મેનેજર મોરીઝિયો સરરીના આદેશને નકારી કાઢવા માટે ગોલકીપર કેપા એરિઝબાલાગાને ચેલ્સિયાએ દંડ ફટકાર્યો – ટાઇમ્સ નાઉ

મેનેજર મોરીઝિયો સરરીના આદેશને નકારી કાઢવા માટે ગોલકીપર કેપા એરિઝબાલાગાને ચેલ્સિયાએ દંડ ફટકાર્યો – ટાઇમ્સ નાઉ

કેપા અર્રીઝબાલાગા

કેપા અર્રીઝબાલાગાએ પિચમાંથી બહાર આવવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. | ફોટો ક્રેડિટ: એપી

ચેલ્સિયાએ માન્ચેસ્ટર સિટી સામેના કારાબાઓ કપ ફાઇનલમાં બહાદુર દેખાવ આપ્યો. થોડા અઠવાડિયા પહેલા એક જ બાજુ સામે 6-0થી ડબિંગ કર્યા પછી, ચેલ્સિયાએ આ રમતને નાગરિકમાં લઇ જઇ, પરંતુ અંતે પેનલ્ટી શૂટઆઉટમાં ટૂંકા પડ્યા. પરંતુ મેચ પછીની બધી વાત એ ઘટના વિશેના અંતિમ તબક્કા દરમિયાન થતી ઘટના વિશે હતી. ઇવેન્ટ્સના અવિશ્વસનીય વળાંકમાં, ચેલ્સિયા ગોલકીપર કેપા એરિઝાબાલાગાએ વિલી કેબેલેરો માટે તેને સ્થાનાંતરિત કરવા માટે મેનેજર મોરિઝિઓ સરરીના આદેશને પાળવાનું નકાર્યું હતું.

ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓ અને પંડિતો દ્વારા અપમાનજનક પ્રદર્શનના દેખીતી શો માટે કેપાની ભારે ટીકા કરવામાં આવી હતી. હવે, મેચ પછીના દિવસો, ચેલ્સિયાએ રવિવારના કારાબાઓ કપની અંતિમ મેચમાં માન્ચેસ્ટર સિટીના સ્થાને હરાવવાનો ઇનકાર કરવા બદલ એક અઠવાડિયાના વેતનમાં એરિઝાબાલગાને દંડ કર્યો હતો. ક્લબ ચેલ્સિયા ફાઉન્ડેશનને કેપાના દંડનું દાન કરશે. સ્પેનિશ દ્વારા પણ નિવેદન બહાર પાડવામાં આવ્યું છે જ્યાં તેણે ફાઇનલમાં તેના કાર્યો માટે માફી માંગી છે.

“મેં ગઈકાલના ઇવેન્ટ્સ વિશે ઘણું વિચાર્યું છે. જો કે ત્યાં એક ગેરસમજ હતી, પ્રતિબિંબ પર, મેં પરિસ્થિતિને કેવી રીતે હાથ ધરી તે અંગે મેં મોટી ભૂલ કરી હતી,” કેપાએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

“હું આજે સંપૂર્ણ સમય અને કોચને, વિલી, મારી ટીમના સાથીઓ અને ક્લબમાં માફી માંગવા માટે સમય માંગતો હતો. મેં આ કર્યું છે અને હવે હું ચાહકોને પણ માફી માંગું છું.

“હું આ એપિસોડમાંથી શીખીશ અને ક્લબ નક્કી કરેલા કોઈપણ સજા અથવા શિસ્તને સ્વીકારશે.”

કેપાએ શૂટઆઉટ દરમિયાન લેરોય સેન પાસેથી દંડ બચાવ્યો હતો પરંતુ ચેલ્સિયાને કારાબાઓ કપ ફાઇનલથી માન્ચેસ્ટર સિટીમાં હારી જવાથી અટકાવી શક્યો નહીં. ટોપ્સી-ટર્વી મેચ મુલતવી રહી પરંતુ પેનલ્ટીઝ પર સિટી 4-3થી આગળ વધી.

કેપ્પાએ ઉનાળામાં ચેલ્સિયાના રેકોર્ડ પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા જ્યારે ક્લબ એટેલેટિકો બિલબાઓને 71 મિલિયન પાઉન્ડની સેવા માટે ચૂકવ્યો હતો. પરંતુ મેચ દરમિયાન તેની પ્રતિક્રિયાએ તેના મેનેજરને ટચલાઇન પર ગુસ્સે કર્યા. જ્યારે સરરી દેખીતી રીતે ગુસ્સે થઈ હતી અને બચાવકર્તા એન્ટોનિયો રુડિગર દ્વારા તેનું નિયંત્રણ કરવામાં આવતું હતું ત્યારે વધારાના સમયનો અંત આવ્યો હતો.

લોકપ્રિય વિડિઓ