MWC 2019: 5 જી અને ચીન વિશ્વની સૌથી મોટી મોબાઇલ ટ્રેડ શો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ પર પ્રભુત્વ કરશે

MWC 2019: 5 જી અને ચીન વિશ્વની સૌથી મોટી મોબાઇલ ટ્રેડ શો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ પર પ્રભુત્વ કરશે

મે MWC 2019, મોબાઇલ વર્લ્ડ કોંગ્રેસ, MWC 2019 બાર્સેલોના, MWC ટોપ ન્યૂઝ, MWC ટોપ ઘોષણાઓ, ઓપ્પો, XIomi, Xiaomi Mi 9, હુવેઇ 5 જી, 5 જી ટેક
5 જી ફોન્સ બાર્સેલોનામાં MWC 2019 માં મોટી ચર્ચા કરશે, જ્યારે ચીનીઓ પણ મોટી સ્પ્લેશ કરવાની અપેક્ષા રાખે છે. (છબી સ્રોત: બ્લૂમબર્ગ)

પાંચમી પેઢીના વાયરલેસ નેટવર્ક્સ અને સારા કેમેરાવાળા સ્માર્ટફોન્સ મોબાઇલ ઉદ્યોગમાં મોબાઇલ વર્લ્ડ કોંગ્રેસ (MWC) માં વિશ્વના સૌથી મોટા વેપાર મેળા પર મુખ્ય ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે, જે 25 ફેબ્રુઆરીના રોજ બાર્સેલોનામાં ખુલશે. ઘણી કંપનીઓ નવી પ્રોડક્ટ્સ બતાવશે કે 5 જી કનેક્ટિવિટી અને સંભવતઃ સુધારેલા કેમેરા સાથે આવશે અને ચીનની ઘોષણાઓ સાથે અહીં આગળ વધવાની અપેક્ષા છે.

વાણિજ્યિક 5 જી સેવાઓ આ વર્ષના અંતમાં ઘણા બજારોમાં શરૂ થવાની ધારણા છે, તેથી ઓપરેટરો અને હેન્ડસેટ ઉત્પાદકો બંને વચ્ચે પાંચમી પેઢીના વાયરલેસ નેટવર્ક્સની હાઈપ બનાવવા માટે સ્પર્ધા છે. ઝડપી ગતિથી નીચી વિલંબથી, 5 જી એ 4 જી / એલટીઇ ટેક્નોલૉજીથી એક વિશાળ પગલું છે. જોકે, અમે માત્ર 5 જીના પ્રારંભિક તબક્કામાં છીએ, મોટા વિક્રેતાઓ અને ટેલિકોમ ઑપરેટર્સ 5 જી, તેની ગુણવત્તા અને ભવિષ્યના બાર્સેલોના ટ્રેડ શોમાં વાત કરશે.

MWC 2019 માં, ઘણા હાઇ-પ્રોફાઇલ સ્માર્ટફોન વિક્રેતાઓ 5 જી-તૈયાર ફોન લોન્ચ કરવા માટે તૈયાર છે. બ્રાન્ડ્સ 2019 ના બીજા ભાગમાં લક્ષ્યાંકિત કરી રહ્યા છે, જ્યારે 5 જી સ્માર્ટફોન્સની પહેલી વેગ રિટેલ છાજલીઓને ફટકારશે. ક્વૉકોમ દ્વારા શોના પહેલા તેના નવા સ્નેપડ્રેગન x55 મોડેમની જાહેરાત સાથે, 5 જી-સક્ષમ સ્માર્ટફોન વાર્ષિક મોબાઇલ વર્લ્ડ કોંગ્રેસ પર પ્રભુત્વ મેળવશે.

કેનાલિસીના એનાલિસ્ટ બેન સ્ટેન્ટનએ ઈમેઈલએક્સપ્રેસ ડોક્યુમેન્ટને એક ઇમેઇલમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમે ચોક્કસપણે 5 જી સ્માર્ટફોન્સની ઘોષણાઓની અપેક્ષા રાખીએ છીએ.” “સંભવિત છે કે આ ઉપકરણોનું અનાવરણ કરવામાં આવશે, પરંતુ લોન્ચ તારીખો અસ્પષ્ટ હશે, અને વાસ્તવમાં તે બજાર-થી-બજારથી બદલાઈ શકે છે.”

