બિશ્ટ, પાંડેએ ભારતની જીત માટે મહિલા – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

બિશ્ટ, પાંડેએ ભારતની જીત માટે મહિલા – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

એકતા બિશ્ટની 4/25 અને શિખા પાંડેની 2/21 ની મદદથી ભારતે ઇંગ્લેન્ડ સામે 202 રનની સફળતાપૂર્વક મહિલાને 66 રનથી પ્રથમ વન-ડે આંતરરાષ્ટ્રીય મેચમાં જીતવામાં મદદ કરી.

મેચ મંચ કેન્દ્ર જુઓ

ઝડપી ગોલંદાજી પાંડેએ મુલાકાતીઓને 27/2 માં ઘટાડ્યા હતા અને બિસ્ટે, ડાબોડી સ્પિનરને 111/3 થી 136 સુધી પરાજય આપ્યો હતો. બિશ્તેથી ફીલ્ડિંગના તીવ્ર ભાગે ભારતને સફળતા મળી, તેણે ઈંગ્લેન્ડ ઈંગ્લેન્ડને શુક્રવારે, 22 ફેબ્રુઆરીએ 41 મી ઓવરમાં ત્રણ વિકેટ સાથે ત્રણ વિકેટ સાથે પકડ્યા.

અગાઉ, બેટિંગ કરવા માટે પૂછવામાં આવતા, ભારત પણ મધ્યમ ક્રમના પતનનો ભોગ બન્યો હતો, મિથુલી રાજ, કેપ્ટન, ઈનિંગ્સમાં સ્થિર રહ્યો અને અનુભવી ઝુલન ગોસ્વામીએ છેલ્લા 200 રન બનાવ્યા.

ઈંગ્લેન્ડ, એમી જોન્સ અને પેરેડીની શરૂઆતમાં સારાહ ટેલર પાછો ફર્યો, તે ચેઝમાં સાવચેતી સાથે આગળ વધી રહ્યો હતો. જ્યારે ટેમ્મી બીઆમોન્ટ (18) એ બપ્ટ દ્વારા ટૂંકા દંડમાં ફટકારેલી દીપ્તિ શર્મા સામે સ્વિપ શોટનો ભંગ કર્યો, 14 મી ઓવરમાં ઈંગ્લેન્ડ 38/3 માં કેટલીક મુશ્કેલીમાં હતો.

કૅપ્ટન હિથર નાઈટ અને નેટાલી સાયવર (44) એ ચોથી વિકેટ માટે 73 રનની ભાગીદારી સાથે ઈનિંગ્સને પુનર્જીવિત કર્યા. બન્ને બેટ્સમેનોએ શર્મા, બિશ્ત અને પૂનમ યાદવના ભારતના સ્પિન ત્રિમાસિક સામે ગ્રાઉન્ડમાં સીમાચિહ્નો ખોલીને, કવર્સ દ્વારા ડ્રાઇવિંગ કરીને મધ્ય વિકેટ દ્વારા શોર્ટ-પિચ ડિલિવરી ખેંચીને ભારતના સ્પિન ત્રિમાસિક સામે વધુ આરામદાયક વધારો કર્યો હતો.

બિન-સ્ટ્રાઇકરના અંતે સાયન્સને આઉટ કરવા માટે તેણે પોતાની બોલિંગથી બિશ્ટને એક સ્માર્ટ ફિલ્ડિંગ પ્રયાસ કર્યો હતો; તેણીએ નાઈટ દ્વારા તેના પર અડધી વોલી પર હિટ કરીને બોલને એકઠી કરી, અને સ્ટિવર્સ માટે ગયો, જેણે સાયવરને પકડી રાખ્યો હતો, જેણે ખૂબ દૂર સુધી પીછો કર્યો હતો. ડેનીયલ વ્યાટ દ્વારા ઓફર કરાયેલા કેચમાં તે હડસેલો હતો, જેણે શર્માને ડિલિવરી કરી દીધી હતી.

જેમીમા રોડ્રીગ્યુસે તેના ઘરની ભીડ સામે ભારત માટે ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું. ફોટો: એએફપી

જેમીમા રોડ્રીગ્યુસે તેના ઘરની ભીડ સામે ભારત માટે ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું. ફોટો: એએફપી

તીવ્ર વળાંક અને બાઉન્સ સાથે, તેણીએ કેથરિન બ્રંટનો સ્ક્વેર બનાવ્યો, જે તાનીયા ભાટિયા દ્વારા સ્ટમ્પ થયો હતો. પૂંછડી સાફ કરવામાં તેણીને થોડી મુશ્કેલી હતી. નાઈટ ઇંગ્લેન્ડના એકમાત્ર યોદ્ધા હતા, 39 * પર ફસાયેલા.

