માઇક્રોસોફ્ટ એક્સબોક્સ એક્સક્લૂસિવ ગેમ્સ ડિલિમા કેવી રીતે ઠીક કરી શકે? – એક્સબોક્સ હબ

માઇક્રોસોફ્ટ એક્સબોક્સ એક્સક્લૂસિવ ગેમ્સ ડિલિમા કેવી રીતે ઠીક કરી શકે? – એક્સબોક્સ હબ

જ્યારે ક્રેકડાઉન 3 એ Xbox One પર રિલીઝ થયું, ત્યારે તેણે છેલ્લા બે વર્ષોમાં માઇક્રોસોફ્ટની ફર્સ્ટ-પાર્ટી ગેમ ઑફર્સની સ્થિતિના ખૂબ જ પરિચિત રીમાઇન્ડર તરીકે સેવા આપી.

ફોર્ઝા મોટર્સપોર્ટ 7 અને ફોર્ઝા હોરીઝોન 4 ના અપવાદો સાથે, એક્સબોક્સ વિશિષ્ટ રમતો મોટેભાગે ભારે જબરદસ્ત છે. ખાતરી કરો કે, ક્રેકડાઉન 3 સહિતના ઘણા પ્રથમ પાર્ટી રમતો, ખેલાડીઓ માટે આનંદ અનુભવ આપે છે. જો કે, આ પેઢીના બીજા ભાગ માટે તે હકીકતને દૂર કરતું નથી, સોની અને નિન્ટેન્ડો બંનેમાં પ્રથમ મજબૂત પાર્ટી-લાઇન લાઇનઅપ્સ છે જે દર વર્ષે તેમના સંબંધિત પ્રશંસકોને ઉત્સાહિત કરે છે.

આ લેખનો ઉદ્દેશ વિશિષ્ટ રમતો સાથે Xbox One ની મુશ્કેલીઓ પર ઢંકાઈ જવાનો નથી; તે મૃત્યુ માટે કરવામાં આવ્યું છે અને લગભગ કોઈપણ ટિપ્પણી વિભાગમાં રીલીવ કરી શકાય છે. તેના બદલે, ચાલો જોઈએ કે આ સમસ્યા પર Xbox કેવી રીતે પહોંચ્યું અને કેટલાંક સંભવિત ઉકેલો આગળ વધી રહ્યા છે.

એક્સબોક્સ લોગો

કેટલાંક વર્ષોમાં શું ફરક પડે છે. જ્યારે 2013 માં એક્સબોક્સ એક લોન્ચ કરવામાં આવ્યું ત્યારે, લોન્ચ અથવા પ્રથમ કેટલાક વર્ષોમાં ગેમ્સના લીનઅપ વિશે કહેવા માટે ઘણી સારી વસ્તુઓ હતી, જે ફક્ત નવા કન્સોલ પર આવી રહી હતી. સનસેટ ઓવરડ્રાઇવ , હોલો 5, ટાઇટનફોલ, હોલો: ધ માસ્ટર ચીફ કલેક્શન અને હંમેશાં સખત ફોર્ઝા ગેમ્સ જેવા શિર્ષકોએ Xbox બ્રહ્માંડ તેમના બ્રાંડ નવા કન્સોલ પર શું રમશે તેનાથી ઉત્સાહિત હતા. હા, ત્યાં નિરાશા પણ હતી – તમને જોઈ, રાયસ – પરંતુ તે Xbox ની કોર ફેનબેઝ પર અપીલ કરનારા રમતોની ખરેખર સખત લાઇનઅપ દ્વારા ઢંકાઇ ગઈ. તે સમયની ટીકા કન્સોલની આસપાસ હતી. ટીવી એકીકરણ, રમતો અને બૉક્સમાં કિનેક્ટ 2.0 ને ફોકસ કરવા જેવી બાબતો, જે Xbox 360 એક પ્લેસ્ટેશન 4 કરતાં વધુ $ 100 હતી તે હકીકત સાથે પરિણમી હતી. આ નિર્ણયોએ ઘણા રમનારાઓને બંધ કરી દીધા અને પરિણામે તેઓ પ્લેવટેશનમાં ડ્રૉવ્સમાં સ્થળાંતર કર્યું.

