વિશ્લેષક દાવો કરે છે આઇફોન વેચાણમાં વધારો થવાની ધારણા છે વધુ પ્રિ 2018 મોડલ્સ વેચવા બદલ આભાર – Wccftech

વિશ્લેષક દાવો કરે છે આઇફોન વેચાણમાં વધારો થવાની ધારણા છે વધુ પ્રિ 2018 મોડલ્સ વેચવા બદલ આભાર – Wccftech

તેના નવા સ્માર્ટફોન્સની ખરાબ વેચાણ પછી, એપલે ડિસેમ્બર ક્વાર્ટરમાં આઇફોન નંબરોમાં 15 ટકાનો ઘટાડો નોંધાવ્યો હતો. કંપનીએ ચીન સાથેના કથિત રાજદ્વારી સંબંધો અને દૂરના દેશના નબળા અર્થતંત્ર પર દોષારોપણ કર્યું છે. જો કે, જો કોઈ રોકાણકાર નોંધ લે છે, તો એપલના ખરાબ દિવસો તેની પાછળ જ હશે.

આઇફોન XR ઈન્વેન્ટરી છેલ્લે ચીનમાં ક્લિયરિંગ શરૂ કરી દે છે પરંતુ વધુ મોંઘા મોડલ્સ હજી પણ સ્ટ્રગલિંગ કરે છે

યુબીએસ વિશ્લેષક ટીમોથી આર્કોરીના જણાવ્યા અનુસાર, આઇફોન ઇન્વેન્ટરી હવે ચાઇનામાં સાફ થઈ રહી છે, સંભવતઃ કિંમતના ઘટાડાને લીધે. આઇફોન એક્સઆર માટે પ્રાપ્તિ અંદાજ ખરેખર જૂન ક્વાર્ટરમાં વધ્યો છે, જે તેના ચક્રના આ તબક્કે નવા મોડલ માટે વિશિષ્ટ નથી. ઇન્વેન્ટરી બર્નના સંકેતોએ યુબીએસને આગામી ક્વાર્ટરમાં 32.5 મિલિયન એકમોથી વધારીને 34.5 મિલિયન કરવામાં આવી છે. જો કે, આ વધારો મોટેભાગે આગાહી પર આધારિત છે કે આઇફોન 8 અને આઇફોન 8 પ્લસ જેવા જૂના મોડલ્સનું વેચાણ આવતા મહિનાઓમાં થશે.

સંબંધિત કોઈ એક 2019 માં વધુ ચૂકવણી કરવી જોઇએ ફોન પર વિશેષ રેમ મેળવો

કંપની 2019 ના ટોપના સસ્તામાં માંગ કરે છે, જે આઇફોન એક્સઆર જૂન ક્વાર્ટરમાં 3 મિલિયન વધશે. જોકે, આ સંભવતઃ આઇફોન એક્સએસ અને આઇફોન એક્સએસ મેક્સની ઘટાડેલી વેચાણ દ્વારા સરભર કરવામાં આવશે. યુબીએસે 50 અબજ ડૉલરથી 50.4 અબજ ડૉલરની આવકનો અંદાજ સુધારી દીધો છે, જોકે સરેરાશ વેચાણ ભાવ 683 ડોલરથી ઘટીને 655 ડૉલર થવાની ધારણા છે, કારણ કે જૂની અને સસ્તાં મોડલ્સ નવા, મોંઘા કિંમતવાળા લોકો કરતાં વધુ વેચવાની અપેક્ષા રાખે છે.

માર્ચ-ક્વાર્ટરમાં પ્રી-2018 ની આઇફોનની વેચાણ 5 મિલિયન વધી હોવાનું અપેક્ષિત હોવા છતાં, 2019 ની આઈફોન લાઇનઅપની શિપમેન્ટમાં સમાન ઘટાડો થવાની ધારણા છે, અને આમ યુબીએસે તેના શિપમેન્ટના અંદાજમાં ફેરફાર કર્યો નથી. ચાલુ ક્વાર્ટરમાં 40 મિલિયન એકમો. જૂના મોડલ્સના વેચાણમાં અપેક્ષિત વધારો થવાને લીધે, સરેરાશ વેચાણ કિંમત 711 ડોલરથી ઘટીને 687 ડોલર થઈ ગઈ છે અને આઇફોન આવકના અંદાજને $ 30.2 બિલિયનથી વધારીને $ 29.2 બિલિયન કરવામાં આવી છે.

યુબીએસની નવીનતમ નોંધ સૂચવે છે કે આગામી મહિનાઓમાં આઇફોન વેચાણ માટે વસ્તુઓ વધુ સારી થઈ જશે, અન્ય વિશ્લેષકો આવશ્યક રૂપે સંમત થતા નથી. દાખલા તરીકે, એચએસબીસીએ રોકાણકારોને ચેતવણી આપી છે કે, ચીનમાં એપલની વેચાણમાં ધીરે ધીરે ઘટાડો થશે કારણ કે ગ્રાહકો આઇફોનથી હ્યુવેઇ અને સેમસંગ પર સ્વિચ કરી રહ્યા છે. જો કે, ટિમ કૂકે જણાવ્યું હતું કે, આપણે રાહ જોવી પડશે અને ચાઇનામાં ભાવ કાપવાની વ્યૂહરચના કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તે જોવાની રહેશે.

સ્રોત: એપલઇન્સાઇડર

શેર કરો ચીંચીં કરવું સબમિટ કરો