સનાથ જયસુર્યાના ભૂતકાળના વિવાદો: ક્રોધિત ચીંચીં, સેક્સ ટેપ અને બે ટીમો માટે સાઇન ઇન કરો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

સનાથ જયસુર્યાના ભૂતકાળના વિવાદો: ક્રોધિત ચીંચીં, સેક્સ ટેપ અને બે ટીમો માટે સાઇન ઇન કરો – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

વિવાદો કે જયસુર્યા સાથે જોડાયેલા છે
આઈસીસીએ ભૂતપૂર્વ શ્રીલંકાના ક્રિકેટર સનાથ જયસુર્યાને ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી કોડ હેઠળના તમામ પ્રકારના ક્રિકેટમાંથી બે વર્ષનો પ્રતિબંધ આપ્યો હતો. (રોઇટર્સ / ફાઇલ ફોટો)

મંગળવારે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલે ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી કોડ હેઠળ ક્રિકેટના તમામ પ્રકારોમાંથી શ્રીલંકા ક્રિકેટના દંતકથા સનથ જયસુર્યાને બે વર્ષનો પ્રતિબંધ આપ્યો હતો . નિર્ણયની જાહેરાત કરતા, ક્રિકેટ સંચાલક સંસ્થાએ તેની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર એક નિવેદન બહાર પાડ્યું જેમાં જણાવાયું છે કે ક્રિકેટરે લેખ 2.4.6 અને 2.4.7 નો ભંગ કર્યો હતો.

શ્રીલંકામાં ભ્રષ્ટાચારની પ્રવૃત્તિઓના સંબંધમાં તપાસમાં સહકાર ન કર્યો હોવા છતાં જયસુર્યાએ ઇનકાર કર્યો હોવા છતાં આઇસીસી દ્વારા આ પગલું આવે છે. ક્રિકેટના નિર્ણયના પગલે, 2021 સુધી તેમને કોઈપણ ક્રિકેટ પ્રવૃત્તિઓમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં.

જો કે, જયસુર્યાને વિવાદમાં પહેલીવાર પકડવામાં આવી નથી.

જયસુર્યાએ વિદ્યાર્થીઓ પર હુમલો કરવાનો આરોપ મૂક્યો

જૂન 2014 માં, શ્રીલંકાના જનતા વિમુક્તી પરમુણા (જેવીપી) દ્વારા રુહુના યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓના જૂથ પર હુમલો કરનારા એક ટોળાના નેતા જયસુર્યા પર આરોપ મૂક્યો હતો. અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે વિદ્યાર્થીઓએ યુનિવર્સિટીની અંદર એક વિકાસ પ્રદર્શન યોજવાની શાસક સરકારના નિર્ણયનો વિરોધ કર્યો હતો.

જો કે, જયસુર્યાએ તેમની વિરુદ્ધના આરોપોને નકારી કાઢ્યા હતા અને જણાવ્યું હતું કે આ હુમલા દરમિયાન તે ‘હાજર નથી’ હતા.

એક પીટીઆઈ અહેવાલમાં ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરે કહ્યું હતું કે: “હું એમપી એમ છું. હું ફક્ત યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓ સામે સ્થાનિક નિવાસીઓ દ્વારા યોજાયેલા વિરોધમાં ભાગ લેતો હતો. મેં કોઈને હુમલો કર્યો નથી અને કથિત આક્રમણ સમયે હાજર નથી. ”

સીએબી લીગમાં બે ટીમો જોડાયા

2010 માં, ક્રિકેટર ટુર્નામેન્ટ રમી રહેલા બે ક્લબો સાથે કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા પછી ક્રિકેટ એસોસિયેશન ઓફ બંગાલ (સીએબી) લીગમાં ભાગ લેવા માટે અસમર્થ હતો.

અહેવાલો અનુસાર, ભૂતપૂર્વ શ્રીલંકાના સુકાનીએ કાલિઘાત ક્રિકેટ ક્લબ અને મોહૌન બાગાન એથ્લેટિક ક્લબ માટે હસ્તાક્ષર કર્યા હતા. વિવાદનો અંત લાવવા માટે બંને ક્લબોને તેમના ટુકડાઓ પરથી તેનું નામ પાછું ખેંચવું પડ્યું હતું. આ ઘટના પછી, સીએબીએ વિદેશી ખેલાડીઓને સ્થાનિક ટુર્નામેન્ટ્સમાં ભાગ લેવાનું બંધ કરવાનો નિર્ણય કર્યો.

પીટીઆઈના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “છેલ્લા એજીએમમાં ​​જારી કરાયેલા બીસીસીઆઈના આદેશમાં વિદેશી ખેલાડીઓને સ્થાનિક ટુર્નામેન્ટમાં રમવાથી બાકાત રાખવામાં આવ્યા છે. નિયમ મુજબ, કોઈ પણ વિદેશી ખેલાડીને ઘરેલું ટુર્નામેન્ટમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં, જેમાં વિવિધ રાજ્ય સંગઠનોની ક્લબ ટુર્નામેન્ટ્સનો પણ સમાવેશ થાય છે. ”

એક સોપારી વિવાદ

એક ભારતીય અખબારના અહેવાલમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે લાખો રૂપિયાનું મૂલ્ય ધરાવતી મોટી કમાણી, નવેમ્બર 2018 માં નાગપુરમાં રેવન્યૂ ઇન્ટેલિજન્સના ડિરેક્ટર દ્વારા ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પૂછપરછ દરમિયાન, એક નબળા વ્યક્તિઓએ કથિત રીતે દાવો કર્યો હતો કે જયસુર્યા સામેલ હતા.

