એલજીએ તેના નવા ફ્લેગશિપ જી 8 થિનક્યુ અને તેનું પ્રથમ 5 જી સ્માર્ટફોન, વી 50 થિનક્યુ – નિયોવીન રજૂ કર્યું છે

એલજીએ તેના નવા ફ્લેગશિપ જી 8 થિનક્યુ અને તેનું પ્રથમ 5 જી સ્માર્ટફોન, વી 50 થિનક્યુ – નિયોવીન રજૂ કર્યું છે

એલજી વી 50 થિનક્યુ

બાર્સેલોનામાં મોબાઇલ વર્લ્ડ કોંગ્રેસ ખાતેની આ ઇવેન્ટમાં, એલજીએ ક્વોલકોમના નવા સ્નેપડ્રેગન 855 ચિપસેટ દ્વારા સંચાલિત નવા ફ્લેગશિપ સ્માર્ટફોનની જોડીની જાહેરાત કરી હતી. જી 8 થિનક્યુ ગયા વર્ષના જી 7 ની અનુગામી છે, વી 50 થિનક્યુ કંપનીનું પ્રથમ 5 જી હેન્ડસેટ છે.

જી 8 થિનક્યુની મુખ્ય વિશેષતાઓમાંની એક ઝેડ કેમેરા છે, જે હાવભાવ ઓળખ માટે એક TOF સેન્સરનો ઉપયોગ કરે છે. ઉદાહરણ તરીકે, ત્યાં હેન્ડ ID નામની એક સુવિધા છે, જે તમારા હાથની આકારને, તેના નસોને જમણી બાજુએ ઓળખે છે. તમે તમારા હાથને ફ્રન્ટ કેમેરા આગળ મૂકીને ફોનને અનલૉક કરી શકો છો. એલજી એમ પણ કહે છે કે કૅમેરો પ્રકાશથી પ્રભાવિત નથી થતો, તેથી તે કોઈ પણ પ્રકાશની સ્થિતિમાં તમારા હાથ અથવા ચહેરાને ઓળખી શકતું નથી, પણ તમે તેને સ્વયં સાથે પણ મૂર્ખ બનાવી શકતા નથી.

બાયોમેટ્રિક પ્રમાણીકરણ સિવાય, તમે હાવભાવ માટે ઝેડ કૅમેરોનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. તમે તેનો ઉપયોગ કૉલ્સનો જવાબ આપવા, સ્ક્રીનશૉટ્સ લેવા, એપ્લિકેશન્સ વચ્ચે સ્વિચ કરવા અથવા વોલ્યુમને સમાયોજિત કરવા માટે કરી શકો છો.

જી 8 થિનક્યુ ડ્યુઅલ-લેન્સ રીઅર કૅમેરાનો ઉપયોગ કરે છે, એફ / 1.5 એપરચર સાથે 12 એમપી મુખ્ય સેન્સર અને એફ / 1.9 એપરચર સાથે 16 એમપી વાઇડ-એંગલ સેન્સર સાથે. પાછળનો કૅમેરો પોર્ટ્રેટ મોડ વિડિઓને પણ સમર્થન આપે છે, જે સ્નેપડ્રેગન 855 ચિપસેટ દ્વારા સક્ષમ છે.

અન્ય વસ્તુ જે નોંધનીય છે તે છે કે હેન્ડસેટમાં 6.1-ઇંચ 19.5: 9 3120×1440 OLED પ્રદર્શન શામેલ છે. જી-સીરીઝનો તે પ્રથમ હેન્ડસેટ છે જે બેકલાઇટ એલસીડીને બદલે OLED નો ઉપયોગ કરે છે, કારણ કે ઓએલડીડી અગાઉ વી-સીરીઝ માટે વિશેષ હતો.

અન્ય સ્પેક્સમાં 6 જીબી રેમ, 128 જીબી સ્ટોરેજ 2TB સુધી વિસ્તૃત, અને 3,500 એમએએચ બેટરી શામેલ છે. તે એલજીના બૂમબોક્સ સ્પીકરને ડીટીએસ સાથે પણ પેક કરે છે: એક્સ ઑડિઓ માટે, અને વધુ સારી હેડફોન અનુભવ માટે તેની 32-બીટ હાય-ફાઇ ક્વાડ ડીએસી.

અને પછી એલજી વી 50 થિનક્યુ, 5 જી હેન્ડસેટ છે જે સ્નેપડ્રેગન 855 ચિપસેટનો પણ ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ સ્નેપડ્રેગન X50 5G મોડેમ સાથે. વી 50 થિનક્યુમાં 6.4-ઇંચનું ઓએલડીડી ફુલવિઝન ડિસ્પ્લે, 19.5: 9 પાસ રેશિયો સાથે પણ શામેલ છે.

તેની પાસે 4000 એમએએચ પર મોટી બેટરી છે, જે 5 જી દ્વારા વપરાશમાં લેવાયેલી શક્તિ માટે ચોક્કસપણે જરૂરી રહેશે. વી 50 તેના ટ્રીપલ-લેન્સ કેમેરાને 12 એમપી એફ / 1.5 સ્ટાન્ડર્ડ લેન્સ, 16 એમપી એફ / 1.9 વાઇડ-એન્ગલ લેન્સ અને 12 એમપી એફ / 2.4 ટેલિફોટો લેન્સ સાથે જાળવી રાખે છે.

એલજીએ ડ્યુઅલ સ્ક્રીન એસેસરીની પણ જાહેરાત કરી હતી, જે કવર કેસ જેવું લાગે છે. તે 6.2 ઇંચની સ્ક્રીન ઉમેરે છે, જે સ્વતંત્ર રીતે સંચાલિત થઈ શકે છે. કંપની એક સ્ક્રીન પર મૂવી જોવાનું અને બીજા પર આઇએમડીબી શોધીને ઉદાહરણ પૂરું પાડે છે. તે તમને એક સ્ક્રીનને ઑનસ્ક્રીન કીબોર્ડ તરીકે ઉપયોગમાં લઈ શકે છે, તેથી કીબોર્ડ આ મૂલ્યની ટોચ પર છબીમાં જોવા મળતા મૂલ્યવાન સ્ક્રીન રીઅલ એસ્ટેટ લેતું નથી.

જી 8 થિનક્યુ અને વી 50 થિનક્યુ બંને માટે કિંમત અને પ્રાપ્યતા કેરિયર્સ દ્વારા જાહેર કરવામાં આવશે.