વર્જિલ વાન ડિજ ન્યૂ જ્હોન ચાર્લ્સ છે? – ફુટબોલ પર છેલ્લું શબ્દ

વર્જિલ વાન ડિજ ન્યૂ જ્હોન ચાર્લ્સ છે? – ફુટબોલ પર છેલ્લું શબ્દ

Virgil van Dijk
લિવરપૂલ, ઇંગ્લેંડ – ફેબ્રુઆરી 27: લિવરપુલના વર્જિલ વાન ડિકેક 27 મી ફેબ્રુઆરી, 2019 ના રોજ લિવરપુલ, યુનાઇટેડ કિંગડમમાં એન્ફીલ્ડમાં લીવરપૂલ અને વૉટફોર્ડ વચ્ચે પ્રિમીયર લીગ મેચ દરમિયાન 5 મી ગોલ નોંધાવ્યા પછી ઉજવણી કરે છે. (સિમોન સ્ટેકોપોલ / ઑફસાઇડ / ગેટ્ટી છબીઓ દ્વારા ફોટો)

જ્યારે લિવરપૂલે એક વર્ષ પહેલાં સાઉથેમ્પ્ટનથી વર્જિલ વાન ડિજકને ખરીદવા માટે ડિફેન્ડર માટે વિશ્વ રેકોર્ડ £ 75 મિલિયન ખર્ચ્યા હતા, ત્યારે તેઓ આશા રાખતા હતા કે તેઓ તેમના બાકીના સંરક્ષણ અને બાકીની ટીમની રચના કરવા માટે કેન્દ્ર-બેક મેળવશે. 12 મહિના, તે આશા જન્મેલી હોવાનું જણાય છે, કારણ કે વેન ડિજેકે તેની આસપાસના તમામ ખેલાડીઓને સુધારવાની પ્રક્રિયા (શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓ હંમેશાં કરે છે) માં એનફિલ્ડમાં ક્લાસિક કેન્દ્રીય ડિફેન્ડરના તમામ ગુણો લાવ્યા છે.

જો કે, આ ઉપરાંત, લિવરપૂલ કદાચ તે ભાગ્યે જ પ્રાપ્ત કરી શકે છે, લક્ષ્ય-સ્કોરિંગ કેન્દ્ર-અડધા, ખરેખર મધ્ય-અડધા, જો જરૂરી હોય તો, કેન્દ્ર-આગળની જેમ રમી શકે છે, કારણ કે તેણે આ સિઝનમાં અનેક પ્રસંગોએ બતાવ્યું છે. ક્લબ અને દેશ બંને માટે. હકીકતમાં, બંને બૉક્સીસમાં વાન ડિજેક એટલું સારું છે કે તે જૉન ચાર્લ્સના બધાના મધ્યમાં મધ્ય-અર્ધ / કેન્દ્ર-આગળની તુલનામાં તુલના કરવાનું શરૂ કરે છે.

વર્જિલ ધ ગોલ-સ્કોરર

લિવરપૂલ માટે વેન ડિજનો છેલ્લો ગોલ આ અઠવાડિયે વૉટફોર્ડ સામે આવ્યો હતો, જ્યારે તેણે બે મોડેથી મુખ્ય ગોલ નોંધાવ્યા હતા જેમાં ફોર્મમાં ટીમ વિરુદ્ધ 5-0ની સરસાઈમાં વિજય થયો હતો, જે અત્યાર સુધી લિવરપૂલની 2019 ની શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન હતી. હોર્નેટ સામે, લિવરપુલ પહેલેથી જ ત્રણ લક્ષ્યાંક હતા અને તેથી સ્ટ્રાઈકર તરીકે વાન ડિજનો ઉપયોગ કરવાની કોઈ જરૂર નથી. તેના બદલે, તેમના બે મુખ્ય લક્ષ્યો ખાલી ફ્રી-કિક્સમાંથી આવ્યા હતા જ્યારે તેમને લાઇસન્સ આપવામાં આવ્યું હતું (જેમ કે મોટાભાગના કેન્દ્ર-પીઠો) તેના બદલે વિરોધ પક્ષના દંડમાં થોડો સમય પસાર કરવા માટે.

પાનખરમાં પરિસ્થિતિ ખૂબ જ અલગ હતી જ્યારે વેન ડાઇક નેશન્સ લીગમાં જર્મની સામે હોલેન્ડ માટે રમી રહ્યો હતો. તેમના જૂથના અંતિમ રમતમાં, હોલેન્ડ, જેણે વિશ્વ ચેમ્પિયન ફ્રાંસને હરાવીને ડૉલરમાં તેમના તાજેતરના જોડણીમાંથી ઉદભવતા સંકેતો દર્શાવ્યા હતા, તે છતાં જલેસેનકિચેનમાં બે ગોલ નીચે હતા, જેણે તેમને છેલ્લા ચારમાં પહોંચતા અટકાવ્યો હોત. સ્પર્ધા.

