ફોર્ડે બ્રાઝિલના સૌથી જૂના પ્લાન્ટને બંધ કરવા માટે, 2,700 નોકરીઓનો ખર્ચ કર્યો – ટાઇમ્સ નાઉ

ફોર્ડે બ્રાઝિલના સૌથી જૂના પ્લાન્ટને બંધ કરવા માટે, 2,700 નોકરીઓનો ખર્ચ કર્યો – ટાઇમ્સ નાઉ

ફોર્ડ

ફોર્ડે બ્રાઝિલમાં સૌથી જૂની પ્લાન્ટ બંધ કરવા, 2,700 નોકરીઓ ખર્ચવા, છબી સૌજન્ય: @ ફોર્ડ / ટ્વિટર

સાઓ પાઉલો / ડેટ્રોઇટ: ફોર્ડ મોટર કંપનીએ મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે તે બ્રાઝિલમાં તેની સૌથી જૂની કારખાનાને બંધ કરશે અને દક્ષિણ અમેરિકામાં તેના ભારે વ્યાપારી ટ્રક વ્યવસાયમાંથી બહાર નીકળી જશે, આ પગલાને કારણે આશરે 2,700 થી વધુ નોકરીઓનો ખર્ચ થઈ શકે છે. દુનિયા.

ફોર્ડે અગાઉ વૈશ્વિક પુનર્ગઠનને જણાવ્યું હતું કે યુરોપમાં હજારો નોકરીઓ અને શક્ય છોડ બંધ થવાની અસરને અસર કરશે, જેના પરિણામે 11 અબજ ડોલર ખર્ચ થશે. જાહેરાત બાદ, વિશ્લેષકો અને રોકાણકારોએ દક્ષિણ અમેરિકામાં સમાન પુનર્ગઠનની અપેક્ષા રાખી હતી. ફોર્ડના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ જિમ હેકેટે ગયા મહિને જણાવ્યું હતું કે રોકાણકારોને દક્ષિણ અમેરિકન પુનર્ગઠન યોજના માટે લાંબા સમય સુધી રાહ જોવી પડશે નહીં.

સાઓ બર્નર્ડો દો કેમ્પો, બંધારણ માટે બંધાયેલી ફેક્ટરી, સાઓ પાઉલોનું એક ઔદ્યોગિક ઉપનગરો છે જે 1967 થી સંચાલિત છે. તે 2001 માં મુખ્યત્વે ટ્રકમાં ફેરવાતા પહેલા ઘણા ઓટો મોડલોનું ઉત્પાદન કરે છે. તે એફ -4000 અને એફ- 350 ટ્રક, તેમજ ફિએસ્ટા નાની કાર, એક વેચાણ અટકી.

ફેક્ટરી બંધ થવાનો અર્થ એ હોઈ શકે છે કે ફોરિયા બાહિયાના ઉત્તરપૂર્વીય રાજ્યની નવી ફેક્ટરીમાં સ્થિત લેટિન અમેરિકાની સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થામાં તેના કાર વ્યવસાયના મૂળ પર ફરીથી ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. પરંતુ બ્રાઝિલના ઔદ્યોગિક હાર્ટલેન્ડમાં નોકરીના ઘટાડાથી દૂરના રાષ્ટ્રપતિ જૈર બોલસનરોના નવા વહીવટ માટે મનોવૈજ્ઞાનિક ફટકો રજૂ થાય છે, જે 11 ટકાથી વધુ બેરોજગારીનો દર લડે છે.

ફોક્સના તાજેતરના કટ આવ્યાં છે કારણ કે રોકાણકારો ફોક્સવાગન એજી સાથે કંપનીના જોડાણ પર પ્રગતિના ચિહ્નોની તપાસ કરે છે, જે પહેલેથી જ વેપારી વાન અને પિકઅપ ટ્રકનો સમાવેશ કરે છે પરંતુ ટૂંક સમયમાં તે ઇલેક્ટ્રિક અને સ્વ-ડ્રાઇવિંગ કારમાં વિસ્તૃત થઈ શકે છે. બે ઓટોમેકર્સે અન્ય પ્રોજેક્ટ્સ પર એકસાથે કામ કરવાનું વચન આપ્યું છે, જેમાં દક્ષિણ અમેરિકા જેવા પ્રદેશોમાં ક્ષમતાને સમાવવાનો સમાવેશ થઈ શકે છે.

