ડિવન હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સમાંથી રોકડમાં વાટાઘાટોમાં ભરાયેલા પ્રમોટરો

ડિવન હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સમાંથી રોકડમાં વાટાઘાટોમાં ભરાયેલા પ્રમોટરો

મુંબઈ: પ્રમોટરો

દિવાન હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ

કોર્પ લિમિટેડ (

ડીએચએફએલ

), નાણાકીય અનિયમિતતાના આક્ષેપો વચ્ચે તરલતાની કટોકટીથી ઘેરાયેલા, બાર્કલેઝ જૂથ પીએલસી અને એન એમ રોથસ્ચિલ્ડને ખરીદનારને શોધવા માટે ઔપચારિક પ્રક્રિયા ચલાવવાની ફરજ પાડી છે.

હોલ્ડિંગ કંપની

વાધવન ગ્લોબલ કેપિટલ

આ બાબતે જાણકારી ધરાવતા લોકોએ જણાવ્યું હતું કે, ભારત અને વિદેશમાં એક ડઝનથી વધુ નાણાકીય અને વ્યૂહાત્મક રોકાણકારો સાથે નિયંત્રણના હિસ્સા વેચવા માટે વાટાઘાટ શરૂ કરી છે.

સહિત ખાનગી ઇક્વિટી ભંડોળ

કાળો પથ્થર

જૂથ,

કેકેઆર બરિંગ પ્રાઇવેટ ઇક્વિટી

(એશિયા) ઉપરાંત હિરો જૂથ અને પિરામલ જૂથ જેવા વ્યૂહાત્મક રોકાણકારો સંભવિત વેચાણ માટે બહાર આવી ગયા છે. સિંગાપોરના સાર્વભૌમ ફંડ ટેમેસેક હોલ્ડિંગ્સ દ્વારા પ્રમોટ કરાયેલ ફુલર્ટન ઇન્ડિયા, એક અન્ય સંભવિત વ્યૂહાત્મક રોકાણકાર છે જે લક્ષ્ય બનાવવામાં આવ્યું છે, એમ લોકોએ જણાવ્યું હતું.

1

બ્લેકસ્ટોનએ થોડા અઠવાડિયા પહેલા ડીએચએફએલ પાસેથી આધાર હાઉસિંગ હસ્તગત કર્યું હતું, જ્યારે હીરો અને બારિંગ એ જ સંપત્તિ માટે અંતિમ મંચમાં હતા. વાધવન ગ્લોબલ કેપિટલનું ડીએચએફએલમાં 39.21% હિસ્સો રૂ. 1,600 કરોડનું છે, જે પાછલા વર્ષે રૂ. 8,515 કરોડની ટોચ પરથી નીચે હતું.

“વાટાઘાટો પ્રારંભિક તબક્કામાં છે. જો કે, વર્તમાન કટોકટીમાંથી બહાર નીકળવા માટે જૂથને કેટલાક સખત નિર્ણયો લેવાની જરૂર છે. યોગ્ય ખરીદદાર શોધવા માટે બેન્કરોને આદેશ આપવામાં આવ્યો છે અને પ્રક્રિયા ચાલુ છે, “એમ સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું. “તે કેટલો સમય લેશે તે આગાહી કરવાનું મુશ્કેલ રહેશે. પરંતુ સોદો ચાલુ છે. ”

CO ફેસિંગ લાયકાત CRUNCH

બ્લેકસ્ટોન, કેકેઆર, બરિંગ, પિરામલ અને ટેમાસેકે ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. હીરોએ પ્રશ્નોનો જવાબ આપ્યો નહીં.

ડીએચએફએલએ જણાવ્યું હતું કે પ્રમોટર્સ સંપૂર્ણ એક્ઝિટ કરવા માંગે છે. પ્રવક્તાએ ઇટીને જણાવ્યું હતું કે, ડીએચએફએલની હોલ્ડિંગ કંપની વાધવાન ગ્લોબલ કેપિટલ વ્યૂહાત્મક ભાગીદાર લાવવા માટે વિવિધ વિકલ્પો શોધી રહી છે. “જૂથ પ્રક્રિયા માટે બેન્કર નિમણૂક કરી છે. પ્રમોટર્સ હિસ્સાના વેચાણની માંગમાં નથી. “ચેરમેન કપિલ વાધવનએ પ્રશ્નોના જવાબ આપ્યા નથી.

ઇટીએ 18 ફેબ્રુઆરીએ અહેવાલ આપ્યો હતો કે બેરિંગ, બેઇન અને હીરો ફિનકોર્પ ડીએચએફએલમાં 10% હિસ્સો ખરીદવા માટે વાટાઘાટોમાં હતા, તેમણે ઉમેર્યું હતું કે, કપિલ વાધવન વેચાણ પછી સક્રિય સંચાલનથી નીચે નીકળવાની યોજના ધરાવે છે.

ડીએચએફએલ જાન્યુઆરીના અંતમાં જાહેર થયેલા એક ન્યૂઝ પોર્ટલ પછી તૂટી પડ્યું હતું કે તેણે પ્રમોટર્સ સાથે સંકળાયેલા “શંકાસ્પદ” કંપનીઓને રૂ. 31,000 કરોડની લોન આપી હતી, જેને અંતિમ લાભાર્થી કહેવામાં આવ્યાં હતાં. કોર્પોરેટ બાબતોના મંત્રાલયે તપાસના અહેવાલમાં દબાણ ઉમેર્યું હતું.

ભારત-કેન્દ્રિત પ્રાઇવેટ ઇક્વિટી ફંડ મેનેજર્સ માટે ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસીસ સ્પેસ કોર ઇન્વેસ્ટમેન્ટ થીમ છે. 2018 માં તે ભારતના તમામ પીઇ રોકાણોમાં લગભગ 25% આકર્ષાય છે.

“એનબીએફસી સેક્ટર દ્વારા આવતી તરલતાના મુદ્દાઓને પગલે 2018 ના બીજા ભાગમાં સોદા પ્રવૃત્તિમાં ઘટાડો હોવા છતાં, નાણાકીય સેવાઓ 141 સોદામાં 7.5 બિલિયન ડોલરના રોકાણને પ્રાપ્ત કરતી રહી છે, જે 2017 થી 6% વધી છે” હા