પરિણામે, આ રમત ડચ માટે અનિવાર્ય હાર તરફ ખસી રહી હોવાનું જણાય છે, તેમનો મેનેજર, રોનાલ્ડ કોઈમેન (જે પોતે ગોલ-સ્કોરિંગ સેન્ટર-બેક હતો, જોકે મુખ્યત્વે ફ્રી-કિક અને દંડથી), બચાવમાંથી વેન ડિજને બચાવમાં હુમલો કર્યો . હોલેન્ડને વિંગર ક્વિન્સી પ્રોમિસથી એક ગોલ પાછા મળ્યો અને તે પછી, 90 મી મિનિટમાં, વાન ડિજેકે તેના માથા સાથે નહીં પરંતુ સુપર્બ સ્વિવલ અને વૉલી સાથે બરાબરી કરી. તે એક ધ્યેય હતો કે કોઈપણ સ્ટ્રાઇકરને ગર્વ હોત, એક ડિફેન્ડરને જ દો.

રોન યેટ્સ સાથે તુલના

વાન ડિજના પ્રભાવશાળી રક્ષણાત્મક અને પગલે   વોટફોર્ડ સામેના અપમાનકારક પ્રદર્શન, ઘણા જૂના લિવરપુલ ચાહકો અને મર્સીસાઇડ (ખાસ કરીને ડેઇલી ટેલિગ્રાફના ક્રિસ બાસકોબે) ને આવરી લેતા ફૂટબોલ લેખકોની તુલનામાં તેમને અગાઉના એનફિલ્ડ કોલોસસ, રોન યેટ્સ સાથે સરખામણી કરવામાં આવી હતી, જે બિલ શંકલીની પ્રથમ મહાન લિવરપૂલ બાજુની સંરક્ષણાત્મક લિંચપિન હતી. 1 9 60 ની શરૂઆતમાં. યેટ્સની શારીરિક શક્તિથી શાંતપણે પ્રભાવિત થયા હતા કે તેણે પ્રખ્યાતપણે ફૂટબોલ પત્રકારોને તેમના પ્રેરિત કેન્દ્ર-પાછળની આસપાસ ‘ટૂર’ ની ઓફર કરી હતી.

જો કે, બીજા યુદ્ધ પછીની બ્રિટીશ ફૂટબોલ, જ્હોન ચાર્લ્સની સાથે વધુ ચોક્કસ તુલના હોઇ શકે છે, કારણ કે તેના તમામ સ્પષ્ટ રક્ષણાત્મક લક્ષણો માટે યેટ્સ ગોલ-સ્કોરર તરીકે જાણીતા નહોતા. જ્હોન ચાર્લ્સ ચોક્કસપણે એટલા માટે હતા કે તે કેન્દ્રીય સંરક્ષણમાં અથવા કેન્દ્ર-આગળના ભાગમાં ભજવે છે કે કેમ તે સમાન રીતે કુશળ હતા.

… અને જોન ચાર્લ્સ સાથે

ચાર્લ્સ કદાચ અત્યાર સુધીનો સર્વશ્રેષ્ઠ ઑલ-રાઉન્ડ ફૂટબોલર બની શકે તેવી એક દલીલ છે. આલ્ફ્રેડો ડી સ્ટેફાનો, પેલે, ડિએગો મેરાડોના, જોહાન ક્રાયફ, ફ્રાન્ઝ બેકનબોઅર અને જ્યોર્જ બેસ્ટ સહિત રમતના અન્ય બધા સમયના મહાન, તે વિશિષ્ટ ક્લબ, ક્રિસ્ટિઆનો રોનાલ્ડો અને લિયોનાલ મેસીના બે તાજેતરના પ્રવેશકર્તાઓનો ઉલ્લેખ ન કરે, તે બધા જ છે. અવિશ્વસનીય ભવ્ય ખેલાડીઓ. જો કે, તેઓ બધા નિષ્ણાતો હતા, હંમેશાં એક મુખ્ય સ્થાને રમે છે. બેકનબોઅરને અપવાદ સાથે, તેઓ બધા સીધા હુમલાખોરો હતા અથવા મિડફિલ્ડર્સ પર હુમલો કરતા હતા.

તેનાથી વિપરીત, ચાર્લ્સ સંરક્ષણ અને હુમલામાં રમતા સમાન હતા. વાસ્તવમાં, તે બંને ભૂમિકાઓ કરવા માટે તેજસ્વી હતું કે તેણે 1950 ના દાયકાના અંત ભાગમાં અને 1960 ના દાયકાની શરૂઆતમાં જુવેન્ટસ સાથેના તેના શિખર વર્ષોમાં, જ્યારે તેણે ઇટાલીની ઓલ્ડ લેડીને પાંચ સીઝનમાં ત્રણ લીગ ટાઇટલ્સમાં સ્થાન આપ્યું, ત્યારે જુવને તેને એક રમત તરીકે રમવાનું અસામાન્ય નહોતું. રમતના પહેલા ભાગમાં સ્ટ્રાઇકર, જેથી તેને વિજયની ખાતરી આપી શકે તે શુધ્ધ શીટ રાખવા માટે, બીજા અડધા ભાગમાં કેન્દ્ર પાછું ખેંચી લેતા પહેલાં તેને આગળ ધપાવવાનો ધ્યેય મેળવ્યો.

