જો ભવિષ્યના ફોલ્ડબલ ફોન આના જેવા લાગે, તો મને CNET માં ગણી લો

જો ભવિષ્યના ફોલ્ડબલ ફોન આના જેવા લાગે, તો મને CNET માં ગણી લો

નોકિયા મોર્ફ

નોકિયાની “મોર્ફ” કન્સેપ્ટ એ ફોલ્ડિબલ ફોન્સની અગ્રણી હતી જે આપણે આજે જોવાનું શરૂ કરી રહ્યાં છીએ.

નોકિયા

હું એક સમયે જ પત્રકારો અને ટેક નેતાઓ સાથે એક ઇવેન્ટમાં આવ્યો હતો, જ્યારે નોકિયાએ મેં જોયેલી ભવિષ્યના ફોનના સૌથી સંસ્મરણાત્મક ખ્યાલની એનિમેટેડ વિડિઓ બતાવી હતી . માને છે કે નહીં, તે 2008 માં હતું. એનિમેશનમાં ગ્લાસની હાસ્યજનક રીતે પાતળા સ્લેબ શામેલ છે કે, તમે સંદેશા મોકલવા અને કૉલ્સ કરવા પછી, નાની સપાટીમાં ટ્રિલ-ફોલ્ડ કરી શકો છો અને પછી તમારી કાંડાની આસપાસ ફોલ્ડ કરી શકો છો. સ્લેપ બંગડી – અને આવશ્યક રૂપે સ્માર્ટવોચમાં રૂપાંતરિત થાય છે.

પત્રકારોમાં પણ, જે સામાન્ય રીતે સિક્રેટ સર્વિસ એજન્ટ તરીકે નિદર્શન કરતા હોય છે, ત્યાં રૂમમાં શ્રાવ્ય ગેસ હતા. આ દિવસો પહેલાં ટેક કંપનીઓએ તેમની પોતાની કંપનીના ચીયરલિડરને પરિષદો અને ઇવેન્ટ્સમાં રોપ્યું હતું, તેથી શ્વાસ લેવાની ઇચ્છાઓ વાસ્તવિક હતી.

અલબત્ત, જે અગાઉના જૂન, એપલ પ્રકાશિત કરવામાં આવી આઇફોન આતુર ગ્રાહકો અને ખૂબ સામાન્ય ધામધૂમપૂર્વક લાંબા લીટીઓ છે. નોકિયા , બ્લેકબેરી , પામ, મોટોરોલા અને માઇક્રોસોફ્ટના સમયના મોટા ફોનના નેતાઓએ મોટા માર્જિન દ્વારા એપલને આગળ વધારવાનું ચાલુ રાખ્યું. સાર્વજનિક રૂપે, તેઓ કેટલીક વખત આઇફોન પર બરતરફી હાસ્ય પણ ઉડાવે છે, જ્યારે ખાનગી રીતે તેઓ એપલ સાથે મેળ ખાય છે.

નોકિયાની સંશોધન ટીમએ આઇફોન પર નોકિયા ” મોર્ફ ” સાથે સૌથી વધુ કાલ્પનિક પ્રતિભાવ આપ્યો હતો. અલબત્ત, મોર્ફને જીવનમાં લાવવાની તકનીકો 2008 માં લગભગ અદ્યતન નહોતી. મોર્ફ મોટેભાગે વિજ્ઞાનની કલ્પના હતી, પરંતુ ટેક ઉદ્યોગ વાસ્તવિક જીવનના ઉત્પાદનોને પ્રેરણા આપવા માટે વિજ્ઞાન સાહિત્યની શક્તિ જાણે છે. ફોન પર ફોલ્ડ કરી શકાય તેવા OLED ડિસ્પ્લે જે આગામી અઠવાડિયા અને મહિનાઓમાં જોવાની તૈયારીમાં છે તે મુસાફરી પર એક મહત્વપૂર્ણ પગલું છે.

મોબાઇલમાં હવે પછીની મોટી વસ્તુ તરીકે ફૉલ્ડબૅલ્સ પહેલાથી જ પોલ પોઝિશનમાં ફસાયેલા છે, તે હકીકત હોવા છતાં પણ તમને મોટાભાગે ખાતરી નથી હોતી કે તમે શા માટે એક જોઈએ છે.

