ગાર્ટનર: 2018 ના હોલીડે પીરિયડથી આઇફોનના વેચાણમાં ત્રણ વર્ષ માટે સૌથી ખરાબ ત્રિમાસિક ઘટાડો – મેક અફવાઓ

ગાર્ટનર: 2018 ના હોલીડે પીરિયડથી આઇફોનના વેચાણમાં ત્રણ વર્ષ માટે સૌથી ખરાબ ત્રિમાસિક ઘટાડો – મેક અફવાઓ

નવી બજાર સંશોધનના આંકડા અનુસાર, એપલે વેચાણના ત્રિમાસિક ગાળામાં ત્રણ વર્ષ સુધી આઇફોન વેચાણમાં સૌથી મોટો ઘટાડો નોંધાવ્યો હતો

ગાર્ટનર

.

2018 ની ચોથા ક્વાર્ટરમાં એપલે 64 મિલિયન આઇફોનનું વેચાણ કર્યું હતું, જે Q4 2017 માં 73 મિલિયન હતું. તે નંબર્સ Q4 2018 માં વૈશ્વિક ધોરણે સ્માર્ટફોનની વેચાણની પેટર્નને અનુસરતા હતા, આ સમયગાળા દરમિયાન માત્ર 0.1 ટકા અને 408.4 મિલિયન એકમોનું વેચાણ થયું હતું.

બજારના નેતા સેમસંગ (17.3 ટકા) પાછળ 15.8 ટકા બજારહિસ્સા સાથે તેની બીજી સ્થાને સ્થિતિ જાળવી રાખ્યા પછી, એપલે ઘટાડાને વેગ આપ્યો હતો, કેમ કે Q4 2017 માં તેના 18 ટકા વૈશ્વિક બજાર હિસ્સાને Q4 2018 માં ઘટાડીને 16 ટકા કરી દીધી હતી.

વિશ્લેષક કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે ગ્રેટર ચાઇનામાં આઇફોનના વેચાણમાં સૌથી વધુ ઘટાડો થયો છે, જેમાં એપલનું બજારહિસ્સો Q4 2017 માં 14.6 ટકાથી ઘટીને 4.8 ટકા થયું છે. સેમસંગે વર્ષમાં હોલીડે ગાળાના વર્ષમાં નાના બજારના શેરની નોંધણી કરી હતી. 17 ટકા, 2017 માં 18 ટકાથી નીચે.

ત્રીજા સ્થાને હુવાઈએ ક્યૂ 4 2018 માં 44 મિલિયનથી વધુના વેચાણમાં 60 મિલિયન ફોન વેચીને એપલ પર ગેપ બંધ કરી દીધો હતો, જે Q4 2017 માં 10.8 ટકાથી વધીને 14.8 ટકા થયો હતો. ઓપપો, ચોથા ક્રમે, 7.6 ટકા નોંધાયેલો છે, જે Q4 2017 માં 7.3 ટકા હતો, જ્યારે સિયાઓમીએ 6.8 ટકા હિસ્સો લીધો હતો, જે પાછલા રજા ક્વાર્ટરમાં 6.9 ટકા હતો.

ગાર્ટનરના સિનિયર રિસર્ચ ડિરેક્ટર અંશુુલ ગુપ્તાએ જણાવ્યું હતું કે, એન્ટ્રી લેવલ અને મિડપ્રાઇસ સ્માર્ટફોનની માંગ બજારમાં સ્થિર રહી છે, પરંતુ 2018 ની ચોથા ક્વાર્ટરમાં હાઈ-એન્ડ સ્માર્ટફોનની માંગ ધીમી રહી છે. “ઊંચી ઓવરનેમાં વધતા જતા નવીનતાને ધીમો પાડવો, ભાવમાં વધારો, હાઇ-એન્ડ સ્માર્ટફોન માટે બદલાતા રિપ્લેસમેન્ટના નિર્ણયો.”

વર્ષ 2018 માં, વૈશ્વિક સ્માર્ટફોનની વેચાણ વર્ષમાં 1.2 ટકા વધીને 1.6 અબજ યુનિટ્સની થઈ હતી. બજારના નેતા સેમસંગે 1.9 ટકાનો ઘટાડો કર્યો હતો અને અગાઉના વર્ષમાં એપલે 0.6 ટકાનો ઘટાડો નોંધાવ્યો હતો, પરંતુ હ્યુઆવેઇ, સિયાઓમી અને ઓપ્પોએ અનુક્રમે 3.2 ટકા, 2.1 ટકા અને 0.3 ટકાનો વધારો નોંધ્યો હતો.

