રીવ્યુ: સમીક્ષા કરવા દો: સુપર્બ વિઝ્યુઅલ્સ (2019) સાથેની એક શક્તિશાળી ફિલ્મ – સિફી ન્યૂઝ

આર ચેઝિયાનીઝ ટુ લેટ , મધ્યમ વૃદ્ધ દંપતિ ઇલ્ગો અને અમુધા (સંતોષ શ્રેમમ અને શીલા રાજ કુમાર) ના ખુશ ચહેરાથી શરૂ થાય છે, જેઓ તેમના નાના પુત્ર સિદ્ધાર્થ (ધરુન) સાથે તેમના નાના ઘરે પરત ફર્યા. અમુડા ઇલ્ગોનો આભાર માનતો હતો કે તેણી અને બાળકને બહાર નીકળવા માટે, તેઓ પ્રેમનું વિનિમય કરશે. જ્યારે અમુડા રસોડામાં પ્રવેશી અને તેના પ્રિય રેડિયોમાં મેલોડી નંબર રમીને રસોઈમાં ડૂબી જાય છે, ત્યારે તેણીને સંદેશો મળે છે કે ઘરનો માલિક તેને મળવા માંગે છે અને એક વિશાળ બોમ્બ ફેંકે છે જે તેમને ઘર ખાલી કરવાની હોય છે.

પ્રથમ દ્રશ્ય પહેલા પણ, ચેઝિયાએ ઉલ્લેખ કર્યો છે કે આ વાર્તા 2007 માં યોજાય છે, તે વર્ષ જ્યારે આઈટી ઉદ્યોગ ચેન્નાઇમાં બૂમ પાડવાનું શરૂ કર્યું હતું અને ઘરના ભાડાકીય સ્તર આકાશના સ્તર સુધી પહોંચ્યા કે મધ્યમ વર્ગના લોકોએ ભારે સંઘર્ષ કરવો પડ્યો.

ઇલંગો તમિલ સિનેમામાં એક સંઘર્ષકારી વાર્તા લેખક છે અને તેને સમાપ્ત કરવા માટે, તે ફિલ્મોમાં અવાસ્તવિક સ્ટંટ દ્રશ્યો માટે જાહેરાતો અને ડબ્બાઓ માટે વિભાવનાઓ વિકસાવવા જેવી વિચિત્ર નોકરીઓ કરે છે. ચેઝિયાન અમને પાછા જૂની શાળાના મધ્યમ વર્ગના પરિવારો લઈ જાય છે જ્યાં પત્ની આવક અને ખર્ચ ખાતાને જાળવી રાખે છે. મધ્ય-વર્ગના પરિવારોમાં નાણાંનો એક માત્ર પ્રકાર રોકડ છે અને તેઓ ખરેખર ડેબિટ / ક્રેડિટ કાર્ડનો ઉપયોગ કરતા નથી.

કૅપ્ચર્સની દો કરવા જે લોકો દૈનિક ધોરણે સંઘર્ષ અને કઠોર વાસ્તવિકતા કેવી રીતે ઉદ્યોગ જે દેશના અર્થતંત્ર માટે એક મોટી વરદાન બને સામાન્ય મધ્યમ વર્ગના પરિવાર માટે એક વિશાળ વિધ્ન તરીકે કામ કરે છે! ટુ લેટ જેવા ફિલ્મો અમને જણાવે છે કે આપણામાંના મોટાભાગના લોકો સુખી જીવનથી આશીર્વાદિત છે અને ત્યાં ઘણા લાખો લોકો છે જેઓ જાણે છે કે તેઓ વારંવાર પડતા હોવા છતાં યુદ્ધમાં છે! જ્યારે બાથરૂમ પછી અમુધા બહાર આવે ત્યારે એક ખાસ દ્રશ્ય છે કે ઘરના માલિકે તેમની જગ્યા જોવા માટે એક નવો ભાડૂત લાવ્યો છે અને તેણી તરત જ તેને તાળું મારે છે. અન્ય ભાડૂત લૉકરને તપાસે છે અને સેનિટરી પેડનો ટોળું ફ્લોર પર પડે છે, જે તમને જણાવે છે કે તમારી ગોપનીયતા પર કેવી રીતે આક્રમણ કરવામાં આવશે કારણ કે તમારી પાસે ચેન્નઈમાં પોતાનું ઘર નથી.

