શૂટિંગ વર્લ્ડ કપ તેના વશીકરણ ગુમાવતું નથી; ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા – 14 ઓલિમ્પિક ક્વોટા અખંડ છે

શૂટિંગ વર્લ્ડ કપ તેના વશીકરણ ગુમાવતું નથી; ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા – 14 ઓલિમ્પિક ક્વોટા અખંડ છે

નવી દિલ્હી: નેશનલ રાઇફલ એસોશિએશન ઑફ ઈન્ડિયા (એનઆરએઆઇ) એ આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રેસિડન્ટ અને સેક્રેટરી જનરલનો આભાર માન્યો હતો

શૂટિંગ

સ્પોર્ટ ફેડરેશન (આઇએસએસએફ), ભારતીય ઓલિમ્પિક એસોસિયેશન (આઇઓએ) ના પ્રમુખ નરિન્દર બત્રા અને રમત પ્રધાન રાજ્યવર્ધન સિંહ રાઠોડ શુક્રવારે, પછી

આંતરરાષ્ટ્રીય ઓલિમ્પિક સમિતિ

(

આઇઓસી

) ચાલુ રહેલા 16 ઓલિમ્પિક ક્વોટા સ્થાનોમાંથી માત્ર બેમાંથી જ રદ કરવાનો નિર્ણય લીધો

આઇએસએસએફ વર્લ્ડ કપ

અહીં આનો અર્થ એ છે કે અન્ય 14 ઓલમ્પિક ક્વોટા સ્થાનો, ટુર્નામેન્ટમાં સાત ઇવેન્ટ્સમાં સલામત છે.

આ પણ વાંચો: પાકિસ્તાનને વીઝા કર્યા પછી, આઈઓસીએ બે ઓલમ્પિક ક્વોટા રદ કર્યા અને ભવિષ્યની ઇવેન્ટ્સ યોજવા માટે ભારત સાથે વાટાઘાટો સ્થગિત કરી.

આ વર્લ્ડ સ્પોર્ટ્સ આઇએસએસએફ, આઇઓસી, આઇઓએ અને અન્ય હિસ્સેદારોના માતાપિતા, રમત મંત્રાલય વચ્ચેની વાટાઘાટની વાત છે.

આઇએસએસએફની ટુર્નામેન્ટ માટેની એન્ટ્રી સૂચિ અનુસાર, નવી દિલ્હી વિશ્વ કપમાં ભાગ લેનારાઓની અંતિમ સંખ્યા હવે 500 ની છે. પાકિસ્તાનના બે શૂટર્સને વિઝા આપવામાં આવ્યા નહીં તે પછી આ રહ્યું.

ભારતીય વિઝાના અમલને લીધે પાકિસ્તાની ટીમની ભાગીદારીને નકારી કાઢ્યા પછી, જે ઓલિમ્પિક ચાર્ટરનું ઉલ્લંઘન છે, આઇઓસી શુક્રવારે સવારે (ઇન્ડિયા ટાઇમ) જાહેરાત કરી હતી કે તેણે ઇવેન્ટમાંથી બે ઓલમ્પિક ક્વોટા સ્થાનો પાછી ખેંચી લીધી છે. પાકિસ્તાની શૂટર્સનો ભાગ લેવાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું – મેનની 25 મી રેપિડ ફાયર પિસ્તોલ. અન્ય ઇવેન્ટ્સમાં ઓલિમ્પિક કોટા અકબંધ રહે છે, જેણે ખાતરી આપી છે કે નવી દિલ્હી વિશ્વ કપ દ્વારા તેના વશીકરણ ગુમાવ્યા નથી.

મેન્સ 25 મી રેપિડ ફાયર પિસ્તોલ ઇવેન્ટમાં ત્રણ ભારતીય શૂટર્સનો અનિશ ભણવાલા, અર્પિત ગોયલ અને આદર્શ સિંહ છે. આ ઇવેન્ટમાં અન્ય બે ભારતીય શૂટર્સનો, ભાવેશ શેખાવાત અને ગુરપ્રીત સિંહ, ફક્ત ન્યૂનતમ ક્વોલિફિકેશન સ્કોર માટે શૂટિંગ કરી રહ્યા છે અને તે મેડલ અથવા ઓલમ્પિક ક્વોટ્સ માટે પાત્ર બનશે નહીં.

આઇઓસીએ આઇએસએસએફને “હવે ઓલમ્પિક ક્વોટાના બે ઉપલબ્ધ સ્થાનો કેવી રીતે ફરીથી સોંપવામાં આવશે તેના પર દરખાસ્ત કરવા માટે પૂછ્યું છે.” બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, હજુ સુધી કોઈ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો નથી કે ભવિષ્યના ટૂર્નામેન્ટમાં આ બે રદ ઓલિમ્પિક કોટા ઉમેરવામાં આવશે.

દરમિયાન, એનઆરએઆઇએ એક નિવેદન બહાર પાડ્યું હતું કે, “નવી દિલ્હી વર્લ્ડ કપની સંગઠન સમિતિએ આઈએસએસએફના પ્રમુખ વ્લાદિમીર લિસિન, આઇએસએસએફના સેક્રેટરી જનરલ એલેક્ઝાન્ડર રેટનર, આઇઓએના પ્રમુખ ડૉ. નારિન્દર બત્રા અને યુવા બાબતોના પ્રધાનને ખુલ્લી રીતે આભાર માનવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી છે. અને રમતના કર્નલ (નિવૃત્ત) આરવીએસ રાઠોડ એક તકલીફ અને જટિલ પરિસ્થિતિમાં શ્રેષ્ઠ શક્ય પરિણામ ખાતરી કરવા માટે. ”

એનઆરએઆઇએ આગળ ખાતરી આપી કે તે “અન્ય આકસ્મિક અને અભૂતપૂર્વ દૃશ્યના ભાવિ પરિણામોને સંબોધવા” માટેના અન્ય સંબંધિત હિસ્સેદારો સાથે કામ કરતી વખતે “આઇઓસી દ્વારા ઉઠાવવામાં આવેલા અન્ય મુદ્દાઓને સંબોધશે”.