ફોર્ડના શેર ન્યૂયોર્કમાં 3.4 ટકા વધીને 8.83 ડોલર થયા હતા. મિશિગન સ્થિત મેઇનસ્ટે કેપિટલ મેનેજમેન્ટના વડા ડેવિડ કુલ્ડાએ અગાઉ ફોર્ડ સ્ટોકની માલિકી ધરાવતી કંપની, “તમે લાંબા ગાળે સમૃદ્ધિ તરફનો તમારો માર્ગ કાપી શકતા નથી.” “અમે ભવિષ્ય વિશે સાંભળવા માંગીએ છીએ, તમે ગતિશીલતા સેવાઓ અને સ્વાયત્ત વાહનો માટે શું કરો છો.”

બ્રાઝિલના ઓટોમોટિવ ઉદ્યોગનો જન્મ થયો હતો અને લાંબા સમયથી તેના ઔદ્યોગિક વિકાસમાં વધારો થયો ત્યાં સાઓ પાઉલોના ઔદ્યોગિક બાહ્ય વિસ્તારને બંધ કરવાનો પણ આઘાત છે. તે પણ જ્યાં ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ લુઇઝ ઈનાસિઓ લુલા દા સિલ્વાએ એક યુનિયન નેતા તરીકે ખ્યાતિ પ્રાપ્ત કરી હતી, જેણે મોટા પાયે હડતાલ ગોઠવ્યાં હતાં જે લશ્કરી સરમુખત્યારશાહીના અંતમાં મદદ કરશે. સાઓ બર્નાર્ડો, તેમજ સ્થાનિક સરકારમાં સંઘ માટેના પ્રતિનિધિઓએ તાત્કાલિક ટિપ્પણી કરી ન હતી.

ધીમો વધારો

2017 થી 2018 ની વચ્ચે બ્રાઝિલમાં ફોર્ડ કાર અને લાઇટ ટ્રકના વેચાણમાં 10 ટકાનો વધારો થયો છે, આખા ઉદ્યોગ માટે 15 ટકાની મંદી પછીની પિકઅપમાં ઘટાડો થયો છે. ટ્રકના વ્યવસાયમાં, તે મર્સિડીઝ બેન્ઝ અને ફોક્સવેગનના અડધા કરતાં ઓછા વેચાણ સાથે ચોથા ક્રમ પર છે.

ફોર્ડ દક્ષિણ અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ લાયલ વાટર્સે મંગળવારે કહ્યું હતું કે ઓટોમેકર દક્ષિણ અમેરિકાને “પ્રતિબદ્ધ” રહે છે, તે પ્રદેશ જ્યાં તે હાલમાં નફાકારક નથી. ફોર્ડે ઓકટોબરમાં જણાવ્યું હતું કે મે, 2019 માં આર્જેન્ટિનામાં ફોકસ કોમ્પેક્ટ કારોનું નિર્માણ કરવાનું બંધ કરશે, કારણ કે આ પ્રદેશમાં થયેલા નુકસાનને સમાપ્ત કરવાના પ્રયત્નોના ભાગ રૂપે.

“અમે જાણીએ છીએ કે આ કાર્યવાહી સાઓ બર્નાર્ડોમાં અમારા કર્મચારીઓ પર મોટી અસર કરશે અને અમે આગામી પગલાઓ પર અમારા તમામ હિસ્સેદારો સાથે નજીકથી કાર્ય કરીશું,” વેટર્સે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, લેધ-ઑફ માટેના કોઈપણ વિભાજન લાભો વિશે વધુ વિગતો આપ્યા વિના કામદારો

ફોર્ડના જીવતા બાહિયા પ્લાન્ટના કર્મચારી અને યુનિયન પ્રતિનિધિ ક્લેઇટન દા સિલ્વાએ જણાવ્યું હતું કે કાર ઉત્પાદક 650 કર્મચારીઓને કાપીને વાટાઘાટોમાં છે, જે ઓટોમેકરે 4,604 ની સરેરાશ નોંધાવ્યું છે. આ નંબર 2 યુ.એસ. ઓટોમેકરને અંદાજે 460 મિલિયન ડોલરનો પ્રીટેક્સ સ્પેશૅક્સ ચાર્જ રેકોર્ડ કરવાની અપેક્ષા છે, જેમાં આમાંથી મોટા ભાગના લોકોએ આ વર્ષે રેકોર્ડ કર્યું છે, એમ નિવેદનમાં જણાવાયું છે.