ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો વિરુદ્ધ રેડમી નોટ 7: કિંમત, વિશિષ્ટતાઓ, સરખામણીમાં સુવિધાઓ – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

ઝીઓમી રેડમી નોટ 7 પ્રો વિરુદ્ધ રેડમી નોટ 7: કિંમત, વિશિષ્ટતાઓ, સરખામણીમાં સુવિધાઓ – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

સિયાઓમીએ ગુરુવારમાં ભારતનાં પ્રથમ બજેટ સ્માર્ટફોન , રેડમી નોટ 7 પ્રો અને રેડમી નોટ 7 લોંચ કર્યા હતા. આ રેડમી નોટ 7 પ્રો સ્માર્ટફોનની વૈશ્વિક રજૂઆત પણ હતી.

નવું બજેટ સ્માર્ટફોન હૂડ હેઠળ રિફ્રેશ કરેલ ગ્લાસ બોડી ડિઝાઇન, કૅમેરા અપગ્રેડ્સ અને સુધારણા સાથે આવે છે. રેડમી નોટ 7 અને રેડમી નોટ 7 પ્રો બન્ને બજેટ સેગમેન્ટમાં રૂ. 2,000 નો તફાવત ધરાવતા વિવિધ ભાવ વર્ગોને પૂરા પાડે છે. અહીં બે રેડમી સ્માર્ટફોન્સ વચ્ચેની સરખામણી છે.

ડિઝાઇન, પ્રદર્શન

નવી રેડ્મી નોટ 7 ફોન આ સિરીઝમાં ઝીઓમીના ધાતુના પદાર્થોમાંથી ગ્લાસ બેકમાં પાળીને કરાર કરે છે. ગોરિલા ગ્લાસ 5 સાથે 2.5 ડી વક્ર ગ્લાસ છે જે બંને આગળ અને પાછળના સ્માર્ટફોન્સ પાછળ છે. રેડમી નોટ 7 પ્રો અને રેડમી નોટ 7 બંને ખૂબ ભેદભાવ સાથે ખૂબ જ સમાન લાગતા નથી. જો કે, રેડમી નોટ 7 પ્રો ‘નેબુલા રેડ’ અને ‘નેપ્ચ્યુન બ્લુ’ ના બે ગ્રેડિયેન્ટ રંગ સમાપ્ત થાય છે. રેડમી નોટ 7 પણ લાલ અને વાદળી રંગીન રંગોમાં આવે છે.

ડિઝાઇનમાં કેટલીક પરિચિતતામાં ઊભી ગોઠવાયેલ પાછળના કેમેરા અને ગોળાકાર ફિંગરપ્રિન્ટ સેન્સર શામેલ છે. ડિસ્પ્લે નાના કદના કદ સાથે વધારે થાય છે, જે ઝિયાઓમી ‘ડોટ નોચ’ કહે છે. સ્પષ્ટીકરણોના સંદર્ભમાં, રેડમી નોટ 7 અને પ્રો વર્ઝનમાં 6.3-ઇંચ પૂર્ણ એચડી + ડિસ્પ્લે છે.

કામગીરી

રેડમી નોટ 7 પ્રો વધુ શક્તિશાળી પ્રોસેસર સાથે વધુ સારો દેખાવ કરનાર બનશે. સ્માર્ટફોન ક્યુઅલકોમના સ્નેપડ્રેગન 675 પ્રોસેસર પર ચાલે છે. આ જ ચિપસેટ તાજેતરમાં જ લોન્ચ કરવામાં આવેલ વિવો વી 15 પ્રો . બીજી બાજુ, રેડમી નોટ 7, જૂના સ્નેપડ્રેગન 660 પ્રોસેસર દ્વારા સંચાલિત છે.

રેડમી નોટ 7 પ્રો પણ 6 જીબી રેમ સુધી ઓફર કરે છે, જ્યારે રેડમી નોટ 7 નું ટોચનું મોડેલ 4 જીબી રેમનું છે. 4,000 એમએએચ બેટરીવાળા બૅટરીની ક્ષમતા બંને ફોન પર સમાન છે. નવી રેડમી નોટ શ્રેણી પણ ક્યુઅલકોમ ક્વિક ચાર્જ 4 નું સમર્થન કરે છે.

કૅમેરો

પ્રોસેસર ઉપરાંત, કૅમેરો બે ફોન વચ્ચેનો અન્ય મુખ્ય તફાવત છે. રેડમી નોટ 7 પ્રોમાં 48 મેગાપિક્સલનો કેમેરો સોની IMX586 ઇમેજ સેન્સર સાથે છે . તેની સાથે પાછળના ભાગમાં 5-મેગાપિક્સલનો ઊંડાણ સેન્સર છે.

તેની તુલનામાં, રેડમી નોટ 7 12-મેગાપિક્સલનો વત્તા 2-મેગાપિક્સલ ડ્યુઅલ કૅમેરો સેટઅપ આપે છે. રેડમી નોટ 7 શ્રેણી એ સમાન કેમેરા લક્ષણો સાથે આવે છે જેમ કે નાઇટ મોડ, એઆઈ પોટ્રેટ મોડ, ઇઆઇએસ અને એઆઇ દ્રશ્ય શોધ. સ્વયંસેવકો માટે, બંને સ્માર્ટફોન પર 13-મેગાપિક્સલ એઆઇ-આધારિત ફ્રન્ટ કૅમેરો છે.

કિંમત

રેડમી નોટ 7 (3 જીબી + 32 જીબી) ની કિંમત ભારતમાં રૂ .9,999 ની સૌથી ઓછી છે. રેડમી નોટ 7 નું 4 જીબી + 64 જીબી મોડેલ 11,999 રૂપિયા છે. જો યુઝર આ વેરિયન્ટ પસંદ કરી રહ્યા હોય, તો પછી થોડી વધારે શેલ કરી શકો છો અને રૂમી 13, 999 ની કિંમતે રેડમી નોટ 7 પ્રો બેઝ મોડલ પસંદ કરી શકો છો. 6 જીબી રેમ અને 128 જીબી સ્ટોરેજ સાથે રેડમી નોટ 7 પ્રો 16,999 રૂપિયામાં મેળવી શકાય છે.

પ્રથમ પ્રકાશિત: ફેબ્રુઆરી 28, 2019 19:56 IST