સીએફ મોટો 250 એનકે ભારતમાં પરીક્ષણ પર જાસૂસી – કેટીએમ ડ્યુક 250 હરીફ – રશલેન

સીએફ મોટો 250 એનકે ભારતમાં પરીક્ષણ પર જાસૂસી – કેટીએમ ડ્યુક 250 હરીફ – રશલેન

2015 માં, હૈદરાબાદ સ્થિત એઈડર મોટર્સે ભારતમાં સી.એફ. મોટો મોટરસાયકલો શરૂ કરવાની તેમની યોજનાની જાહેરાત કરી હતી. સીએફ મોટો એક ચાઇનીઝ બ્રાન્ડ છે, અને એઈડર મોટર્સને ભારતમાં બ્રાંડનો એકમાત્ર વિતરક બનવાનો કરાર કરવામાં આવ્યો છે.

પરંતુ 2016 માં, ઇડર મોટર્સને કપટ કંપની જાહેર કરવામાં આવી. લોકોના શાસન માટે તેમના ચેરમેનને ધરપકડ કરવામાં આવી હતી . અને તે સી.એફ. મોટોની ભારતની મુસાફરીનો અંત હતો. આ જાસૂસ શોટ ઉભર્યા ત્યાં સુધી.

છબી – રાઇડર જનજાતિ

ફેસબુક પર રાઇડર જનજાતિના લોકોએ એક છૂટાછવાયા મોટરસાઇકલના જાસૂસ ફોટા શેર કર્યા છે. આ નવી સીએફ મોટો 250 નગ્ન સ્પોર્ટ્સ બાઇક છે. તેમના જણાવ્યા અનુસાર, છૂટાછવાયા મોટરસાઇકલ ભારતમાં જોવા મળી હતી.

હવે એવો પ્રશ્ન ઊભો થયો છે – એઈડર મોટર્સ સાથે, હવે સી.એફ. મોટો બ્રાન્ડને ભારતમાં લાવવાનું કોણ વિચારી રહ્યું છે? લોહિયા ઓટો અથવા યુએમ દાવેદારો હોઈ શકે છે? અથવા બેંચમાર્કિંગ હેતુ માટે, સીએફ મોટો 250 એનકે પ્રતિસ્પર્ધા ઉત્પાદક દ્વારા પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે? આ ક્ષણે કોઈ ચોક્કસ શોટ જવાબ ઉપલબ્ધ નથી.

સીએફ મોટોનો દાવો છે કે તેમની પાસે વિશ્વભરમાં 1,900 થી વધુ ડીલર સાથી છે, જે તેમને બે વ્હીલર્સ, તમામ ભૂપ્રદેશ વાહનો, સાઇડ-બાય-સાઇડ યુટિલિટી વાહનો અને પાવરપોર્ટ્સ એન્જિન વેચવામાં મદદ કરે છે. 250 એનકે વિશે વાત કરતા, તે ચીન, ઓસ્ટ્રેલિયા, યુરોપ, દક્ષિણ પૂર્વ એશિયા, નેપાળ વગેરે સહિત ઘણાં દેશોમાં વેચાણ પર છે અને ભારતમાં અન્ય ચીનના બ્રાન્ડેડ બે વ્હીલર્સની તુલનામાં, આને વાસ્તવમાં સારું થયું છે. મીડિયા તેમજ માલિકોની સમીક્ષાઓ.

સીએફ મોટો 250 એનકે એક સિલિન્ડર 250 સીસી ડીઓએચસી એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે જે 26.51 પીએસ અને 22 એનએમ ટોર્ક પહોંચાડે છે. તેમાં 151 કિલો વજનનું વજન છે. કિસકા ડિઝાઇન દ્વારા મોટરસાયકલ બનાવવામાં આવી છે. તેમાં આધુનિક સ્ટીલ ટ્યુબ્યુલર ચેસિસ, ફ્રન્ટમાં યુએસડી ફોર્ક, પાછળના ભાગમાં મોનો-આંચકો, આગળના ભાગમાં ડિસ્ક બ્રેક્સ અને જે. જુઆન બ્રેક્સ, ડ્યુઅલ એબીએસથી પાછળ છે. ઑસ્ટ્રેલિયામાં, તેની કિંમત એયુડી 3,990 ડોલર છે, જે આશરે 2 લાખ રૂપિયા છે. આ કિંમત અને સ્પેક્સ પર, સીએફ મોટો એનકે કેટીએમ ડ્યુક 250 માટે સંપૂર્ણ પ્રતિસ્પર્ધી લાગે છે.