અડધા માર્ગે, ઈંગ્લેન્ડ પાસે તેમની બોલિંગ કામગીરીથી ખુશ થવાનું કારણ હતું. તેઓએ ભારતને 69/0 થી 95/5 સુધી ઘટાડ્યો હતો.

ઓપનર જેમીમા રોડ્રીગ્યુસે તે રનનો ભાગ બનાવ્યો હતો. તેણીએ જવા માટે થોડો સમય લીધો, પરત ફરેલા બ્રંટ દ્વારા ખાસ કરીને શાંત રાખ્યો, પરંતુ ઝડપથી તેની રેન્જ મળી, તેના પૅડ બોલ ફેંકી દીધી અને નસીબનો આનંદ માણ્યો કેમ કે ઘણા જાડા કિનારીઓ સીમા પર ઉતર્યા.

ભારતના ઘણા વિકેટો ગુમાવ્યા પછી મીઠાલી રાજએ ઈંગ્લેન્ડની ટીમની સંખ્યા 4 થી સ્થગિત કરી. ફોટો: એએફપી

ભારતના ઘણા વિકેટો ગુમાવ્યા પછી મીઠાલી રાજએ ઈંગ્લેન્ડની ટીમની સંખ્યા 4 થી સ્થગિત કરી. ફોટો: એએફપી

તેના સ્મૃતિ ભાગીદાર, સ્મૃતિ મંન્નાને, પોતાની જાતને સ્થાયી થવા માટેનો સમય મળ્યો. બંનેએ પ્રથમ 15 ઓવરમાં પ્રથમ વિકેટ માટે 69 રન ઉમેર્યા, અને તેમની વચ્ચે 10 સીમાચિહ્ન કરી.

પરંતુ, 16 મી ઓવરમાં મોઢાનાની વિકેટો જ્યોર્જિયા એલ્વિસ દ્વારા 24 બોલમાં ફટકારવામાં આવી હતી, તેણે પતનની શરૂઆત કરી હતી કારણ કે ભારત 26 રને પાંચ વિકેટ ગુમાવી ચૂક્યો હતો. ડાબોડી સ્પિનર ​​સોફી ઇક્લેસ્ટોનને શર્મા (7) ની પકડવામાં આવી અને રોડ્રીગ્યુઝને પાછો ફટકારવા માટે 58 બોલની 48 રનની બોલિંગ બેટ્સમેનને પાછો મોકલવાની ફરજ પડી.

હર્મનપ્રીત કૌરની ગેરહાજરીની અનુભૂતિને કારણે ટીમમાં તેના સ્થાને, ડેબ્યુટન્ટ હારિન દેઓલને સાયફર ફોર 2 દ્વારા પાછા મોકલવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે મોના મેશ્રમ એક બતક માટે વૈજ્ઞાનિક દ્વારા એલબીડબ્લ્યુમાં ફસાયેલા હતા.

પાંડેએ વિનાશક કામ શરૂ કર્યું અને બિશ્તે તેને ભારત માટે સમાપ્ત કર્યું. ફોટો: એએફપી

પાંડેએ વિનાશક કામ શરૂ કર્યું અને બિશ્તે તેને ભારત માટે સમાપ્ત કર્યું. ફોટો: એએફપી

ભાટિયાએ વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન ભાટિયા સાથે 54 રનની મહત્તવપૂર્ણ ભાગીદારી વહેંચવાનું શરૂ કર્યું, કેમ કે બંને મધ્યમ ઓવરમાં બેટિંગ કરી રહ્યા હતા. પરંતુ મિશ્રણ-અપથી ભાટિયા 38 મા ક્રમે આવી ગયો.

ઈલવિસ દ્વારા એલવીસ દ્વારા 44 માં એલબીડબ્લ્યુ ફસાઇ ગયા પછી, ગોસ્વામીએ મોડી રન ઉમેરવાની જવાબદારી લીધી. છેલ્લી ઓવરમાં અંતિમ વિકેટ બનતા પહેલા તેણે 37 બોલમાં 30 રન બનાવ્યા હતા.