ચાર્લ્સ ધ ગ્રેટ ઓલ-રાઉન્ડર

તેમની બધી નિશાની મહાનતા માટે, પેલે, મેરાડોના એટ અલ બંને હુમલામાં ક્યારેય શ્રેષ્ઠ બનવા સક્ષમ નહોતા   સંરક્ષણ. જોન ચાર્લ્સ હતા. હકીકતમાં, એક ખેલાડી તરીકે તેમનું કદમ હતું કે જ્યારે વેલ્સે 1958 ના વર્લ્ડ કપના ક્વાર્ટર-ફાઇનલમાં બ્રાઝિલની રમત રમી ત્યારે બ્રાઝિલના લોકોએ આઘાતજનક રીતે રાહત મેળવી હતી કે તે ટૂર્નામેન્ટમાં પહેલા ઇજાગ્રસ્ત થયા પછી ગેરહાજર હતો. તેના વિના પણ, અત્યાર સુધીમાં મહાન વેલ્શ બાજુ, જેમાં આઇવૉર ઍલચર્ચ અને ચાર્લ્સના ભાઈ, મેલ જેવા અન્ય સારા ખેલાડીઓ શામેલ થયા હતા (બ્રાઝિલને તે સમયે વિશ્વ કપ જીતવાની બાકી હતી), જે બધી રીતે માત્ર એક મોડી થઈ પેલેનો ધ્યેય જો જોન ચાર્લ્સે ભજવ્યું હતું અને વેલ્સે જીતી લીધું હતું, જે ચોક્કસપણે અકલ્પ્ય નથી, તો તે પેલેની જગ્યાએ સ્વીડનથી તે વર્ષે સ્વીડનમાં ઉભરતા વૈશ્વિક તારો હોઈ શકે છે.

ક્લબ અને દેશ બંને સાથે તકો

ચાર્લ્સની સુપ્રસિદ્ધ સ્થિતિના ખેલાડી સાથે ક્રમે આવે તે પહેલાં વર્જિલ વાન દિજેકને આગળ જવાનો ઘણો રસ્તો છે. તેમછતાં પણ, આગામી છ મહિનામાં, તેમને ક્લબ અને દેશ બંને સાથે સાચી મહાન ખેલાડી તરીકે સ્થાપિત કરવાની અનન્ય તક મળી છે. લિવરપૂલ સાથે, જો તે તેમને જીવી શકે છે ( જોર્ડન હેન્ડરસન સામાન્ય નામાંકિત ખેલાડી છે, વાન ડિવક ટીમના સાચા નેતા છે) 1990 થી અત્યાર સુધીમાં તેમનું પ્રથમ પ્રીમિયર લીગ ટાઈટલ અને તેમની પ્રથમ ટોપ ફ્લાઇટ ઇંગલિશ ટાઈટલમાં, તે સાચી એનફિલ્ડ બનશે દંતકથા.

પછી, જો તે પૂરતું ન હોત, તો તેમને 1988 ની યુરોપીયન ચેમ્પિયનશિપ પછી હૉલેન્ડને ફક્ત બીજા ક્રમાંકિત આંતરરાષ્ટ્રીય ખિતાબ તરફ દોરી જવાની તક મળી. ડચ પહેલેથી ઇંગ્લેન્ડ સામે, નેશન્સ લીગની સેમિ-ફાઇનલમાં છે, અને જો તેઓ તે મેચ જીતી શકે છે, તો તેઓ લિસ્બનમાં ફાઇનલમાં રોનાલ્ડોના પોર્ટુગલ (જે સેમિ-ફાઇનલમાં સ્વિટ્ઝરલેન્ડ રમે છે) સામે સામનો કરશે. તે એક સરળ કાર્ય નથી, પણ તે એક અશક્ય નથી, અને જો વેન ડીજે એક સીઝનમાં ક્લબ અને દેશ બંને સાથે મુખ્ય ચાંદીના વાવેતરનો દાવો કરી શકે છે, તો તે ખેલાડી તરીકે વાસ્તવિકપણે ઐતિહાસિક સ્થિતિ સુરક્ષિત કરશે.

ઘણા નિષ્ણાત ફૂટબોલ નિરીક્ષકોએ પહેલેથી જ વાન ડિજને વિશ્વના શ્રેષ્ઠ બચાવકર્તા તરીકે ગણવામાં આવે છે. જો આવતા મહિનાઓમાં તે કેટલાક મહત્વપૂર્ણ ધ્યેયો સાથે પોતાની સંરક્ષણાત્મક કુશળતા જોડી શકે છે, ખાસ કરીને જો તે કેન્દ્ર-આગળના ભાગમાં જમાવ્યું હોય, તો તે ખરેખર એક ખેલાડીમાં કેન્દ્ર-અર્ધ અને કેન્દ્ર-આગળનો શ્રેષ્ઠ સંયોજન હોવાનો દાવો કરી શકે છે. અમર જ્હોન ચાર્લ્સ થી.

મુખ્ય ફોટો

ગેટ્ટી છબીઓ માંથી એમ્બેડ કરો