તે જ સમયે, સોની રમનારાઓ માટે કન્સોલ બનાવવા અને તેનું માર્કેટિંગ કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહી હતી. તેઓ લોન્ચ સમયે સસ્તું અને વધુ શક્તિશાળી કન્સોલ ધરાવતું નહોતું, પરંતુ તેઓએ મેસેજિંગને પ્રભુત્વ આપ્યું હતું. જો કે, પ્લેસ્ટેશનને પસંદ કરનારા કોઈ પણ તરીકે, આ પેઢીના પ્રારંભિક ભાગમાં સોનીના ઘણા બધા રમતો સારા હતા, પરંતુ મહાન નહીં. જ્યારે એક્સબોક્સના ચાહકોએ તેમની નવી કન્સોલ પર રમવા માટેની રમતોની સખત લાઇન અપનાવી હતી, ત્યારે પ્લેસ્ટેશન એક્ઝિક્યુટિવ્સ તેમની પ્રથમ પાર્ટી ઓફરિંગની આસપાસ નવી વ્યૂહરચના વિકસાવતા હતા: તેઓ રમતોની એક ટન વિકસિત કરવા ન હતા, પરંતુ તેમણે જે કર્યું તે અવકાશમાં મોટું બન્યું અને પહેલાં જે જોયું તે કરતાં વધુ સારું હતું. કન્સોલ પર નવા આઇપી લાવવાનું ચાલુ રાખવાની સોનીની પ્રતિબદ્ધતા સાથે આ વ્યૂહરચના, પ્લેસ્ટેશનના શોન લેડેન દ્વારા ફેબ્રુઆરી 2019 માં પુષ્ટિ કરવામાં આવી હતી.

જેમ કે કૅલેન્ડર 2016 સુધી ચાલુ રહ્યું, તેમ સંકેત આપવાનું શરૂ થયું કે એક્સબોક્સ વિશિષ્ટતાઓ સાથે સમસ્યા હોઈ શકે છે. હાલો 5 પહેલાથી જ રીલીઝ થઈ ચૂક્યું હતું, અને યુદ્ધ 4 ના ગિયર્સને 2016 ના અંતમાં રિલીઝ થવાનું હતું, જેનો અર્થ છે કે નજીકના ભવિષ્યમાં ચાહકોને માઇક્રોસૉફ્ટની બે વિશાળ ટેન્ટપોલ ફ્રેન્ચાઇઝીઝ નહીં હોય. ઇબોક્સ હાઇપ મશીન એ અપેક્ષિત રમતોમાં ફેરવેલ લેજેન્ડ્સ અને સ્કેલબેન્ડ જેવી તરફ વળ્યું, બંનેને E3 પર ખૂબ ધ્યાન આપવામાં આવ્યું. ફેબલ લિજેન્ડ્સે વહાલા ફ્રેન્ચાઇઝ પર એક અલગ લેવાનું વચન આપ્યું હતું, પરંતુ તેના વિકાસ દરમિયાન મુશ્કેલીઓ અનુભવી હતી, માઇક્રોસોફ્ટે જાહેરાત કરી હતી કે તે લૉંચ પર રમવા માટે મફત હશે. સ્કેલબેન્ડ એ પ્લેટફોર્મ ગેમ દ્વારા 2013 માં શરૂ થતી નવી આઇપી હતી, જે 2017 ની રિલીઝ વિન્ડો સાથે રમતમાં અનેક વિલંબ પછી આવી હતી. બંને રમતો 2016 અને 2017 માં Xbox 4 ની સાથે ગિઅર્સ ઓફ વૉર 4 સાથે Xbox One માટે વિશિષ્ટ રમતો લાઇનઅપની આગેવાની લે તેવી અપેક્ષા હતી.

યુદ્ધના ગિયર્સ 4 એક્સબોક્સ એક

તેમ છતાં, તે યોજનાઓ પસાર થતી નથી. માઇક્રોસોફ્ટે માર્ચ 2016 માં ફેબલ લિજેન્ડ્સ રદ કરવાની જાહેરાત કરી હતી, જ્યારે ઓપન બીટા સક્રિય હતો. એ જ વર્ષના એપ્રિલમાં સર્વર્સ માટે સારા બંધ કરવામાં આવ્યા હતા. જ્યારે સ્કૅલોબાઉન્ડ 2017 ની શરૂઆતમાં રદ કરવામાં આવ્યું ત્યારે તે જ ભાવિ પ્રાપ્ત થયું હતું, જે ઘણીવાર, એક્સબોક્સ સ્ટુડિયોઝ અને પ્લેટિનમ ગેમ્સ વચ્ચે વિવાદાસ્પદ વિકાસ સંબંધ હોવાનું જણાય છે.

