એન્ટી-વેક્સેસરના કાયદાદાતા મેઝલ્સ વાયરસ કહે છે કે તે મોટો સોદો નથી કારણ કે અમારી પાસે એન્ટિબાયોટિક્સ છે – આઇએફએલસાયન્સ

એન્ટી-વેક્સેસરના કાયદાદાતા મેઝલ્સ વાયરસ કહે છે કે તે મોટો સોદો નથી કારણ કે અમારી પાસે એન્ટિબાયોટિક્સ છે – આઇએફએલસાયન્સ

ફિલિપાઇન્સ અને યુક્રેનથી ફ્રાંસ અને યુ.એસ.માં ખીલ ફેલાવાના અહેવાલો સાથે વિશ્વ પ્રગટાવવામાં આવે છે. જો કે, ટેક્સાસમાં એક ધારાસભ્ય આ કોઈપણ સમાચાર દ્વારા તબક્કાવાર નથી. રિપબ્લિકન રાજ્યના પ્રતિનિધિ અને એન્ટિ-વેક્સેક્સર્સના અગ્રણી સાથી બિલ ઝેડલરે તાજેતરમાં જણાવ્યું હતું કે ખીલ અને અન્ય વાયરસના ફેલાવો ચિંતાજનક નથી કારણ કે અમેરિકામાં એન્ટીબાયોટીક્સ છે.

“તેઓ કહે છે કે લોકો ખીલથી મૃત્યુ પામે છે. યેહ, ત્રીજા-વિશ્વનાં દેશોમાં તેઓ ખંજવાળથી મૃત્યુ પામી રહ્યા છે, ” ટેક્સાસ ઓબ્ઝર્વર મુજબ, ઝેડેલે મંગળવારે જણાવ્યું હતું . “આજે, એન્ટીબાયોટીક્સ અને તે પ્રકારની સામગ્રી સાથે, તેઓ અમેરિકામાં મરી રહ્યા નથી.”

“આ સોવિયત યુનિયન નથી, તમે જાણો છો,” તેમણે ઉમેર્યું.

જો કે, ખીલ વાયરસથી થાય છે, બેક્ટેરિયા નથી. એન્ટીબાયોટીક્સ બધા વાયરસ સામે તદ્દન બિનઅસરકારક છે. તે બંદૂક સાથે આગ લડવા જેવું છે.

હકીકતમાં, એકવાર વ્યક્તિ સંક્રમિત થઈ જાય તે પછી ખીલ માટે કોઈ ચોક્કસ તબીબી સારવાર નથી. એટલા માટે તે દરવાજા પર રોગ રસી અને રોકવા માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તેમ છતાં આ રોગ ઘોર હોઈ શકે છે, ખીલને સરળતાથી રસીના બે ડોઝથી અટકાવી શકાય છે, જે મોટેભાગે સંયુક્ત એમએમઆર રસી દ્વારા સંચાલિત થાય છે જે ખીલ, ગાલપચોળિયાં અને રુબેલા સામે રક્ષણ આપે છે.

ટેક્સાસ હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સના પ્રજાસત્તાક સભ્ય મેટ ક્રુસે પછી ઝેડલરની ટિપ્પણી કરી, જ્યારે માતાપિતાએ રસીકરણની અછતને વિશ્વભરમાં રોગ ફેલાવતા સમયે રસીકરણની પસંદગી કરવાનું સરળ બનાવવા માટે બિલ દાખલ કર્યો હતો. જો પી.આર. નોર્ટ્સ હાલમાં જાહેર શાળામાં હોય તો તેમના બાળક માટે રસીકરણ નાપસંદ કરવા માટે ડિપાર્ટમેન્ટ ઑફ સ્ટેટ હેલ્થ સર્વિસીઝ પાસેથી મુક્તિ માટે લેખિતમાં અરજી કરવી આવશ્યક છે. ક્રુઝનું બિલ માતાપિતાને ખાલી ખાલી મુક્તિ ફોર્મ છાપવા દેશે, જે પ્રક્રિયાને ઝડપથી અને સરળ બનાવશે.

દરમિયાન, યુ.એસ. સહિત વિશ્વભરના 98 દેશોમાં ખીલના કિસ્સામાં વધારો થયો છે. વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઈઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) જણાવે છે કે વૃદ્ધિનું મુખ્ય કારણ “રસીકરણમાં નિષ્ફળતા” છે, જેનો તેઓ ઘણી વખત ખોટી માહિતીથી બળજબરી કરે છે. આમાંના મોટાભાગના ગેરમાર્ગે દોરતા, ખાસ કરીને યુરોપ અને અમેરિકામાં, એન્ડ્ર્યુ વેકફિલ્ડ દ્વારા કપટપૂર્ણ અભ્યાસ તરફ પાછા ખેંચી શકાય છે જે એમએમઆર રસીને ઓટીઝમ સાથે જોડે છે. ત્યારબાદ આ અભ્યાસને પાછો ખેંચી લેવામાં આવ્યો છે અને યુકેમાં ડૉક્ટર તરીકે પ્રેક્ટિસ કરવા વેકફીલ્ડ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે, જે પછી જનરલ મેડિકલ કાઉન્સિલને “ગંભીર વ્યાવસાયિક ગેરવર્તણૂક” માટે દોષી ઠેરવવામાં આવ્યો હતો.

ડબ્લ્યુએચઓના ઇમ્યુનાઇઝેશન અને રસીના ડાયરેક્ટર પ્રોફેસર કેથરિન ઓબ્રાયને 14 ફેબ્રુઆરી, 2019 ના રોજ પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે , “ખોટી માહિતીનું સ્તર – હવે આપણે જે દુનિયામાં જીવીએ છીએ – તે વિશ્વનાં ઘણાં ભાગોમાં સફળતા માટે ધમકીઓ પેદા કરે છે. ” ત્યાં ખોટી માહિતીનો મોટો વિરોધ થયો છે જેણે ખીલના પ્રયત્નોને નુકસાન પહોંચાડ્યું છે. “