ભારતીય ફૂટબોલ રોડ નકશા પર મોહુન બાગાન એશિયાઇ બોડીનો સંપર્ક કરે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

ભારતીય ફૂટબોલ રોડ નકશા પર મોહુન બાગાન એશિયાઇ બોડીનો સંપર્ક કરે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

ફૂટબોલ

ભારતીય ફૂટબોલ રોડ મેપ પર મોહુન બાગાન એશિયાઇ બોડીનો સંપર્ક કર્યો | ફોટો ક્રેડિટ: થિંકસ્ટોક

નવી દિલ્હી: ભૂતપૂર્વ આઈ-લીગ ચેમ્પિયન મોહુન બાગને એશિયાઇ ફૂટબોલ કન્ફિડેરેશન (એએફસી) ને લખ્યું છે કે, ભારતીય ફૂટબોલ માટેના માર્ગદર્શિકા સાથે ઓલ ઈન્ડિયા ફૂટબોલ ફેડરેશન (એઆઈએફએફ) પર દબાણ લાવવા માટે રમતના મહાસંમેલન સંચાલક સંસ્થાને વિનંતી કરવા.

“અમે 7 જુન, 2017 ના રોજ યોજાયેલી મીટિંગ્સમાં તમામ ભારતીય ફૂટબોલ હિસ્સેદારોના પ્રતિનિધિઓ અને 14 મી સપ્ટેમ્બર, 2017 ના રોજ અમારા ક્લબમાં ફિફા અને એએફસીના પ્રતિનિધિઓ સાથેની મીટિંગ પછીની મીટિંગ સાથે, કુઆલા લમ્પુરમાં યોજાયેલી બેઠકો પર તમારું ધ્યાન દોરવા માંગીએ છીએ. એએફસીના જનરલ સેક્રેટરી ડાટો વિન્ડસર જહોનને લખેલા પત્રમાં મોહુન બાગાનના ડિરેક્ટર દેબશીસ દત્તાએ જણાવ્યું હતું કે ફિફા અને એએફસીએ ભારતીય ફૂટબોલ માટે રોડ મેપ વિકસાવવામાં મદદ કરી હતી.

એઇએફએફએ આ મીટિંગ્સમાં લેવાયેલા નિર્ણયો અંગે હજુ સુધી કોઈ પગલાં લેવાનું સૂચન કર્યું છે, એમ દત્તાએ કહ્યું હતું કે એઆઈએફએફના વડા પ્રફુલ પટેલ સાથેના મોહન બગાનની વાતચીત પણ કોઈ પરિણામ પ્રાપ્ત કરવામાં નિષ્ફળ રહી છે.

“અમે પ્રસ્તાવિત રસ્તા નકશાના વિકાસ અંગે હજુ સુધી કંઈપણ પ્રાપ્ત અથવા સાંભળ્યું નથી. અમે એઆઈએફએફને પ્રસ્તાવિત રોડ નકશાની સ્થિતિ / અહેવાલ વિશે અમને જણાવવા માટે ઘણી વખત વિનંતી કરી છે, પરંતુ અમને અત્યાર સુધી કોઈ જવાબ મળ્યો નથી, “દત્તાએ લખ્યું.

“અમે આ બાબતમાં તમારી સહાય મેળવવા માંગીએ છીએ કારણ કે તે અમને વસ્તુઓને સંબંધિત બનાવવા અને ભવિષ્ય માટે તૈયાર કરવા માટે માર્ગદર્શન આપે છે. આ સંબંધમાં, અમે એઆઇએફએફના પ્રમુખ પટેલને આપણી ચિંતાઓને વાતો કરવા માટે એક પત્ર પણ આપ્યો હતો. તે તમારા માટે પણ જોડાયેલ છે. અભ્યાસ અને જરૂરી અવલોકન, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

દત્તાએ લખ્યું હતું કે “આ બાબતમાં તમારી ઝડપી કાર્યવાહીની ખૂબ પ્રશંસા થશે.”

એએફસીને કોલકતા ક્લબનો પત્ર આઇ-લીગના ભવિષ્યમાં અનિશ્ચિતતાની પૃષ્ઠભૂમિમાં આવે છે. એઆઈએફએફે જાહેરાત કરી છે કે આઇ-લીગ મુખ્ય લીગ છે, પ્રતિબંધિત ટેલિવિઝન કવરેજ અને ફેડરેશન દ્વારા પગલું-માતાની સારવારએ ટૂર્નામેન્ટના ભવિષ્યને શંકામાં ફેંકી દીધો છે.

કેટલાક ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓ અને કોચ્સે આઇ-લીગ અને આઇએસએલમાં બે સમાંતર લીગ રાખવા માટે એઆઈએફએફના નિર્ણયની પણ આલોચના કરી છે અને બંનેની મર્જરની માંગ કરી છે.

લોકપ્રિય વિડિઓ