અચાનક, એક્સબોક્સ વન પાસે પ્રથમ ફર્સ્ટ-પાર્ટી ઓફરિંગની ઘણી નાની સૂચિ હતી, અને ખાસ કરીને એએએ એક્સક્લુઝિવ્સમાં અભાવ હતી. એએએ એક્સ્ક્લુઝિવ્સમાં આ નોંધપાત્ર તફાવત એ હકીકત દ્વારા વધુ તીવ્ર બન્યું હતું કે ગેમ્સ એક્સબોક્સને રીલીઝ કરવામાં આવ્યું હતું તે સ્પર્ધાના વિશિષ્ટતાઓની તુલનામાં તે સારી રીતે વિવેચનાત્મક રીતે ન કરતું હતું. રેકોર, હાલો વૉર્સ 2, સ્ટેટ ઑફ ડિસે 2, અને હાઈડ અને અત્યંત અપેક્ષિત સમુદ્રનો ચોથો ભાગ પણ મેટાક્રિટિક પર 80 થી નીચે સ્કોર કર્યો હતો, જેમાં ડિસે 2, રીકોર અને 60 ના દાયકામાં ઉતરાણ કરનાર સમુદ્રનો સમાવેશ થાય છે. વાજબી હોવા માટે, કપહેડ 88 ના મેટાક્રિટિક સ્કોર સાથે સારો દેખાવ કર્યો, અને ફોર્ઝા રમતો ઉચ્ચ ગુણવત્તાની રહી. ફોર્ઝા હોરાઇઝન 4 એ પણ 92 રન બનાવ્યા. તે રમતો મહાન છે, પરંતુ રેસિંગ રમતો અને ઇન્ડિ ટાઇટલ્સને બે વર્ષ સુધી તમારા કન્સોલ માટેના શ્રેષ્ઠ વિશિષ્ટ રમતો તરીકે જીતવાની વ્યૂહરચના નથી.

દરમિયાન, સોનીની નવી વ્યૂહરચના 2015 ની શરૂઆતમાં લોહી બોર્ન સાથે ચૂકવી રહી હતી. જો કે, 2016 થી શરૂ થતું એવું લાગતું હતું કે પ્લેસ્ટેશન દર વર્ષે ઓછામાં ઓછું એક કાયદેસર ગેમ ઓફ ધ યર પ્રતિયોગી બહાર પાડતો હતો. અનચાર્ટ્ડ 4, હોરાઇઝન: ઝીરો ડોન, પર્સોના 5, વૉર ગોડ, અને સ્પાઈડર-મેન બધાએ મેટાક્રિટિક પર ઓછામાં ઓછા 80 ના દાયકામાં સ્કોર કર્યો હતો, જેમાં પ્રથમ ચાર 90 કરતા વધુ હતા. તે પાંચ રમતોમાંની દરેક રમતની રમત માટે નોમિની હતી વર્ષ 2018 માં તેમના યુદ્ધના વર્ષમાં, ઈશ્વરના યુદ્ધ સાથે એવોર્ડ જીત્યો હતો. તે જ સમયે પ્લેસ્ટેશન 4 માં પાંચ એક્સ્ક્લુઝિવ્સ ગૉટીના નામાંકિત હતા, એક્સબોક્સની સંખ્યા કેટલી હતી? ઝીરો એક્સબોક્સ વન માટે અચાનક જ એક્સક્લુઝિવ્સની માત્રા જ ન હતી, પરંતુ ગુણવત્તા પણ ગુમ થઈ હતી.

