ક્રિકેટ: બ્લેક કેપ્સે કેવી રીતે ઇતિહાસ બનાવ્યો – ફરી – ન્યૂઝીલેન્ડ હેરાલ્ડ

ક્રિકેટ: બ્લેક કેપ્સે કેવી રીતે ઇતિહાસ બનાવ્યો – ફરી – ન્યૂઝીલેન્ડ હેરાલ્ડ

સેડન પાર્કમાં નિઆલ એન્ડરસન દ્વારા

બ્લેક કેપ્સ બેટિંગ કોચ તરીકેની કારકિર્દીમાં ત્રીજી વાર ક્રેગ મેકમિલન પાછો બેઠો અને તેના સૈનિકોને ઇતિહાસ બનાવતા આનંદની જોરથી બૂમ પાડી.

સૌપ્રથમવાર વેલિંગ્ટનમાં 2014 માં આવ્યો હતો, જ્યારે બ્લેક કેપ્સે ભારત વિરુદ્ધ 680-8 રનનો સ્કોર કર્યો હતો, જેણે તેમની સર્વોચ્ચ ટેસ્ટ ઇનિંગ સ્કોર માટે નવો માર્ક સેટ કર્યો હતો. નવ મહિના પછી, તેઓએ શારજાહમાં પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ 690 ની સાથે ટોચ પર સ્થાન મેળવ્યું, અને આજે, તેઓએ ફરી એક વખત રેકોર્ડ ફરીથી સેટ કર્યો હતો, અને હેમિલ્ટનમાં સેડન પાર્કમાં બાંગ્લાદેશ વિરુદ્ધ 715-6થી અવિશ્વસનીય જાહેરાત કરી હતી.

મૅકમિલેનને બધા ત્રણ પ્રદર્શન માટે ઘરમાં શ્રેષ્ઠ દેખાવ મળ્યો હતો, અને આ પરીક્ષણમાં તેની બાજુના પ્રદર્શનથી તે ખૂબ ખુશ થયો હતો.

“તે ત્યાં [શ્રેષ્ઠ સાથે] જ હતું. દેખીતી રીતે તે રનના જથ્થામાં ઐતિહાસિક હતું, અને સમગ્ર ઇનિંગ્સમાં યોગદાન તે ખૂબ જ વિશેષ બનાવે છે, અને તે વ્યક્તિઓ ખરેખર ગર્વ અનુભવે છે.”

તે શુક્રવારે ટ્વીન સેન્ચ્યુરો જીતે રાવલ અને ટોમ લથમ વચ્ચેની 254 રનની ભાગીદારી દ્વારા સ્થાપિત એક ઇનિંગ હતી, પરંતુ શનિવારે કેન વિલિયમ્સનનું પ્રભુત્વ હતું, જેણે તેની બીજી દ્વિ સદીમાં પ્રભુત્વ મેળવ્યું હતું, જેણે મેકકિલનની સ્તુતિ ગાઇને એક શ્રેષ્ઠ 200 રન બનાવ્યા હતા.

“તેઓ આજે મહાન હતા – જ્યારે પણ બાંગ્લાદેશી બોલરો ચૂકી ગયા ત્યારે, તેમણે તેમને નુકસાન પહોંચાડ્યું, જ્યારે તેઓ સ્કોરિંગ તકો પ્રદાન કરે છે અને તે ભાગીદારી બનાવતા હતા ત્યારે અમે ખૂબ કાર્યક્ષમ હતા.

“તે સરળ નથી અને તે દ્રશ્યોની પાછળ ખૂબ સખત મહેનત કરે છે જે તેમને તેને રમવાની પરવાનગી આપે છે. તે 360 કિ.ગ્રાની બેટિંગ કરે છે તેટલું બોલિંગ કરવું ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. બૉલરોને માત્ર કેન સાથે અપૂર્ણાંક ભૂલ કરવો પડશે. , અને તે તેમને દુ: ખી કરે છે, અને આપણે તે આજે જોયું – આજુબાજુ એક ભયાનક ઘાટ. ”

વિલિયમસન 242 ના ઊંચા સ્કોર્સ અને બ્રેન્ડન મેકકુલમના 302 રનના ધબકારાને ધમકી આપી શકે છે, જો બ્લેક કૅપ્સ ખરેખર મહત્વાકાંક્ષી લાગતા હોય – મેકમિલેને પિનને પોતાનું સ્લીવ છોડી દીધી હતી.

“આ સીમાચિહ્નો કોઈ સમસ્યા ન હતા. અમે એવા સમયગાળા માટે બેટિંગ કરવા માંગીએ છીએ જ્યાં અમે વસ્ત્રો જોઈ શકીએ અને સપાટી પર આંસુ કરી શકીએ – તે ક્રેક્સ ખુલ્લા થવા અને થોડો વિકાસ કરવા લાગ્યાં. [વિલિયમસન] દેખીતી રીતે તે સીમાચિહ્ન પર પહોંચ્યું અને વિચાર્યું ‘નાઉઝ ધ ટાઇમ’ – અને અમે ઇચ્છતા હતા કે બોલરો એક યોગ્ય ક્રેક ધરાવતા હોય, દિવસના અંતમાં માત્ર એક ટૂંકા કલાક નહીં.

“તે ચાર વિકેટ લેવા માટે દિવસના અંતે ખૂબ સંતોષકારક હતો.”