ગાર્ટનર મુજબ, ચીન અને ચીન જેવા ઉભરતાં બજારોમાં વ્યાપક અપીલ માટે ચાઇનીઝ બ્રાન્ડ્સે તેમની સંપૂર્ણ વેચાણને પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું, જ્યારે વર્ષનો સૌથી ખરાબ ઘટાડો ઉત્તર અમેરિકા અને પરિપક્વ એશિયા / પેસિફિક બજાર ક્ષેત્રોમાં થયો હતો.

સ્માર્ટફોન માર્કેટમાં એકંદર મંદીની બહાર, ગાર્ટનરએ એપલના ગરીબ ત્રિમાસિક પ્રદર્શનને ખરીદદારોને અપનાવ્યું અને ચીની વિક્રેતાઓ તરફથી આકર્ષક વિકલ્પોને વિલંબિત કર્યા.

“એપલને વધુ નવીનતમ સ્માર્ટફોનની રાહ જોતા ખરીદદારોએ માત્ર વિલંબ સાથે જ વ્યવહાર કરવો પડ્યો નથી, પરંતુ તે ચીન વિક્રેતાઓ પાસેથી આકર્ષક હાઇ-પ્રાઇસ અને મિડપ્રાઇસ સ્માર્ટફોન વિકલ્પોનો પણ સામનો કરી રહ્યું છે. આ બંને પડકારો એપલના એકમના વેચાણમાં વૃદ્ધિની સંભાવનાઓને મર્યાદિત કરે છે.” .

ગયા મહિને, એપલે એક જારી કરી

દુર્લભ ચેતવણી

તે ક્વાર્ટર માટેનો આવક કંપનીના મૂળ માર્ગદર્શિકાથી ઓછામાં ઓછા $ 5 બિલિયનમાં આવશે, જેમાં એપલે પછીથી લોન્ચ કરાયેલા ઘણાં પરિબળોને ધ્યાનમાં લીધા છે.

આઇફોન એક્સઆર

, ચીનમાં સામાન્ય નબળાઇ અને ઓછા સુધારાઓ જેમ ગ્રાહકોએ 2018 માં તેમના વર્તમાન ફોનના જીવનને વધારવા માટે બૅટરીના સ્થાનાંતરણ પર એપલના ઘટાડેલા ભાવોનો લાભ લીધો હતો.

પાછળથી એપલ

પોસ્ટ

88.3 અબજ ડૉલરની આવક અને ચોખ્ખા ત્રિમાસિક ગાળાના 20.1 અબજ ડૉલરની તુલનામાં 84.31 અબજ ડૉલરનું ચોખ્ખું નફો અને 19.965 અબજ ડૉલરનું ચોખ્ખું નફો. જો કે, કમાણીની ચેતવણી સાથે પણ, આવક અને નફોના સંદર્ભમાં, એપલના ઇતિહાસમાં ક્વાર્ટર ક્વાર્ટરનો બીજો શ્રેષ્ઠ હતો, જે 2018 ની પ્રથમ નાણાકીય ત્રિમાસિક ગાળામાં પાછળ રહ્યો હતો.

એપલ સીઇઓ

ટિમ કૂક

તાજેતરમાં જણાવ્યું હતું કે કંપની ”

ફરીથી વિચારવું

“યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની બહારના આઇફોનના ભાવ અને વેચાણને વેગ આપવા માટે કિંમતો ઓછી થઈ શકે છે. એપલે તૃતીય પક્ષ વિતરકો માટે આઇફોનના ભાવમાં ઘટાડો કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે.

ચાઇના માં

અને ભારત અને બ્રાઝિલ જેવા અન્ય ક્ષેત્રોમાં ભાવ કાપ પણ રજૂ કરી શકાય છે, જ્યાં આઇફોન પ્રતિબંધિત રીતે ખર્ચાળ છે અને ઊંચી કિંમતને લીધે વૃદ્ધિ અટકે છે.