ટ્રેડ ડીલ હોપ પર તેલના ભાવમાં વધારો ક્રૂડ સ્ટોક્સમાં API અહેવાલો આશ્ચર્યજનક વધારો – Investing.com

ટ્રેડ ડીલ હોપ પર તેલના ભાવમાં વધારો ક્રૂડ સ્ટોક્સમાં API અહેવાલો આશ્ચર્યજનક વધારો – Investing.com

© રોઇટર્સ. © રોઇટર્સ.

ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ – એશિયામાં ગુરુવારે ગુરુવારે કેટલાક હકારાત્મક ટ્રેડ ન્યૂઝમાં ઓઇલના ભાવમાં વધારો થયો છે જે સૂચવે છે કે યુ.એસ. અને ચાઇના લાંબા ગાળાના વેપાર વિવાદને ઉકેલવા માટે સોદા સુધી પહોંચી શકશે.

વાટાઘાટથી પરિચિત સ્રોતોનો ઉલ્લેખ કરતા, રોઇટર્સે અહેવાલ આપ્યો છે કે યુ.એસ. અને ચાઇનાએ તેમના વેપાર વિવાદને સમાપ્ત કરવા માટેના સોદાની રૂપરેખા કરવાનું શરૂ કર્યું છે.

સૂત્રોના એક સૂત્રે જણાવ્યું હતું કે, સોદામાં જે થઈ શકે તે અંગેની વ્યાપક રૂપરેખા વાટાઘાટમાંથી ઉદ્ભવવી શરૂ થઈ છે. તેમણે ચેતવણી આપી હતી કે વાટાઘાટ હજુ પણ નિષ્ફળ થઈ શકે છે કારણ કે ચીનની અર્થવ્યવસ્થામાં માળખાગત પરિવર્તનને લગતા મુદ્દા અંગે યુ.એસ. પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના વહીવટ દ્વારા વિનંતી કરવામાં આવેલી માગણીઓ હજુ સુધી પહોંચી નથી.

એશિયન ઇક્વિટીઝે સમાચારને પગલે આગળ વધ્યું, જ્યારે ઓઇલના ભાવ પણ લીલામાં ટ્રેડ થયા.

1:28 AM IST (06:28 જીએમટી) દ્વારા 0.4% વધીને 57.39 ડોલર થઈ ગયા હતા, જ્યારે 0.2% વધીને 67.19 થયો હતો.

ઓઇલના ભાવ પેટ્રોલિયમ નિકાસ કરનારા દેશો (ઓપેક) ના સંગઠનની આગેવાની હેઠળ પુરવઠો કાપમાં થોડો ટેકો મેળવે છે.

ઓપેક, રશિયા સાથે, ગયા વર્ષે મોડેથી 1.2 મિલિયન બેરલ પ્રતિ દિવસ (બીપીડી) દ્વારા ઉત્પાદનમાં કાપ મૂકવા માટે સંમત થયા હતા જેથી મોટી પુરવઠો વધતા જતા અટકાવી શકાય.

અમેરિકન પેટ્રોલિયમ ઇન્સ્ટિટ્યુટ (એપીઆઇ) દ્વારા ક્રૂડ શેરોમાં આશ્ચર્યજનક વધારા પછી ઓઇલના ભાવમાં થોડો ઘટાડો થયો હતો.

15 મી ફેબ્રુઆરીના રોજ પૂરા થયેલા સપ્તાહમાં અમેરિકાના ક્રૂડ શેરો 1.3 મિલિયન બેરલ વધ્યા હતા, એમ API એ મોડી બુધવારે જણાવ્યું હતું. વિશ્લેષકોએ અગાઉ યુએસ ક્રૂડ શેરોમાં 3.5 મિલિયન બેરલનો વધારો કર્યો હોવાનું અપેક્ષિત છે.

મંગળવારે એનર્જી ઇન્ફર્મેશન એડમિનિસ્ટ્રેશન (ઇઆઇએ) એ એક માસિક અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે યુ.એસ. ક્રૂડ આઉટપુટ, જે 2018 માં 2 મિલિયનથી વધુ બીપીડીએ વિક્રમ 11.9 મિલિયન બી.પી.ડી. સુધી વધ્યું હતું, તે વધતી જતી શેલને કારણે સતત વધતી જતી રહે છે. તેલ ઉત્પાદન.

ઓઇલ ઇન્વેન્ટરી અને ઉત્પાદનના સત્તાવાર આંકડાઓ એ પછીના દિવસે ઇઆઇએ દ્વારા પ્રકાશિત થવાની છે.

ડિસક્લેમર: ફ્યુઝન મીડિયા

તમને યાદ કરાવવું છે કે આ વેબસાઇટમાં સમાયેલ ડેટા રીઅલ-ટાઇમ અથવા સચોટ નથી. તમામ સીએફડી (સ્ટોક્સ, ઇન્ડેક્સ, ફ્યુચર્સ) અને ફોરેક્સના ભાવ એક્સચેન્જ દ્વારા આપવામાં આવતાં નથી પરંતુ તેના બદલે માર્કેટ ઉત્પાદકો દ્વારા, અને તેથી ભાવ ચોક્કસ હોઈ શકતા નથી અને વાસ્તવિક બજાર કિંમતથી અલગ હોઈ શકે છે, જેનો અર્થ છે ભાવ ભાવ સૂચક છે અને વ્યવસાયિક હેતુ માટે યોગ્ય નથી. તેથી આ ડેટાનો ઉપયોગ કરવાના પરિણામે ફ્યુઝન મીડિયાની કોઈપણ જવાબદારીને ગુમાવવાની કોઈ જવાબદારી તમારી પાસે નથી.

ફ્યુઝન મીડિયા અથવા ફ્યુઝન મીડિયા સાથે સંકળાયેલ કોઈપણ વ્યક્તિ ડેટા, અવતરણચિહ્નો, ચાર્ટ્સ અને આ વેબસાઇટની અંતર્ગત ખરીદી / વેચાણ સંકેતો સહિતની માહિતીના આધારે વિશ્વાસ પરના પરિણામે નુકસાન અથવા નુકસાન માટે કોઈ જવાબદારી સ્વીકારશે નહીં. નાણાકીય બજારોમાં ટ્રેડિંગ સાથે સંકળાયેલા જોખમો અને ખર્ચને લગતી સંપૂર્ણ માહિતી આપો, તે જોખમકારક રોકાણ સ્વરૂપમાંનું એક શક્ય છે.