પીએસએલ 2019: આઈએમજી-રિલાયન્સના એક્ઝિટ પછી, પાકિસ્તાન સુપર લીગને નવા નિર્માતા – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ મળે છે

પીએસએલ 2019: આઈએમજી-રિલાયન્સના એક્ઝિટ પછી, પાકિસ્તાન સુપર લીગને નવા નિર્માતા – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ મળે છે

પીએસએલ 2019, કરાચી કિંગ્સ વિ મુલ્તાન સુલ્તાન લાઈવ ક્રિકેટ સ્કોર
પીએસએલ 2019: આઇએમજી-રિલાયન્સ સીઝનની શરૂઆતમાં બહાર ખેંચાયો. (સોર્સ: પીએસએલટી 20 ટ્વિટર)

પાકિસ્તાની ક્રિકેટ બોર્ડ (પીસીબી) ને રવિવારે ઘોંઘાટ થયો હતો જ્યારે આઇએમજી-રિલાયન્સે પાકિસ્તાન સુપર લીગ (પીએસએલ) માટે ઉત્પાદકો અને લોજિસ્ટિકલ સપોર્ટ પ્રદાતાઓ તરીકે ખેંચ્યું હતું . 14 મી ફેબ્રુઆરીએ દક્ષિણ કાશ્મીરમાં પુલવામા આતંકવાદી હુમલા બાદ 40 સીઆરપીએફ સૈનિકોને મોતને છોડીને સીઝનની શરૂઆતમાં બહાર નીકળવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. તરત જ, પીસીબીએ જાહેરાત કરી કે તેઓ ટૂંક સમયમાં જ નવા ભાગીદાર પર હસ્તાક્ષર કરશે અને તેમની પાસે ઉદ્ભવ્યું છે.

પી.સી.બી.ને બાકીના ટુર્નામેન્ટ માટે બ્લિટ્ઝ અને ટ્રાન્સ ગ્રુપની કન્સોર્ટિયમ સાથે PSL નું ઉત્પાદન કરવામાં મદદ મળી છે. પીસીબીએ એક પ્રેસ પ્રકાશનમાં જણાવ્યું હતું કે, પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડે આજે એચબીએલ પાકિસ્તાન સુપર લીગ 2019 માટેના નવા લાઇવ પ્રોડક્શન પાર્ટનર તરીકે બ્લિટ્ઝ અને ટ્રાન્સ ગ્રૂપની કન્સોર્ટિયમની જાહેરાત કરી હતી. “બ્લિટ્ઝ પાકિસ્તાનમાં પીસીબીના બ્રોડકાસ્ટ ભાગીદારો છે, જ્યારે ટ્રાન્સ ગ્રુપ ઇવેન્ટ મેનેજમેન્ટ ભાગીદારો છે.”

બ્લિટ્ઝ અને ટ્રાન્ઝ ગ્રુપ 20 ફેબ્રુઆરીથી પીએસએલનો કવરેજ શરૂ કરશે. બોર્ડ જણાવે છે કે જૂથ લીગના અગાઉના મેચોમાં દર્શકોને સમાન કવરેજ આપશે.

પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડના જનરલ મેનેજર માર્કેટિંગ એન્ડ સેલ્સ પીસીબી અને પીએસએલ અને કમિલ ખાનના જનરલ મેનેજર માર્કેટિંગ, ડિજિટલ મીડિયા અને સ્પોર્ટસ પ્રોડક્શન, સોહૈબ શેખને લખેલા મેઇલમાં, આઇએમજી-રિલાયન્સે લખ્યું હતું: “દુર્ભાગ્યપૂર્ણ ઘટનાઓને કારણે થોડા દિવસો પહેલાં ભારતીય સૈનિકોના મૃત્યુમાં પરિણમ્યું છે, આઇએમજી રિલાયન્સ પીએસએલ માટે બ્રોડકાસ્ટ પ્રોડક્શન સર્વિસીસ ઓફર કરવાથી તાત્કાલિક અસરો મેળવે છે. ” “આ બનાવ બન્યો તે ઘટના ખૂબ જ ખેદજનક છે,” તે આગળ જણાવે છે.

પીસીબીએ જવાબમાં એક નિવેદન બહાર પાડ્યું હતું કે, “અમને આઇએમજી રિલાયન્સ દ્વારા જાણ કરવામાં આવી છે કે બાકીના એચબીએલ પીએસએલ 2019 માટે તેઓ અમારી સાથે ભાગીદારી કરી શકશે નહીં અને પીસીબીએ તેના તમામ હકો અનામત રાખ્યા છે. પીસીબીની હંમેશાં એક આકસ્મિક યોજના હતી, અને અમને વિશ્વાસ છે કે ઔપચારિકતાઓ પૂર્ણ થયા પછી સોમવારે અમે નવા ભાગીદારની જાહેરાત કરવાની સ્થિતિમાં છીએ, “એમ પીસીબીના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર વાસીમ ખાનએ જણાવ્યું હતું.

પ્રસારણ ચેનલ ડી-સ્પોર્ટ ભારતના લીગના પ્રસારણને સસ્પેન્ડ કર્યાના થોડા જ કલાકો પછી આઇએમજી-રિલાયન્સનો નિર્ણય આવ્યો. કવરેજમાંથી બહાર નીકળતી સત્તાવાર સ્ટ્રીમિંગ સેવા પણ.