તમે દિલ્હીમાં 6 બેઠક માટે ઉમેદવારોની ઘોષણા કરશે, કૉંગ્રેસ સાથે કોઈ જોડાણ નહીં – એનડીટીવી ન્યૂઝ

તમે દિલ્હીમાં 6 બેઠક માટે ઉમેદવારોની ઘોષણા કરશે, કૉંગ્રેસ સાથે કોઈ જોડાણ નહીં – એનડીટીવી ન્યૂઝ

લોકસભા ચૂંટણી 2019: આમ આદમી પાર્ટીએ દિલ્હીની બેઠકો માટે ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી

નવી દિલ્હી:

અરવિંદ કેજરીવાલની આગેવાનીવાળી આમી પાર્ટી, દિલ્હીમાં કૉંગ્રેસ સાથે કોઈ ભવ્ય જોડાણ અથવા મહાગઠબંધન નહીં હોવાનું જાહેર કર્યાના દિવસો પછી, આજે લોકસભાની ચૂંટણી માટે દિલ્હીમાં તેના ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી હતી, જે મે સુધીમાં છે.

પાર્ટી દક્ષિણ દિલ્હીના અતિષિ, દક્ષિણ દિલ્હીના રાઘવ ચઢ્ઢા, ચાંદની ચોકના પંકજ ગુપ્તા, ઉત્તર પૂર્વ દિલ્હીના દિલીપ પાંડે, ઉત્તર પશ્ચિમ દિલ્હીના ગુગન સિંઘ અને નવી દિલ્હીની લોકસભાની બેઠક પરથી બ્રજેશ ગોયલનું નેતૃત્વ કરશે. છ ઉમેદવારો અગાઉ લોકસભાની બેઠકો પરના ચાર્જ તરીકે નિયુક્ત થયા હતા.

પશ્ચિમ દિલ્હીની સાતમી અને અંતિમ સીટ માટેના ઉમેદવારની ચર્ચા થઈ રહી છે અને પછીથી તેની જાહેરાત કરવામાં આવશે, એમ વરિષ્ઠ પક્ષના નેતા ગોપાલ રાયે બપોરે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં જણાવ્યું હતું.

2014 ની ચૂંટણીમાં ભાજપે સાત દિલ્હી બેઠકો જીતી હતી. ત્યારથી, આમ છતાં, એએપીએ વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં પ્રભાવશાળી જીત સાથે તેની હાજરી અનુભવી છે. “અમે વિધાનસભાની ચૂંટણીઓમાં 77 બેઠકોમાંથી 66 બેઠકો જીતી લીધા છે. અમે લોકસભાની ચૂંટણીઓ દરમિયાન પણ આવી જ હાજરી અનુભવવાનો પ્રયત્ન કરીશું,” એમ રાયએ જણાવ્યું હતું.

ભાજપ અને પીએમ મોદીને લેવા માટે આપએ કૉંગ્રેસ સાથે જોડાણ કેમ ન કર્યું તે અંગે ગોપાલ રાઈએ કૉંગ્રેસ અને તેના મુખ્ય રાહુલ ગાંધી પર દોષી ઠેરવ્યા હતા.

“શીલા દીક્ષિતે ગઠબંધન માટે સીધો નોટિસ આપી છે. રાહુલ ગાંધીએ એમ પણ કહ્યું નહીં કે શક્ય નથી … આમ આદમી પાર્ટી જોડાણ ઇચ્છે છે, પરંતુ કૉંગ્રેસ તૈયાર નથી” ગોપાલ રાયે જણાવ્યું હતું.

ગયા અઠવાડિયે જાહેર સભામાં, દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું હતું કે તેઓ કૉંગ્રેસને તેમના આપના જોડાણ સાથે સંમત થવા માટે રાજીનામું આપવાની કોશિશ કરે છે. એક દિવસ પછી, શીલા દીક્ષિતે કહ્યું, “આપ ક્યારે ક્યારે આવ્યા હતા? જો અરવિંદ ગઠબંધન ઇચ્છે તો, તેણે સીધી મારી સાથે વાત કરવી જોઈએ.”

તેના થોડાક અઠવાડિયા પહેલાં, અરવિંદ કેજરીવાલ અને રાહુલ ગાંધી બંને દિલ્હીમાં મહારાષ્ટ્રના રાજકારણી શરદ પવારના ઘરે વિરોધ પક્ષના નેતાઓની બેઠકમાં હાજરી આપી હતી. પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજી, જેમણે ચર્ચામાં ભાગ લીધો હતો, તેમણે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, દિલ્હી અને એ.પી.માં દિલ્હીમાં જોડાણ કરવાની વિચારણા કરવામાં આવી છે.

કેજરીવાલની પાર્ટી કોંગ્રેસ વિરુદ્ધ ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી ચળવળમાંથી બહાર આવી હતી, જે ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી સંસ્થાની માંગ પર હતી. 2013 માં કોંગ્રેસે દિલ્હીમાં આપને સત્તા આપવાની મદદ કરી હતી, પરંતુ કેજરીવાલએ ભ્રષ્ટાચાર વિરોધી લોકપાલ બિલ ઉપર 49 દિવસની કાર્યવાહી પછી રાજીનામું આપ્યું હતું. બે વર્ષ પછી, એએપી એક અદભૂત આદેશ સાથે સત્તામાં પાછો ફર્યો અને કોંગ્રેસનો નાશ થયો. કોંગ્રેસ, સૂત્રો કહે છે, માને છે કે આપ આપના મત-આધારમાં ખાવાથી આપને સત્તા પર સવારી કરશે.