમને સંભવિત એપ્લિકેશન્સમાં સમુદાયો બનાવવા, નવી તકનીકીઓ શીખવવા અને પ્રોજેક્ટ પ્રદર્શન કરવાની મંજૂરી આપવાનો છે.

“28 ફેબ્રુઆરી સુધી, અમારા પ્રારંભિક ઍક્સેસ પ્રોગ્રામના ભાગ રૂપે .dev ડોમેન્સ નોંધણી કરવા માટે ઉપલબ્ધ છે, જ્યાં તમે તમારા ઇચ્છિત ડોમેન્સને વધારાની ફી માટે સુરક્ષિત કરી શકો છો. 28 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ કરીને, .dev ડોમેન્સ મૂળ વાર્ષિક કિંમતે તમારા આધારે ઉપલબ્ધ થશે પસંદગીના રજિસ્ટ્રાર, “બેન ફ્રાઇડ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ, ચીફ ઇન્ફોર્મેશન ઑફિસર (સીઆઈઓ) અને ચીફ ડોમેન્સ ઉત્સાહી, ગૂગલે સોમવારે બ્લૉગ પોસ્ટમાં લખ્યું હતું.

ગિથહબ , મોઝિલા , નેટફિક્સ , ગ્લિચ અને સ્ટ્રાઇપ જેવા અન્ય મોટી અને નાની કંપનીઓ સાથે, ટેક જાયન્ટ્સ પોતે જ તેના કેટલાક પ્રોજેક્ટ્સ જેવા કે web.dev અને opensource.dev પર નવા ડોમેનનો ઉપયોગ શરૂ કરી દીધી છે.

જાહેરાત મૉલવેર સામે વપરાશકર્તાઓને સુરક્ષિત કરવા, ઇન્ટરનેટ સેવા પ્રદાતાઓ દ્વારા ઇન્જેક્શનને ટ્રૅક કરવા અને Wi-Fi ધમકીઓને ખોલો, નવું ડોમેન ડિફૉલ્ટ રૂપે સુરક્ષિત રહેશે – Google ની તાજેતરમાં લૉંચ થયેલ .app અને .page ડોમેન્સની જેમ.

“નવું ડોમેન ડિફૉલ્ટ રૂપે સુરક્ષિત રહેશે કારણ કે તે બધા .dev વેબસાઇટ્સથી કનેક્ટ કરવા માટે હાયપર ટેક્સ્ટ ટ્રાંસ્ફર પ્રોટોકોલ સિક્યોર (HTTPS) ની જરૂર છે. લોન્ચ કરેલી પ્રત્યેક .dev વેબસાઇટ સાથે, તમે વેબને HTTPS- સર્વત્ર ભવિષ્યમાં ખસેડો,” પોસ્ટ ઉમેરાઈ.

HTTPS એ HTTP નો સુરક્ષિત એનક્રિપ્ટ થયેલ સંસ્કરણ છે, પ્રોટોકોલ કયા ડેટાને કનેક્ટ કરેલા બ્રાઉઝર અને વેબસાઇટ વચ્ચે મોકલવામાં આવે છે.

યાદ કરવા માટે, Google પ્રથમ હતી અનાવરણ ગયા વર્ષે તેના .દેવ ટોચ સ્તર ડોમેન નવેમ્બર પાછા, અને તે 16 જાન્યુઆરી આ વર્ષે ઉપલબ્ધ પસંદ ભાગીદારો હતા. હવે, ડોમેઇન તેના પ્રારંભિક ઍક્સેસ પ્રોગ્રામમાં ખુલ્લો છે, અને દર વર્ષે $ 11,500 + $ 12 ખર્ચ કરે છે, જોકે 28 ફેબ્રુઆરી પછી કિંમત ઘટાડશે, એન્ડ્રોઇડ પોલીસ નોંધે છે . ગોદડી, નામકોમ અને નેટવર્ક સોલ્યુશન્સ જેવા અન્ય રજિસ્ટ્રાર પણ .dev ડોમેન્સ પ્રદાન કરે છે.

આઇએનએ દ્વારા ઇનપુટ્સ સાથે લખ્યું