પરંતુ દો દુઃખ ચહેરા સાથે ભરવામાં આવે છે, Chezhiyan પણ નાના સુખી ક્ષણો કે Ilango પરિવાર થાય કેદ કરી. હા, ઇલ્ગોગો અસ્થાયી શોબીઝ ઉદ્યોગમાં હોવાને લીધે વારંવાર અસ્વસ્થ છે અને ચીસો કરે છે પરંતુ જ્યારે તે જીવનચરિત્ર માટે તેમની સ્ક્રિપ્ટ વેચવાની હતી ત્યારે તે તેમને પ્રોત્સાહિત પણ કરતી હતી. પતિ અને પત્ની બન્ને ઘરોની મુલાકાત લે છે પરંતુ નાના બાળકને એલિવેટરમાં પ્રવેશવાની અને વિવિધ ભાડે આપતી જગ્યાઓની મુલાકાત લેવાનું વર્ણન કરીને આનંદદાયક પ્રસંગે અવરોધોને રૂપાંતરિત કરે છે.

ચાલો ટ્વિસ્ટ અને વારા સાથેની ફિલ્મ નથી પરંતુ આપણે સીટની કિનારી તરફ લગભગ આવી શકીએ છીએ કે નહીં તે જાણવા માટે ઇલ્ગો અને પરિવારને રહેવાની જગ્યા મળી છે કે નહીં? ચેઝ્યાનની આ ખરેખર મોટી સફળતા છે, તે ધીરે ધીરે આકર્ષે છે અને અમને ઇલ્ગોના નાનકડા ગૃહમાં મૂકી દે છે, તે આપણને સમગ્ર ફિલ્મ દરમ્યાન તેના અને તેના પરિવાર સાથે મુસાફરી કરે છે. ફિલ્મના અંતે, અમે ફક્ત શાંતિપૂર્ણ જીવન અને સારી જગ્યા મેળવવા માટે પરિવાર માટે પ્રાર્થના કરીએ છીએ. સુંદરતા Chezhiyan દ્વારા ઉમેરવામાં નાના વાસ્તવવાદી તત્વોમાં ખોટા દો કરો. તેમના જીવનમાં, અમુધાન અને ઇલેંગો બંનેએ ક્યારેય કોઈને નુકસાન પહોંચાડ્યું ન હતું પરંતુ ચેન્નઈમાં ભાડાકીય મિલકતોની માગ તેમને એક જૂઠાણું કહેવાની ફરજ પાડે છે જે તેમના જીવનને ઉલટાવે છે.

સંતોષ શ્રીરામ અને શીલા એક સુંદર દંપતી તરીકે સંપૂર્ણ છે, જેમની પોતાની ભારે ગરમીવાળી દલીલો અને ઘનિષ્ઠ રોમાન્સ છે. તેમની ઉત્સાહપૂર્ણ કામગીરી એ ફિલ્મની સૌથી મોટી તાકાત છે અને નાના પાત્ર ધરુણે પણ ફિલ્મમાં પ્રશંસાપાત્ર કામ કર્યું છે જ્યારે અથિરાએ ક્રૂર ઘરના માલિક તરીકે કામ કર્યું તેજસ્વી છે!

ચેઝિયાની શૉટ ફિલ્મમાં ઘણી બધી અર્થપૂર્ણ વસ્તુઓ રજૂ કરે છે. એક સિનેમેટોગ્રાફર હોવાના કારણે, ચેઝિયાના લાઇટ અને ખૂણાઓ વાસ્તવમાં વાર્તા આગળ લઈ જાય છે, જયારે છાયા એ અમુધાના ચહેરા પર પડે છે અને ઈલૅગો જે તેની બાઇકને કિક-શરૂ કરીને બહાર નીકળવા માટે રાહ જુએ છે, અમને કહે છે કે પરિવારનું સંઘર્ષ ચાલુ રહે છે . આ ફિલ્મ માત્ર ત્યાં જ સંઘર્ષ કરે છે! ચેઝિયાયે બેકગ્રાઉન્ડ સ્કોર વિના ફિલ્મ પહોંચાડી. તેના બદલે, તેમણે તેમની વાર્તા વર્ણવવા માટે ટોપ-ક્લાસ અવાજ ડિઝાઇનનો ઉપયોગ કર્યો.

એકંદરે, ભારતને વર્લ્ડ-ક્લાસ રિયાલિટી ફિલ્મો માટે જવાબ આપવા દો . કુડોઝ થી ચેઝિયાયન આ પ્રકારની મૂવી બનાવશે જ્યારે તેના બધા સમકાલિન લોકો મુખ્ય પ્રવાહની મૂવીને માઇનિંગ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે!

સમીક્ષા કરવા માટે: જુઓ જ જોઈએ