સમસ્યા સ્પષ્ટ છે, પરંતુ એક્સબોક્સ વન આમાંથી કેવી રીતે પુનર્પ્રાપ્ત થાય છે અને એકવાર ફરીથી કન્સોલ વેચતા ટોપ-ટાયર એએએ વિશિષ્ટ રમતો ઓફર કરે છે? ઇ 3 2018 ની જાહેરાત કે તેઓએ એક્સબોક્સ સ્ટુડિયોના પરિવારનો ભાગ બનવા માટે પાંચ નવા સ્ટુડિયો પ્રાપ્ત કર્યા હતા તે સ્પષ્ટ સંકેત હતો કે માઇક્રોસૉફ્ટ આ સમસ્યાની સારી રીતે જાણ કરે છે અને ભવિષ્ય માટે તેને સંબોધવા માટે પગલાં લે છે. આ મુદ્દો એ છે કે ભવિષ્યમાં તેઓની આગામી પેઢીની શક્યતા છે, જે 2020 માં રિલીઝ થવાની અફવા છે. બાકીના 2019 માટે, ઓરી અને વિઝ્સ ઓફ વીસ, ગિયર્સ 5 અને અનિવાર્ય ફોર્ઝા મોટર્સપોર્ટ 8 જોવા માટે છે. આગળ. ઓરી, પ્રથમ રમત જેટલી સારી હતી, તે નાની સ્કેલ રમત છે અને મોટા ભાગના માટે કન્સોલ વિક્રેતા નથી. ફોર્ઝા ઘણા કન્સોલ્સને ખસેડશે નહીં કારણ કે તે રેસિંગ ગેમ છે. ઉપરાંત, જો કોઈ ફોર્ઝા રમત માટે કોઈ Xbox One ખરીદવા જતો હોય, તો તે સંભવતઃ પહેલાથી જ કરે છે. તે ગિયર્સ 5 સાથેના સારા એએએ અનુભવને પહોંચાડવા માટે ધ કોલિશનમાં ટીમ પર ઘણો દબાણ કરે છે. યુદ્ધ 4 ની નક્કર ગિયર્સની પાયા પર, પાયો ત્યાં છે, તેથી એવી આશા છે કે 2019 એ સારો વર્ષ હશે એક્સબોક્સ વિશિષ્ટતાઓ.

ઓરી wists xbox એક કરશે

તેથી, એવું લાગે છે કે જથ્થાના મુદ્દાને સંબોધવામાં આવે છે, અને તેથી ગુણવત્તાના મુદ્દાને છોડી દે છે. ફોર્ઝા મોટર્સપોર્ટ 8 નિઃશંકપણે એક ખૂબ જ સારી રેસિંગ ગેમ છે જે Xbox One X પર એકદમ અદભૂત લાગે છે. શું તે એવી રીતે બહાર આવશે કે જે અમને વર્ષનો ગેમ લાગે છે? કદાચ ના. ઑરી સંભવતઃ એક સરસ રમત હશે જે મહાન લાગે છે, પરંતુ કન્સોલ્સ ધરાવતી નાની ટાઇટલ્સ હોઈ શકે નહીં. ગિયર્સ 5 ને એક્સબોક્સ એક્સક્લુઝિવ્સ માટે સફળતા માનવામાં 2019 માટે એક સરસ અનુભવ પહોંચાડવાનો છે. સંભવિત છે કે આ વર્ષે ઇઓ 3 પર નવા સ્ટુડિયોઝ કામ કરે છે તેમાંથી કેટલાક જોઈશું, પણ હાલો અનંતથી વધુ, પરંતુ તે રમતો કદાચ સંભવતઃ આગામી કન્સોલની લૉંચ વિંડો માટે રાખવામાં આવી રહી છે.

બહુકોણ પરના એક તાજેતરના લેખે સૂચવ્યું છે કે Xbox તેના ખૂબ જ સફળ Xbox ગેમ પાસને પહેલા કરતાં પણ વધુ લાભ આપી શકે છે – તે મુદ્દે તે રમત પાસ પ્રોગ્રામ માટે વિશિષ્ટ રૂપે બિન-એએએ વિશિષ્ટતાઓને નિયુક્ત કરે છે. Xbox એક એ પાછલા કેટલાક વર્ષોમાં “વધુ એક ગેમ તરીકે ગેમિંગ” મોડેલને અપનાવી છે તે ધ્યાનમાં રાખીને, તે એક રસપ્રદ વિચાર છે. ક્રેકડાઉન 3 અને રીકોર જેવી ગેમ્સમાં મોટી રમતની લાગણીનો અભાવ છે, અને સમીક્ષાઓમાં પીડાય છે કારણ કે તેઓ ગેમ પાસ પર છૂટક રીલીઝ પણ કરે છે. જો તેઓને ગેમ પાસ સભ્યો માટે વિશિષ્ટ બોનસ તરીકે ઓફર કરવામાં આવે છે, તો અચાનક તેમને રમી રહેલા દરેક માટે ઓછા જોખમે આનંદ અનુભવો.

