એચપી પેવેલિયન 15 જી રીવ્યુ – ફોર્બ્સ

એચપી પેવેલિયન 15 જી રીવ્યુ – ફોર્બ્સ

એચપી પેવેલિયન 15z એમેઝોન

એચપીની પેવેલિયન લાઇનમાં વર્કહર્સ મોડેલ છે જે માત્ર દરેક જણ માટે રચાયેલ છે – વિદ્યાર્થીઓથી એક્ઝિક્યુટિવ્સ માટે – જે ખૂબ પૈસા ખર્ચવા માંગતી નથી. પેવેલિયન 15 એ એએમડી પ્રોસેસરનો ઉપયોગ કરવામાં અનન્ય છે, જે ઇન્ટેલને સ્પર્ધક છે, સૈદ્ધાંતિક રીતે લોકો માટે ઉચ્ચ-અંતર પ્રદર્શન અને ગ્રાફિક્સ લાવવા માટે રચાયેલ છે.

ડિઝાઇન

પેવેલિયન 15 ઝેડ સાથે, પ્લાસ્ટિક સર્વત્ર છે, તેમ છતાં ઇંટ જેવી પેટર્ન અને ટેક્સચર   આપે   ડિવાઇસ ઓછામાં ઓછા કેટલાક વિઝ્યુઅલ ન્યુનન્સ અને ગ્રિપપિયર સપાટી. 15.6-ઇંચની સ્ક્રીન જોડીમાં સ્પેસિઅસ કીબોર્ડ છે જેમાં પૂર્ણ સાંખ્યિકીય કીપૅડ શામેલ છે પરંતુ ક્રિસ્પેસ્ટ ટાઇપિંગ અનુભવ ઓફર કરતું નથી. સ્પેસ બારની નીચે એક મોટા ટચપેડનો અર્થ એ થાય કે નૃત્ય માટે નૃત્ય માટે પુષ્કળ જગ્યા છે, જોકે બટનો સખત છે. 4.1 પાઉન્ડ અને 26 મીલીમીટરની જાડા પર, પેવેલિયન 15 ઝેડ એ જ વજન અને જાડાઈ એમએસઆઈ જીએફ 63 છે, જોકે આખા પ્લાસ્ટિકના બાંધકામથી તે ફ્લિમીયર લાગે છે. .   છેલ્લે, પાવર કેબલ તેના ચાર્જિંગ પોર્ટને ફીટ કરતું નથી   સારું,   અને ખૂબ જ સરળતાથી બહાર slips.

વિશેષતા

પેવેલિયન 15 ઝેડ શક્ય એટલું ઓછું ખર્ચ ઓછું રાખે છે, અને એએમડી પ્રોસેસર અને તેના સાથી ગ્રાફિક્સ ચિપ, એએમડી રેડિઓન વેગા 8. નીવિડિયા જીએફફોર્સ એમએક્સ 150 ની જેમ, વેગા 8 એક સામાન્ય અપગ્રેડ આપવા માટે રચાયેલ છે. ઇન્ટીગ્રેટેડ ગ્રાફિક્સ પર પ્રદર્શનમાં, જોકે, તે બુસ્ટનું પરીક્ષણ કરવામાં વધુ પડતું ન હતું. જ્યારે પેવેલિયન 15 જીની સ્ક્રીનની સરેરાશ તેજ હોય ​​છે, ત્યારે તેની સ્પષ્ટતા ભયંકર છે. જ્યાં સુધી તમે સંપૂર્ણ સ્ક્રીનને જોતા નથી   90 ડિગ્રી   કોણ, વિગતો દૂર ફેલાયેલ, બેકલાઇટ દ્વારા ધોવાઇ. લેપટોપ વપરાશકર્તાઓ માટે જેમને હંમેશાં સંપૂર્ણ દૃશ્ય કોણની વૈભવીતા હોતી નથી, તે નિરાશાજનક છે – અને સંભવિત રૂપે સ્વીકાર્ય નથી.