જ્યારે સેમસંગે છેલ્લા પતનની ફોલ્ડબલ બઝની વર્તમાન વેવ શરૂ કરી , ત્યારે હ્યુવેઇ , સિયાઓમી, એલજી , લેનોવો અને મોટોરોલા બધાએ તેમાં પ્રવેશ મેળવવાની પુષ્ટિ કરી અથવા અફવા કરી, અને Google એ સત્તાવાર રીતે ફોલ્ડિબલ સ્ક્રીનો માટે Android સપોર્ટને પ્રતિબદ્ધ કર્યું. 2017 માં પણ એપલે એક ફોલ્ડબલ ફોન પેટન્ટ માટે અરજી કરી હતી – પરંતુ ટૂંક સમયમાં કોઈ ફોલ્ડિંગ આઇફોનની અપેક્ષા રાખશો નહીં.

વાસ્તવિકતા એ છે કે 2019 માં તમે જોતા ફોલ્ડબલ ફોન મોટે ભાગે ટીઝર્સ છો. હેડલાઇન્સ પર વર્ચસ્વ ધરાવતા ફોલ્ડિબલ ડિવાઇસેસ તમે નહીં ઇચ્છતા હો તેના કારણો વિશે તમને કોઈ તકલીફ નથી. જ્યારે તેઓ ફોલ્ડ કરવામાં આવે ત્યારે આજનાં ફોન્સ જેટલા મોટેભાગે બમણું બનશે, અને મોટાભાગના ખિસ્સામાં ફિટ થવા માટે ખૂબ મોટું હશે. પાવરની તે બધી વધારાની સ્ક્રીન સાથે, તેઓ બૅટરી હોગ્સ બનશે. તેમની શક્યતાઓનો લાભ લેવા માટે ઑપ્ટિમાઇઝ કરવામાં આવેલી ઘણી ઓછી એપ્લિકેશન્સ અને સૉફ્ટવેર અનુભવો પણ હશે.

ફોલ્ડિંગ ફોન્સ વિશેની સૌથી રસપ્રદ વસ્તુ એ 2019 માં તમે જોશો તે પ્રથમ પગલા નથી, પરંતુ નવી દુનિયા તેઓ વર્ષોથી અને આગળ દાયકાઓમાં નોકિયા મોર્ફ જેવા શક્તિશાળી ડિઝાઇન્સ માટે ખુલ્લી રહેશે.

ટૂંકા ગાળામાં, ઉપકરણો થોડી વધુ સીધી રીતે પ્રયાસ કરવાનો પ્રયાસ કરશે. વર્ષ 2019 માં બહાર આવતા ફોલ્ડબલ સ્માર્ટફોન્સ તેમના પિચને ફોન તરીકે બનાવશે જે ગોળીઓ જેટલું બમણું છે. તેઓ ભારે, અજાણ્યા અને મોંઘા હોવાનું જણાય છે, પરંતુ જે લોકો તેમને ખરીદશે તે મોટેભાગે રક્તસ્રાવ-ધારના પ્રારંભિક અપનાવનારા હશે જેઓ ભવિષ્યમાં ટોચની ઇચ્છા ધરાવતા હોય. તમે એવા કેટલાક સંશોધકોમાં પણ ગણતરી કરી શકો છો જેઓ ટેક-ફોરવર્ડ તરીકે જોવું છે, કારણ કે ફોલ્ડિંગ ફોન ખેંચીને ચોક્કસપણે ધ્યાન આકર્ષિત કરશે.

પરંતુ ગોળીઓમાં ફેરબદલ થતાં ફોનનો ભવિષ્ય સંભવતઃ વર્ષો સુધી વધુ શાંત અને વધુ કાર્યક્ષમ બનશે. OLED સ્ક્રીનો જે ક્રાંતિકારી પાતળી થઈ શકે છે તે ઉત્પાદન ડિઝાઇનર્સ માટે કેટલાક સુંદર અકલ્પનીય વિકલ્પોને અનલૉક કરવા જઈ રહી છે – માત્ર તે જ ફોન્સ માટે પણ જે ફક્ત ટેબ્લેટ્સમાં રૂપાંતરિત થાય છે.