પછી ત્યાં ફોલ્ડબલ ફોન છે. સેમસંગે આ અઠવાડિયે તેના ગેલેક્સી ફોલ્ડની જાહેરાત કરી દીધી છે અને તે સંભવ છે કે અન્ય મુખ્ય બ્રાન્ડ્સ MWW સહિત MWW પર તેમના પોતાના ફોલ્ડ કરી શકાય તેવા સ્માર્ટફોન સાથે આવશે. પરંતુ તમામ પ્રસિદ્ધિ હોવા છતાં, સ્ટેન્ટન કહે છે કે, મેગાવોટના દરેક વિક્રેતા માટે ફોલ્ડબલ મહત્ત્વની થીમ રહેશે નહીં. “સૌથી મોટા R & D બજેટવાળા મોટા વિક્રેતાઓ તેમની ફોલ્ડ કરી શકાય તેવી ફોન વ્યૂહરચનાની વિગતો રજૂ કરવા માટે તૈયાર રહેશે,” તે સમજાવે છે.

“સેમસંગ ગેલેક્સી ફોલ્ડ સાથે હશે, પરંતુ ગ્લાસ બૉક્સની અંદર ડિસ્પ્લે પર આવી શકે છે, કેમ કે સેમસંગ તેના રહસ્યોને લપેટી હેઠળ રાખે છે.”

ઊંચા ભાવને કારણે ફોલ્ડબલ ફોન્સ પ્રારંભિક સ્વીકારનારાઓને લક્ષ્યાંક બનાવવાની શક્યતા છે, સ્ટેન્ટન કહે છે કે તાત્કાલિક સ્માર્ટફોન વલણ “ટ્રીપલ કેમેરા સેટઅપ્સ, તેમજ ઉપકરણો” જેનો ઉપયોગ છિદ્ર પંચ પ્રદર્શનનો ઉપયોગ કરે છે તે “ઉપકરણોની ઝાંખી” એક ઉત્તમ પ્રદર્શન. ”

વલણોના સંદર્ભમાં, MWC ખાતે આ વર્ષે મિડ-રેન્જ અને લો-એન્ડ ફોન પર વધુ ભાર મૂકવામાં આવશે. સ્ટેન્ટન માને છે કે નોકિયા , અલ્કાટેલ અને ઝેડટીઇ જેવા ખેલાડીઓ ગ્રાહકોને ખાતરી આપવાનો પ્રયત્ન કરશે કે તેમના ઉપકરણો શ્રેષ્ઠ છે, પરંતુ એમ પણ ચેતવણી આપે છે કે તેઓ એમડબલ્યુસીના અવાજમાં ખોવાઈ જાય છે.

સ્ટેનને જણાવ્યું હતું કે આ વર્ષે ચીન સ્માર્ટફોન બ્રાન્ડ્સ મોબાઇલ વર્લ્ડ કોંગ્રેસમાં મોટી જાહેરાત કરશે તેવી ધારણા છે. ચીનના વિક્રેતાઓ આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણ માટે યુરોપ તરફ જોતા હોવાથી છેલ્લાં કેટલાંક વર્ષોમાં વિશ્વમાં સૌથી મોટી મોબાઇલ જાહેરાત અને વેપાર શો પર તેમનો હિસ્સો વધ્યો છે.

“આ બ્રાન્ડ્સ બજાર વિશે ગંભીર છે, તો યુરોપમાં ઑપરેટર્સ કામ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, તેથી બંને એમ.ડબલ્યુસીનો ઉપયોગ તેમની ખર્ચ શક્તિ અને યુરોપની સમર્પણના શોકેસ તરીકે કરશે.” સ્ટેન્ટન અપેક્ષા રાખે છે કે ઓપ્પો અને સિયોમી બંને મોટી સ્પ્લેશ બનાવવાનો પ્રયાસ કરશે.

ઓપ્પો એક નવું સ્માર્ટફોન બતાવશે જેમાં ટ્રિપલ કેમેરા સિસ્ટમ શામેલ છે જે કોઈપણ વિગતો ગુમાવ્યા વિના 10x ઝૂમ પ્રાપ્ત કરી શકે છે, ઝિયાઓમી તેના ફ્લેગશિપ એમઆઇ 9 સ્માર્ટફોન લોન્ચ કરશે.

ડિસક્લેમર: ઓપ્પો ઇન્ડિયાના આમંત્રણ પર રિપોર્ટર બાર્સેલોનામાં છે