મૂવી ઉદ્યોગે પહેલેથી જ કંઇક કરવાનું શરૂ કર્યું છે. એવેન્જર્સ જેવી મૂવીઝ: એન્ડ ગેમ અથવા સ્ટાર વોર્સ: એપિસોડ ઇક્સ નેફ્ફ્લિક્સમાં સીધી જ રીલીઝ કરવામાં આવશે નહીં, પરંતુ બોક્સ ઓફિસ પર બોમ્બ ધડાકાના ઊંચા જોખમો ધરાવતા લોકો થિયેટ્રિકલ રિલીઝના વિકલ્પ તરીકે વધુ વખત નેટફિક્સમાં ખરીદી કરવામાં આવે છે. ક્લોવરફિલ્ડ પેરાડોક્સ અને હોમ્સ અને વૉટસન આનાં સારા ઉદાહરણો છે, જો કે નેટફિક્સે પછીની ફિલ્મ માટે તક બંધ કરી દીધી હતી. જ્યારે સોનીની ગોડ ઓફ વૉર ગેમ રીલીઝના એવેન્જર્સ સમાન છે, ત્યારે કેટલાક Xbox ગેમ્સ જેમ કે ક્રેકડાઉન 3 સ્પેક્ટ્રમના હોમ્સ અને વૉટસન અંતની નજીક ઘણું નજીક હોઈ શકે છે અને સબ્સ્ક્રિપ્શન સેવા જેવી વિશિષ્ટતા ધરાવતી બોનસ રમત હોવાથી ઘણું સારું થઈ શકે છે. રમત પાસ.

ફિલ સ્પેન્સર

અંતિમ વિકલ્પ એ છે કે Xbox પહેલેથી જ કરી શકે છે. આપણે ફક્ત એક વર્ષ કે તેથી વધુ સમય જાણતા નથી. તેઓ સોનીની જેમ એક વ્યૂહરચના અપનાવી શકે છે જ્યાં તેઓ નિયમિતપણે ગેમ ઓફ ધ યર દાવેદાર નિયમિત બનાવવાના ધ્યેય સાથે જથ્થા કરતાં વધુ ગુણવત્તા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. ફિલ સ્પેન્સર પહેલાથી જ જણાવે છે કે નવા સ્ટુડિયો પાસે તે પ્રકારની રમતો બનાવવાની સ્વતંત્રતા છે જે તેઓ બનાવવા માંગે છે, અને તે બજેટ દ્વારા મર્યાદિત રહેશે નહીં (કારણસર, હું ધારું છું). એકલા તે ભાષા એક ભૂતકાળમાં કેવી રીતે એક્સબોક્સ સ્ટુડિયો ભૂતકાળમાં કાર્ય કરે છે તે પ્રસ્થાન છે, અને તે સારી રીતે કેટલીક સારી રમતોમાં પરિણમી શકે છે. શું થઈ રહ્યું છે તે જોવા માટે હાલો અનંત એક સારી પરીક્ષા હશે. તે સામાન્ય ત્રણ કરતા વિરુદ્ધ, રમતો વચ્ચે ઓછામાં ઓછા પાંચ વર્ષ મેળવશે. તે હલો 5 અભિયાનની ઓફર કરતા વધુ સુંદર અને યાદગાર અનુભવમાં પરિણમશે.

છેલ્લાં કેટલાંક વર્ષો દરમિયાન એક્સબોક્સની વિશિષ્ટ લાઇનઅપમાં ખરેખર ખરાબ રમત નથી, પણ તે સ્પષ્ટ છે કે રમતોની ગુણવત્તા સોની અથવા નિન્ટેન્ડોઝ સાથે મેળ ખાતી નથી. ઘણા એક્સબોક્સ એક્સક્લુઝિવ્સ જેટલા આનંદદાયક છે, તેવું માનવું મુશ્કેલ નથી કે ઘાસ હરનારા છે જ્યારે બીજી બાજુ દર વર્ષે ઉત્કૃષ્ટતા માટે માન્યતા મેળવે છે. તેમ છતાં સમસ્યાને ઠીક કરવાના રસ્તાઓ છે, અને મને લાગે છે કે એક્સબોક્સ ટીમ જે મેં અગાઉ ઉલ્લેખ કર્યો છે તેમાંથી મોટા ભાગનાનો ઉપયોગ કરે છે. તેઓ ચોક્કસપણે ગેમ પાસનો લાભ લઈ રહ્યા છે, અને એવું લાગે છે કે તેઓએ પ્રથમ-પક્ષના રમત વિકાસ અને વિશિષ્ટતાઓમાં તેમના રોકાણના સ્તર પર પોતાનો અભિગમ બદલ્યો છે. શું તે કામ કરશે? 2020 ના અંતમાં આપણે તેના જવાબની જાણ કરીશું.