સેમસંગ ગેલેક્સી નોટ 9 , આઇફોન એક્સએસ મેક્સ, અથવા હુવેઇ મેટ 20 પ્રો – આ ઉપકરણની એક છુપાયેલા યુક્તિ છે તે આજના અગ્રણી ફૅબેટ્સના કદ વિશેનો એક ફોન જુઓ. કલ્પના કરો કે તમે કોઈ ચોક્કસ હાવભાવથી સ્ક્રીન પર સ્વાઇપ કરી શકો છો અને સ્ક્રીન ફોલ્ડ થઈ જાય છે અને આવશ્યક રૂપે ડબલ્સ થાય છે, કારણ કે મેં એકવાર ઉત્પાદન ડિઝાઇનરને અનુમાન લગાવ્યો હતો. એમેઝોન કિંડલ ઓએસિસની જેમ – મુખ્ય એકમ પર ફોનના તળિયે પકડ અથવા હેન્ડલ તરીકે કાર્ય કરે છે.

હવે રમી રહ્યું છે: આ જુઓ: ફોલ્ડબલ્સ, 5 જી અને 2019 માં આઇફોનનો ભાવિ

6:02

આ ઉપકરણ દેખીતી રીતે કોઈ કેસ સાથે કામ કરશે નહીં અને તેથી આજના ફોન્સ કરતા વધુ ગુંદરવાળી સપાટીની જરૂર પડશે, પરંતુ તમને ચિત્ર મળશે. તમારી પાસે કોર ઉપકરણ છે જે સામગ્રીને જોવા અને કામ કરવા માટે અલ્ટ્રાપોર્ટેબલ કેન્ડી-બાર મોડથી મોટા ટેબ્લેટ મોડમાં રૂપાંતરિત કરી શકે છે. સેમસંગ ડીએક્સ જેવી ડૉકિંગ તકનીકના ભાવિ સંસ્કરણ સાથે – વાયરલેસ હોવા છતાં – આ ઉપકરણમાં પણ મોટી સંભવિતતા હોઈ શકે છે.

પછી, ફોલ્ડબલ ફોન્સ માટેનું આગલું પગલું વેરએબલ્સમાં રૂપાંતરિત થશે. સીએનઇટીના શારા ટિબેકે શનિવારે અહેવાલ આપ્યો હતો તેમ, ટીસીએલ પહેલેથી જ સ્માર્ટફોન પર કામ કરી રહ્યું છે જે તમારા કાંડાની આસપાસ સ્માર્ટવોચ બની શકે છે . પરંતુ ફોનના દ્રષ્ટિકોણથી વેરિયેબલમાં રૂપાંતર થઈ શકે તે ટીસીએલની કલ્પના કરતાં ઘણી મોટી છે, કારણ કે આપણે એક દાયકા પહેલા નોકિયા મોર્ફ સાથે જોયું હતું.

ચાલો ભૂલશો નહીં કે આ કમ્પ્યુટર જે આપણે આપણા ખિસ્સામાં લઈએ છીએ તે એક આધુનિક ચમત્કાર છે. તેને કૉલ કરવા માટે એક ફોન સ્પેસ શટલને વિમાન તરીકે બોલાવવા જેવું છે. બે દાયકા પહેલા પણ, જો તમે અમને બધું કહ્યું હોત તો આજે આપણે આ નાની મશીનો સાથે કરીશું, આપણામાંના મોટાભાગના લોકો ખૂબ જ અવિચારી હશે.

આ ઉપકરણો હવેથી બે દાયકા શું કરે છે અને તેઓ કેવી રીતે આગળ વધવાનું ચાલુ રાખે છે તે ટૂંક સમયમાં કોઈપણ સમયે ધીમું થવાની સંભાવના નથી. તેથી તમે 2019 માં જુઓ છો તે ડિઝાઇન દ્વારા ફોલ્ડબલ ફોન્સનાં બાળ પગલાંઓનું મૂલ્યાંકન કરશો નહીં, કારણ કે તેમનું ભવિષ્ય વધુ જાદુઈ બનશે. તે નોકિયા મોર્ફની નજીક હોવાનું સંભવ છે.