સ્પેક્સ

2 જીએચઝેડ એએમડી રાયઝન 5 2500 યુ ચિપ અને રેડિયન વેગા 8 ગ્રાફિક્સ કાર્ડ એ મશીનનું મુખ્ય છે, જેનો 8 જીબી રેમ તેમને પાછા લાવવા માટે છે. 15 જીઝમાં બે સંગ્રહ ઉપકરણો (આ કિંમતના સ્તર પર અસામાન્ય), 128 જીબી એસએસડી પ્રાથમિક ડ્રાઇવ અને 1 ટીબી પરંપરાગત હાર્ડ ડ્રાઈવ છે, વધુ કાયમી સ્ટોરેજ અને તમારા ઑપરેટિંગ સિસ્ટમ માટે એસએસડીનો ઉપયોગ કરવા માટેનો વિચાર અને વારંવાર ઉપયોગમાં લેવામાં આવવાનો આ વિચાર છે. એપ્લિકેશન્સ. પોર્ટ પસંદગી આશ્ચર્યજનક રીતે મજબૂત છે, બે યુએસબી 3.1 પોર્ટ્સ, એક યુએસબી 2.0, પૂર્ણ કદનું એચડીએમઆઇ, એક એસડી કાર્ડ સ્લોટ અને પૂર્ણ કદ   ઈથરનેટ   બંદર નોંધપાત્ર રીતે યુએસબી-સી કનેક્ટરનો અભાવ છે.

કામગીરી

સામાન્ય એપ્લિકેશન (વેબ પેજ રેંડરિંગ, વ્યવસાયિક ઉત્પાદકતા એપ્લિકેશન અને ડિજિટલ મીડિયા સર્જન કાર્ય સહિત) પર પ્રભાવ આશ્ચર્યજનક રીતે જ હતો, આ રાઉન્ડઅપના નીચલા સ્તર પર સ્કોર્સ સાથે, ક્ષેત્રના સરેરાશ કરતાં 10 ટકા ધીમું. ગ્રાફિક્સ-આધારિત બેંચમાર્ક વધુ સારા હતા, પરંતુ વધુ નહીં. રેડિઓ વેગા 8 ગ્રાફિક્સ પ્રોસેસર સાથે, 15z એ સંકલિત સાથે મશીનો કરતા લગભગ 50 થી 100 ટકા વધુ સારું બનાવ્યો   ગ્રાફિક્સ,   પરંતુ એસ્પાયર ઇ 15 કરતાં સતત ધીમું હતું, જેમાં ઓછામાં ઓછા 30 ટકા દ્વારા એનવીડીઆના એન્ટ્રી લેવલ એમએક્સ 150 ગ્રાફિક્સ પ્રોસેસરનો સમાવેશ થાય છે. સ્વાભાવિક રીતે, તે MSI GF63 કરતા ગ્રાફિક્સ કાર્યો પર ખૂબ ધીમું હતું, તેના ઉચ્ચ-અંતર ગ્રાફિક્સ કાર્ડ સાથે, જે કેટલાક પરીક્ષણો પર ચાર ગણા ઝડપી હતું. સુસંગતતા સમસ્યાને ટાંકતા 15z એ સુપરપોઝિશન પરીક્ષણ ચલાવી શક્યું નથી.

એચપી Pavillion 15z એચપી Pavillion 15z

* બેન્ચમાર્ક ચલાવવામાં અસમર્થ હતો.

બેટરી

5 કલાક અને 28 મિનિટનો રન સમય ભયંકર નથી, આ રાઉન્ડઅપમાં બેટરી જીવન પર બીજા ક્રમની સૌથી નીચલા સ્તરની 15z કમાવવા માટે પૂરતી ઓછી છે, જોકે બેટરી ઓછામાં ઓછા અડધા દિવસથી વધુ પ્રદાન કરવા માટે પૂરતી શક્તિશાળી છે. .

નિષ્કર્ષ

એચપીથી 440 ડોલરની કિંમતે, પેવેલિયન 15z આ રાઉન્ડઅપમાં સૌથી ખર્ચાળ સિસ્ટમ હતી, અને તે બતાવે છે. બિલ્ડ ગુણવત્તા સસ્તી લાગે છે, બૅન્ડેમાર્ક્સ સમગ્ર બોર્ડમાં જબરજસ્ત છે અને – સૌથી અગત્યનું – સ્ક્રીન ભાગ્યે જ ઉપયોગી છે. તે કહેવું પ્રેરણાદાયી છે કે તે સંપૂર્ણ રોક-ડાઉન પ્રાઇસ શોપર માટે યોગ્ય હોઈ શકે છે, પરંતુ હું ફક્ત તે દૃશ્ય જોઈ શકતો નથી જ્યાં લેનોવો ફ્લેક્સ 14, ફક્ત $ 20 માટે ઉપલબ્ધ છે, તે વધુ સારી પસંદગી નથી.

