રોગનિવારક જૂથ સંભવિત રસી પ્રિંટર તકનીકી – યેની સાફાક અંગ્રેજીમાં 34 મિલીયન ડોલરનું રોકાણ કરે છે

રોગનિવારક જૂથ સંભવિત રસી પ્રિંટર તકનીકી – યેની સાફાક અંગ્રેજીમાં 34 મિલીયન ડોલરનું રોકાણ કરે છે

આગામી રોગચાળાને આગળ વધારવા માગે છે તે ગઠબંધન જર્મન બાયોટેક CureVac સાથે રસી “પ્રિન્ટીંગ” તકનીક વિકસાવવા માટે $ 34 મિલિયનનું સોદો સંમત થયું છે, જેનો હેતુ બહુવિધ રોગો સામે ઝડપથી શોટ બનાવવાની છે.

કોપીશન ફોર એપિડેમિક પ્રેપેરેડેનેસ ઇનોવેશન (સીઇપીઆઇ) એ જણાવ્યું હતું કે તેની પીઠબળ તેના આરએનએ પ્રિન્ટર પ્રોડક્ટના પ્રોટોટાઇપ પર ક્યોરવેકના કાર્યમાં સહાય કરશે – મેસેન્જર આરએનએ તરીકે ઓળખાતા પરમાણુના પ્રકાર માટે એક પરિવહનક્ષમ, સ્વચાલિત પ્રિન્ટિંગ સુવિધા.

જ્યારે પરંપરાગત રસી રોગપ્રતિકારક પ્રતિક્રિયા પેદા કરવા માટે જીવંત અથવા નિષ્ક્રિય રોગના ભાગોનો ઉપયોગ કરે છે, ત્યારે નવી તકનીક વિકસિત થઈ રહી છે એમઆરએનએ પરમાણુનો ઉપયોગ ડી.એન.એ.થી સેલમાં પરિવહન કરવા માટે કરવામાં આવે છે, જે તેને પ્રોટીન અથવા એન્ટિજેન પેદા કરવા માટે રોગપ્રતિકારક પ્રતિક્રિયા પેદા કરવા સૂચવે છે.

ઇબોલા, ઝિકા અને લસા જેવા સંક્રમિત રોગોના રોગચાળા અનિશ્ચિત અને ઝડપી ગતિશીલ હોઈ શકે છે, તેમ છતાં તેમની સામે વિકસિત રસીઓ હાલમાં 10 વર્ષ અથવા વધુ સમય લઈ શકે છે.

CE7I, જે 2017 ની શરૂઆતમાં સ્થપાઈ હતી, નો હેતુ એ છે કે આ પેથોજેન્સ, તેમજ નવી અને અજાણ્યા રોગો સામે રસીના વિકાસમાં નાટકીય રીતે ઝડપ વધારવો – સામૂહિક રીતે રોગ એક્સ તરીકે ઓળખાય છે.

સીઈપીઆઇ સાથેના ત્રણ વર્ષના સોદા હેઠળ, લોઅર ફીવર, રૅબીઝ અને યલો ફિવર સામે સંભવિત રસી વિકસાવવા માટે CureVac તેના એમઆરએનએ પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ કરશે.

જો ત્રણ રોગો માટે પૂર્વવ્યાખ્યાયિત પરીક્ષણો સફળ થયા છે, તો રસીઓના બે ઉમેદવારોને પ્રારંભિક સ્ટેજ સુરક્ષા પરીક્ષણ દ્વારા લોકોમાં વિકસાવવામાં આવશે.

સીઈપીઆઇના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ રિચાર્ડ હેચેટે ગઠબંધન નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “ક્યોરવેકનું રસી પ્લેટફોર્મ રમત-ચેન્જર બની શકે છે, જે રોગ રોગના ઉદભવને પ્રતિભાવ આપવાની અમારી ક્ષમતામાં ધરમૂળથી સુધારી શકે છે.”

તે પછીના રોગચાળા “અચાનક અચાનક ઉભરી શકે છે અને ઘાતક પરિણામ” આવી શકે છે. “અમે ઇબોલા, મેર્સ કોરોનાવાયરસ, ઝિકા અને અસંખ્ય અન્ય રોગોથી આ જોયું છે. તેથી જ આપણે આ અજ્ઞાત રોગકારક રોગ સામે રક્ષણ આપવા માટે ઝડપથી પ્રતિભાવ આપવા રસી પ્લેટફોર્મ વિકસાવવા માટે પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ.”