આહારની દુઃખ – એશિયન ઉંમર

આહારની દુઃખ – એશિયન ઉંમર

આહારની સ્વ-દેખરેખની પ્રક્રિયા માનવામાં આવે તે કરતાં ઓછી અસંમત છે: અભ્યાસ.

વૉશિંગ્ટન : વજન ગુમાવવાની સફળતાના શ્રેષ્ઠ આગાહીમાંની એક છે દિવસ દરમિયાન કેલરી અને ચરબીનું સેવન મોનિટરિંગ અને રેકોર્ડિંગ. જો કે ડાયેટરી સ્વ-દેખરેખને વ્યાપક રૂપે અપ્રિય અને સમય-લેનારા તરીકે જોવામાં આવે છે, ઘણા વજન-ગુમાવનારાઓ તે કરવા માટે ઇચ્છા શક્તિનો ઉપયોગ કરી શકતા નથી.

માર્ચ, 2010 માં સ્થૂળતાના એક નવા સંશોધનમાં પ્રકાશિત થવું સૂચવે છે કે ડાયેટરી સ્વ-દેખરેખની વાસ્તવિકતા ખ્યાલ કરતાં ઘણી ઓછી અસંમત હોઇ શકે છે. અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે તેમના આહારના વપરાશની દેખરેખ રાખવાના છ મહિના પછી, ઑનલાઇન વર્તણૂકીય વજન-નુકશાન પ્રોગ્રામમાં સૌથી સફળ સહભાગીઓએ પ્રવૃત્તિ પર દિવસ દીઠ ફક્ત 14.6 મિનિટનો સરેરાશ ખર્ચ કર્યો હતો.

પ્રોગ્રામના સહભાગીઓએ ખાય છે તે તમામ ખાદ્ય પદાર્થો અને પીણાઓ માટે, તેમજ ભાગ કદ અને તૈયારી પદ્ધતિઓ માટે કેલરી અને ચરબી રેકોર્ડ કર્યું છે. યુનિવર્સિટી ઓફ વર્મોન્ટ અને દક્ષિણ કેરોલિના યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ આ અભ્યાસ કર્યો હતો, તે અભ્યાસ એ છે કે આહારમાં સ્વયં-દેખરેખ રાખનારા લોકોએ વાસ્તવમાં તે વધારાના કિલોને સફળતાપૂર્વક ચલાવવા માટે કેટલો સમય લેવો જોઈએ.

અભ્યાસના અગ્રણી લેખક જીન હાર્વેએ કહ્યું, “લોકો તેને ધિક્કારે છે; તેઓ વિચારે છે કે તે ભારે અને ભયંકર છે, પરંતુ અમારો પ્રશ્ન એ હતો કે: આહારમાં સ્વયં-દેખરેખ રાખવામાં કેટલો સમય લાગે છે? “ઉમેરે છે,” જવાબ એ છે, ખૂબ નથી. ”

હાર્વે અને તેના સાથીઓએ ઑનલાઇન વર્તણૂક વજન નિયંત્રણ હસ્તક્ષેપમાં 142 સહભાગીઓની ડાયેટરી સ્વ-દેખરેખની ટેવો જોવી. 24 અઠવાડિયા માટે, પ્રતિભાગીઓ પ્રશિક્ષિત ડાયેટિશિયન દ્વારા સંચાલિત ઑનલાઇન જૂથ સત્ર માટે સાપ્તાહિક મળ્યા.

આ ઉપરાંત, સ્વયંસેવકોએ તેમની દૈનિક આહારની ઑનલાઇન ઑનલાઇન લોગ કરી, પ્રક્રિયામાં કેટલો સમય પસાર કર્યો અને કેટલી વાર તેઓએ લૉગ ઇન કર્યું તે રેકોર્ડનો રેકોર્ડ પાછો ખેંચી લેતી પ્રક્રિયામાં.

સહભાગીના સૌથી સફળ સભ્યો, તેમના શરીરના વજનના 10 ટકા જેટલા ભાગ લેનારા, પ્રોગ્રામના પ્રથમ મહિનામાં સ્વ-દેખરેખ પર દરરોજ 23.2 મિનિટનો સરેરાશ ખર્ચ કરતા હતા. છઠ્ઠા મહિના સુધી, સમય ઘટીને 14.6 મિનિટ થઈ ગયો હતો.

નોંધપાત્ર રીતે, મોટાભાગની વજન-નુકશાનની સફળતાની આગાહી એ મોનીટરીંગ કરવામાં સમય ન હતો પરંતુ લોગ-ઇન્સની આવર્તન, અગાઉના અભ્યાસોના નિષ્કર્ષને પુષ્ટિ આપી હતી. હાર્વેએ જણાવ્યું હતું કે, “જે લોકો દરરોજ ત્રણ અથવા વધુ વખત સ્વયં-દેખરેખ રાખતા હતા અને દિવસ પછી સુસંગત હતા, તેઓ સૌથી સફળ હતા.”

હાર્વેએ ડેટા રેકોર્ડિંગમાં સહભાગીઓની વધતી જતી કાર્યક્ષમતાને સ્વ-નિરીક્ષણ માટે જરૂરી સમયમાં ઘટાડો કર્યો છે અને વેબ પ્રોગ્રામમાં ફક્ત થોડા જ અક્ષરો દાખલ કર્યા પછી આપમેળે શબ્દો અને શબ્દસમૂહો પૂર્ણ કરવા માટેની પ્રગતિશીલ ક્ષમતાને આભારી છે. અભ્યાસના સૌથી મહત્વપૂર્ણ યોગદાન, હાર્વેએ જણાવ્યું હતું કે, સંભવિત વજન-ગુમાવનારાઓ વર્તણૂક લક્ષ્યોને સેટ કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

નો અંત