જોકે, ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરે કહ્યું હતું કે તે કોઈ પણ સોપારી સંબંધિત વેપારમાં સામેલ નથી.

“આ એકદમ ખોટું છે અને હું ક્યારેય સોપારી સાથે કામ કરતી કોઈપણ વ્યવસાયિક પ્રવૃત્તિમાં સંકળાયો નથી. હું આ લેખની સમાવિષ્ટોને સંપૂર્ણપણે નકારું છું અને મારા વકીલોએ આ બદનક્ષી અને ખોટા લેખને પહેલાથી જ જવાબ આપ્યો છે, “તે સમયે જયસુર્યાએ ટ્વિટ કરી હતી.

આ એકદમ ખોટું છે અને હું ક્યારેય બેટેલ નટ સાથેની કોઈપણ વ્યવસાયિક પ્રવૃત્તિમાં સંકળાયો નથી. હું સંપૂર્ણપણે આ લેખની સમાવિષ્ટોને નકારી કાઢું છું અને મારા વકીલોએ આ બદનક્ષી અને ખોટા લેખને પહેલાથી જ જવાબ આપ્યો છે. – સનાથ જયસુર્યા

– સનાથ જયસુર્યા (@ સનાથ07) 22 નવેમ્બર, 2018

બ્રાંડિંગ બાંગ્લાદેશ ત્રીજી-વર્ગની ટીમ

શ્રીલંકા અને બાંગ્લાદેશ વચ્ચેની 2018 એશિયાઈ કપમાં વર્ચુઅલ સેમિ-ફાઇનલ ખીલી નોંધે છે. શાકિબ-હ-હસનએ બેટ્સમેનને પાછા ફરવાનો સંકેત આપ્યો હતો, અને બાંગ્લાદેશ ડ્રેસિંગ રૂમનો ગ્લાસ બારણું તૂટી ગયો હતો, તેમ છતાં બાંગ્લાદેશ આખરે બે વિકેટથી હરીફાઈ જીતી શક્યો હતો.

આવી નિર્ણાયક મેચમાં હાર, અને બાંગ્લાદેશ ક્રિકેટ ટીમના સભ્યો દ્વારા કથિત અપમાનજનક વર્તન, જયસુર્યા ફ્યુમિંગ છોડી દીધું. ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર, ટ્વીટર પર આવ્યો અને કથિતપણે બાંગ્લાદેશી ક્રિકેટ ટીમને ‘ત્રીજી-વર્ગની ટીમ’ તરીકે બ્રાન્ડેડ કરી.

@ સનાથ07 એ આ ચીંચીં કેમ કાઢી નાખી?
@ બીબીબીટીગર્સને જવાનો લાંબો રસ્તો, તમારી સાથે વર્તે છે ?? #SLvBAN pic.twitter.com/ixDs2CF7lB

– વિનડ (@ વીસીડી_87) 16 માર્ચ 2018

જો કે, બાદમાં ક્રિકેટરે તેની ચીંચીં કાઢી નાખી.

બાંગ્લાદેશ ક્રિકેટ બોર્ડ (બીસીબી) એ પાછળથી આ ઘટના પર એક નિવેદન બહાર પાડ્યું, જેમાં તે જણાવે છે કે આ અથડામણ દરમિયાન બોર્ડે ‘ઘટનાઓને વળગી’ છે.

“બીસીબી બાંગ્લાદેશ અને શ્રીલંકા વચ્ચેના શુક્રવારે નીદાહાસ ટ્રોફી મેચ દરમિયાન કમનસીબ ઘટનાઓને ખેદ કરે છે. બોર્ડ દ્વારા સ્વીકારવામાં આવ્યું છે કે કેટલાક કિસ્સાઓમાં બાંગ્લાદેશ ટીમનું વર્તન ક્રિકેટ ક્ષેત્ર પર અસ્વીકાર્ય હતું.

મંજૂર સેક્સ ટેપ લીક

ક્રિકેટરની પ્રતિષ્ઠાને સેક્સ ટેપ દ્વારા ફટકારવામાં આવી હતી, કથિત રૂપે તેને દર્શાવતા, 2017 માં ઉભરી આવી હતી. અહેવાલોએ કહ્યું હતું કે વિડિઓ લીક થઈ ગઈ હતી અને મહિલા જે જયસુર્યાના પૂર્વ ભાગીદાર હતા, એવો આરોપ હતો કે તે બદલો લેનાર ક્રિકેટર દ્વારા બહાર પાડવામાં આવ્યો હતો.

વિવાદ છતાં, શ્રીલંકાના ક્રિકેટરની આગેવાની હેઠળની પસંદગી સમિતિને છ મહિનાનો વિસ્તરણ આપવામાં આવ્યો હતો.