હવે ખરીદી કરો

“>

એચપીની પેવેલિયન લાઇનમાં વર્કહર્સ મોડેલ છે જે માત્ર દરેક જણ માટે રચાયેલ છે – વિદ્યાર્થીઓથી એક્ઝિક્યુટિવ્સ માટે – જે ખૂબ પૈસા ખર્ચવા માંગતી નથી. પેવેલિયન 15 એ એએમડી પ્રોસેસરનો ઉપયોગ કરવામાં અનન્ય છે, જે ઇન્ટેલને સ્પર્ધક છે, સૈદ્ધાંતિક રીતે લોકો માટે ઉચ્ચ-અંતર પ્રદર્શન અને ગ્રાફિક્સ લાવવા માટે રચાયેલ છે.

ડિઝાઇન

પેવેલિયન 15 ઝેડ સાથે, પ્લાસ્ટિક સર્વત્ર છે, તેમ છતાં ઇંટ જેવી પેટર્ન અને ટેક્સચર   આપે   ડિવાઇસ ઓછામાં ઓછા કેટલાક વિઝ્યુઅલ ન્યુનન્સ અને ગ્રિપપિયર સપાટી. 15.6-ઇંચની સ્ક્રીન જોડીમાં સ્પેસિઅસ કીબોર્ડ છે જેમાં પૂર્ણ સાંખ્યિકીય કીપૅડ શામેલ છે પરંતુ ક્રિસ્પેસ્ટ ટાઇપિંગ અનુભવ ઓફર કરતું નથી. સ્પેસ બારની નીચે એક મોટા ટચપેડનો અર્થ એ થાય કે નૃત્ય માટે નૃત્ય માટે પુષ્કળ જગ્યા છે, જોકે બટનો સખત છે. 4.1 પાઉન્ડ અને 26 મીલીમીટરની જાડા પર, પેવેલિયન 15 ઝેડ એ જ વજન અને જાડાઈ એમએસઆઈ જીએફ 63 છે, જોકે આખા પ્લાસ્ટિકના બાંધકામથી તે ફ્લિમીયર લાગે છે. .   છેલ્લે, પાવર કેબલ તેના ચાર્જિંગ પોર્ટને ફીટ કરતું નથી   સારું,   અને ખૂબ જ સરળતાથી બહાર slips.

વિશેષતા

પેવેલિયન 15 ઝેડ શક્ય એટલું ઓછું ખર્ચ ઓછું રાખે છે, અને એએમડી પ્રોસેસર અને તેના સાથી ગ્રાફિક્સ ચિપ, એએમડી રેડિઓન વેગા 8. નીવિડિયા જીએફફોર્સ એમએક્સ 150 ની જેમ, વેગા 8 એક સામાન્ય અપગ્રેડ આપવા માટે રચાયેલ છે. ઇન્ટીગ્રેટેડ ગ્રાફિક્સ પર પ્રદર્શનમાં, જોકે, તે બુસ્ટનું પરીક્ષણ કરવામાં વધુ પડતું ન હતું. જ્યારે પેવેલિયન 15 જીની સ્ક્રીનની સરેરાશ તેજ હોય ​​છે, ત્યારે તેની સ્પષ્ટતા ભયંકર છે. જ્યાં સુધી તમે સંપૂર્ણ સ્ક્રીનને જોતા નથી   90 ડિગ્રી   કોણ, વિગતો દૂર ફેલાયેલ, બેકલાઇટ દ્વારા ધોવાઇ. લેપટોપ વપરાશકર્તાઓ માટે જેમને હંમેશાં સંપૂર્ણ દૃશ્ય કોણની વૈભવીતા હોતી નથી, તે નિરાશાજનક છે – અને સંભવિત રૂપે સ્વીકાર્ય નથી.

