રિલેશનશીપ અભ્યાસ કહે છે કે તમારા જીન્સ વૈવાહિક જીવનમાં સુખ નક્કી કરી શકે છે – ઇન્ડિયા ટીવી ન્યૂઝ

રિલેશનશીપ અભ્યાસ કહે છે કે તમારા જીન્સ વૈવાહિક જીવનમાં સુખ નક્કી કરી શકે છે – ઇન્ડિયા ટીવી ન્યૂઝ

સંબંધ અભ્યાસ કહે છે કે તમારા જીન્સ વૈવાહિક જીવનમાં સુખ નક્કી કરી શકે છે

એક અભ્યાસ કહે છે કે તમારા લગ્નમાં સુખી અથવા ઉદાસી હોવું તમારા જીન્સ દ્વારા નક્કી કરી શકાય છે. લોકો ઘણા કારણોસર પ્રેમમાં પડે છે – સમાન હિતો, શારીરિક આકર્ષણ અને તેમની વચ્ચે વહેંચાયેલા મૂલ્યો. પરંતુ અભ્યાસ દર્શાવે છે કે જો તેઓ લગ્ન કરે છે અને સાથે રહે છે, તો તેમની લાંબા ગાળાના સુખ તેમના વ્યક્તિગત જીન્સ અથવા તેમના જીવનસાથીના આધારે આધાર રાખે છે, જે ઓક્સિટોસિનને અસર કરે છે, જે હોર્મોનને સામાજિક બંધનમાં ભૂમિકા ભજવે છે.

યેલ સ્કૂલ ઑફ પબ્લિક હેલ્થના એસોસિએટ પ્રોફેસર, જોન મોનિન જણાવે છે કે, “આ અભ્યાસ દર્શાવે છે કે આપણા નજીકના સંબંધોમાં આપણે કેવું અનુભવીએ છીએ તે અમારા સમયના ભાગીદારો સાથેના અમારા વહેંચાયેલા અનુભવો કરતાં વધુ પ્રભાવિત છે.”

“લગ્નમાં, લોકો તેમના પોતાના અને તેમના જીવનસાથીના આનુવંશિક પૂર્વગ્રહથી પણ પ્રભાવિત થાય છે,” મોનિન ઉમેરે છે.

અભ્યાસ માટે, સંશોધકોએ 37 થી 90 વર્ષના વયના 178 પરિણીત યુગલોનો અભ્યાસ કર્યો.

દરેક સહભાગીએ વૈવાહિક સુરક્ષા અને સંતોષની તેમની લાગણીઓ વિશે એક સર્વેક્ષણ પૂર્ણ કર્યું હતું, અને જીનોટાઇપીંગ માટે લાળનો નમૂનો પણ પૂરો પાડ્યો હતો.

જર્નલ પ્લોસ વનમાં પ્રકાશિત થયેલા તારણો પરથી જાણવા મળ્યું છે કે જ્યારે ઓછામાં ઓછું એક ભાગીદાર પાસે ઓક્સિટોસિન જનીન રીસેપ્ટરની અંદર જી.જી. જીનોટાઇપ તરીકે ઓળખાતી આનુવંશિક વિવિધતા હોય છે, ત્યારે દંપતિએ તેમના લગ્નમાં નોંધપાત્ર રીતે વૈવાહિક સંતોષ અને સલામતીની લાગણીઓની નોંધ કરી.

આવા યુગલોની સરખામણીમાં અન્ય યુગલોની તુલનામાં વધુ સંતોષ હતો, જેમણે જુનો જુનોટાઇપ ધરાવતા હતા.

આ ઉપરાંત, જી.જી. જીનોટાઇપવાળા લોકોએ તેમના લગ્નમાં ઓછા ચિંતાજનક જોડાણ નોંધાવ્યા હતા, જેણે તેમના સંબંધોને પણ લાભ આપ્યો હતો, પરિણામો દર્શાવે છે.

ગંભીર જોડાણ એ એક પ્રકારની અસુરક્ષા છે જે પાછલા અનુભવોમાંથી નજીકના અનુભવોથી નજીકના અનુભવો અને જીવનધોરણના ભાગીદારો સાથે વિકસિત થાય છે, અને ધીમી સ્વ-મૂલ્ય, ઉચ્ચ અસ્વીકાર સંવેદનશીલતા અને મંજૂરી મેળવવાની વર્તણૂંક સાથે સંકળાયેલી છે, એમ મોનિનએ જણાવ્યું હતું.

(આઇએનએસ ઇનપુટ)

તમામ નવીનતમ જીવનશૈલી અપડેટ્સ માટે, અમારા ફેસબુક પૃષ્ઠને તપાસો!

એર ટીવી ન્યૂઝ ચેનલ માટે મફત છે . તમારે તેને જોવા માટે ચૂકવણી કરવાની જરૂર નથી. જો તમે તેને મફતમાં જોઈ શકતા નથી, તો તમારા સેવા પ્રદાતાનો સંપર્ક કરો.