સ્પેક્સ

2 જીએચઝેડ એએમડી રાયઝન 5 2500 યુ ચિપ અને રેડિયન વેગા 8 ગ્રાફિક્સ કાર્ડ એ મશીનનું મુખ્ય છે, જેનો 8 જીબી રેમ તેમને પાછા લાવવા માટે છે. 15 જીઝમાં બે સંગ્રહ ઉપકરણો (આ કિંમતના સ્તર પર અસામાન્ય), 128 જીબી એસએસડી પ્રાથમિક ડ્રાઇવ અને 1 ટીબી પરંપરાગત હાર્ડ ડ્રાઈવ છે, વધુ કાયમી સ્ટોરેજ અને તમારા ઑપરેટિંગ સિસ્ટમ માટે એસએસડીનો ઉપયોગ કરવા માટેનો વિચાર અને વારંવાર ઉપયોગમાં લેવામાં આવવાનો આ વિચાર છે. એપ્લિકેશન્સ. પોર્ટ પસંદગી આશ્ચર્યજનક રીતે મજબૂત છે, બે યુએસબી 3.1 પોર્ટ્સ, એક યુએસબી 2.0, પૂર્ણ કદનું એચડીએમઆઇ, એક એસડી કાર્ડ સ્લોટ અને પૂર્ણ કદ   ઈથરનેટ   બંદર નોંધપાત્ર રીતે યુએસબી-સી કનેક્ટરનો અભાવ છે.

કામગીરી

સામાન્ય એપ્લિકેશન (વેબ પેજ રેંડરિંગ, વ્યવસાયિક ઉત્પાદકતા એપ્લિકેશન અને ડિજિટલ મીડિયા સર્જન કાર્ય સહિત) પર પ્રભાવ આશ્ચર્યજનક રીતે જ હતો, આ રાઉન્ડઅપના નીચલા સ્તર પર સ્કોર્સ સાથે, ક્ષેત્રના સરેરાશ કરતાં 10 ટકા ધીમું. ગ્રાફિક્સ-આધારિત બેંચમાર્ક વધુ સારા હતા, પરંતુ વધુ નહીં. રેડિઓ વેગા 8 ગ્રાફિક્સ પ્રોસેસર સાથે, 15z એ સંકલિત સાથે મશીનો કરતા લગભગ 50 થી 100 ટકા વધુ સારું બનાવ્યો   ગ્રાફિક્સ,   પરંતુ એસ્પાયર ઇ 15 કરતાં સતત ધીમું હતું, જેમાં ઓછામાં ઓછા 30 ટકા દ્વારા એનવીડીઆના એન્ટ્રી લેવલ એમએક્સ 150 ગ્રાફિક્સ પ્રોસેસરનો સમાવેશ થાય છે. સ્વાભાવિક રીતે, તે MSI GF63 કરતા ગ્રાફિક્સ કાર્યો પર ખૂબ ધીમું હતું, તેના ઉચ્ચ-અંતર ગ્રાફિક્સ કાર્ડ સાથે, જે કેટલાક પરીક્ષણો પર ચાર ગણા ઝડપી હતું. સુસંગતતા સમસ્યાને ટાંકતા 15z એ સુપરપોઝિશન પરીક્ષણ ચલાવી શક્યું નથી.

એચપી Pavillion 15z એચપી Pavillion 15z

* બેન્ચમાર્ક ચલાવવામાં અસમર્થ હતો.

બેટરી

5 કલાક અને 28 મિનિટનો રન સમય ભયંકર નથી, આ રાઉન્ડઅપમાં બેટરી જીવન પર બીજા ક્રમની સૌથી નીચલા સ્તરની 15z કમાવવા માટે પૂરતી ઓછી છે, જોકે બેટરી ઓછામાં ઓછા અડધા દિવસથી વધુ પ્રદાન કરવા માટે પૂરતી શક્તિશાળી છે. .

નિષ્કર્ષ

એચપીથી 440 ડોલરની કિંમતે, પેવેલિયન 15z આ રાઉન્ડઅપમાં સૌથી ખર્ચાળ સિસ્ટમ હતી, અને તે બતાવે છે. બિલ્ડ ગુણવત્તા સસ્તી લાગે છે, બૅન્ડેમાર્ક્સ સમગ્ર બોર્ડમાં જબરજસ્ત છે અને – સૌથી અગત્યનું – સ્ક્રીન ભાગ્યે જ ઉપયોગી છે. તે કહેવું પ્રેરણાદાયી છે કે તે સંપૂર્ણ રોક-ડાઉન પ્રાઇસ શોપર માટે યોગ્ય હોઈ શકે છે, પરંતુ હું ફક્ત તે દૃશ્ય જોઈ શકતો નથી જ્યાં લેનોવો ફ્લેક્સ 14, ફક્ત $ 20 માટે ઉપલબ્ધ છે, તે વધુ સારી પસંદગી નથી.

હવે ખરીદી કરો