વિવો આઇક્યુઓ ગેમિંગ ફ્લેગશીપ મોન્સ્ટર હેલો લાઇટ, ટચ બટનો અને હાઇ-એન્ડ હાર્ડવેર સાથે લોંચ કરવામાં આવી – ગીઝમોચિના

વિવો આઇક્યુઓ ગેમિંગ ફ્લેગશીપ મોન્સ્ટર હેલો લાઇટ, ટચ બટનો અને હાઇ-એન્ડ હાર્ડવેર સાથે લોંચ કરવામાં આવી – ગીઝમોચિના

વિવોએ નવા આઈક્યુઓ લાઇનઅપ હેઠળ ફક્ત તેના પ્રથમ સ્માર્ટફોનને જ રીલીઝ કર્યું છે. જો તમને આશ્ચર્ય થાય છે, તો આઇક્યુઓયુ (IQOO) એ ક્વેસ્ટ ઓન અને ઓન માટે છે. આ હિલચાલ સાથે, કંપનીએ તેના ચિની સમકક્ષો જેમ કે ઝિયાઓમી અને ઓપી.પી.ઓ.ની પસંદમાં જોડાયા છે જેમણે પાછલા કેટલાક મહિનામાં તેના ઉપ-બ્રાન્ડ્સમાંથી સફળતાપૂર્વક સ્માર્ટફોનને સફળતાપૂર્વક છોડ્યું છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, ફોનને આઇક્યુઓ ( IQOO) તરીકે ઓળખાવી શકાય છે .

આઇક્યુઓ વિવો ફોન

આઇક્યુઓ એ ગેમર્સ અને ઉચ્ચ-પ્રભાવશાળી વપરાશકર્તાઓ માટે લક્ષ્ય છે. ફોનમાં સ્નેપડ્રેગન 855 પ્રોસેસર, ચાર મેમરી વેરિયન્ટ્સ, 6 + 128 જીબી, 8 + 128 જીબી, 8 + 256 જીબી, અને 12 + 256 જીબી સાથેનો મોન્સ્ટર વર્ઝન છે. મોટાભાગના ફોનની ડિઝાઇન સ્ટાન્ડર્ડ છે, જેમાં હાઇસ્ક્રીનથી બોડી રેશિયો સાથે વૉટર ડ્રૉપ સ્ક્રીન અને પાછળના ભાગમાં ટ્રિપલ કેમેરા સેટઅપ છે, જે આઇક્યુયુ લોગો ઊભી રીતે મૂકવામાં આવે છે. જો કે, વિવો તેને એક અનન્ય બેક ડિઝાઇન આપીને સ્પર્ધામાંથી અલગ કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. ફોન માટે બે રંગો ઉપલબ્ધ છે, ઇલેક્ટ્રો-ઓપ્ટિક બ્લુ અને લાવા ઓરેન્જ અને બંને વેરિયન્ટ્સમાં પાછળથી હોલો લાઇટ સ્ટ્રીપ છે. જ્યારે તમે ગેમપ્લે દરમિયાન કોઈ ચોક્કસ સીમાચિહ્ન પૂરું કરો છો ત્યારે તે આપમેળે રોકે છે, સિદ્ધિઓની સમજ આપે છે. એકંદર, આ એલઇડી લાઇટ સ્ટ્રીપ અને પ્રદર્શન કાર પ્રેરિત ડિઝાઇન સાથે, આઇક્યુઓ તેના પ્રતિસ્પર્ધીઓથી અલગ છે અને આ ભાવ ટેગ પર છે.

આઇક્યુઓ વિવો ઓરેન્જ બેક

સ્પેક્સ પર પાછા આવીને, ફોન 6.4 ઇંચનું વોટરડ્રોપ AMOLED ડિસ્પ્લે ધરાવે છે, જે 91.7% સ્ક્રીનથી બોડી રેશિયો ધરાવે છે. પાછળના ત્રણેય કેમેરા સેટઅપમાં 12 એમએમ IMX 363 પ્રાથમિક સેન્સર છે જેમાં 13 એમપી વાઇડ એન્ગલ લેન્સ અને બેકગ્રાઉન્ડ બ્લર માટે 2 એમપી લેન્સ છે. બોર્ડ પર ઓઆઈએસ લાગે તેવું લાગતું નથી, પરંતુ તમને ઇઆઇએસ મળે છે. આગળ, સ્વયંસેવકો માટે એક 12 એમપી સેન્સર છે.

શક્તિશાળી સ્નેપડ્રેગન 855 પ્રોસેસર ઉપરાંત 12GB ની RAM (રાક્ષસ સંસ્કરણમાં) ઉપરાંત, વિવૉ IQOO ગેમિંગ માટે સારું શા માટે અન્ય કેટલાક કારણો છે. ફોનમાં મલ્ટિ ટર્બો તરીકે વિવોને બોલાવે છે. આ ફોનમાં ટર્બોની ઘણી સુવિધાઓ છે જેમ કે એ.આઇ. ટર્બો (લગભગ 30% લોકપ્રિય એપ્લિકેશન સ્પીડ્સ સુધારે છે), નેટ ટર્બો (ગેમિંગ દરમિયાન વાઇફાઇ અને 4 જી વચ્ચે સીમલેસ સ્વીચ), કૂલીંગ ટર્બો (ફોન અંદર સુપર પ્રવાહી ઠંડક સાથે આવે છે) , સેન્ટર ટર્બો અને ગેમ ટર્બો (સરળ ગેમપ્લે માટે સિસ્ટમ સ્રોતોને પ્રાથમિકતા આપે છે).

વિવો IQOO મોન્સ્ટર ટચ બટનો

વિવો આઇક્યુઓનો એક અન્ય હાઇલાઇટ બાજુ પર બે રાક્ષસ ટચ બટનો છે. આ દબાણ સંવેદનશીલ બટનો ગેમપ્લે દરમિયાન ખરેખર સરળ થઈ શકે છે, તમારા ગેમપ્લેને સુધારી શકે છે. વધુમાં, ફોનમાં 4 ડી ગેમિંગ 2.0+ છે, જેનો મૂળભૂત અર્થ છે કે તેમાં વ્યાવસાયિક ગ્રેડ હોપ્ટીક્સ છે અને ઇમર્સિવ ગેમિંગ માટે આસપાસની ધ્વનિ છે. વિવોએ જાહેરાત કરી કે આઇક્યુઓયુ કેપીએલ (કિંગ પ્રો લીગ) નું સત્તાવાર સ્માર્ટફોન હતું.

છેલ્લે, ગેમિંગના લાંબા કલાકોને ટેકો આપવા માટે બોર્ડ પર મોટી 4000 એમએએચ બેટરી છે. પૂરા પાડવામાં આવેલ 44W ચાર્જર સાથે, 100% સુધી બેટરીને ટોચમર્યાદામાં 45 મિનિટ લેશે! નોંધ લો કે ધોરણ 6 + 128GB ચલ ધીમું 22.5W ચાર્જિંગ સ્ટાન્ડર્ડનું સમર્થન કરે છે, પરંતુ બાકીના ઉચ્ચ-ઉચ્ચ મોડલ્સ 44W ચાર્જિંગ સપોર્ટ સાથે આવે છે. અન્ય સુવિધાઓમાં જોવી સહાયક, એનએફસી, સ્ક્રીન ફિંગરપ્રિંટ અને એન્ડ્રોઇડ પાઇ પર આધારિત એક નવી ફંટચૌચ ઓએસ 9 શામેલ છે.

વિવો IQOO ફીચર્ડ

વિવો IQOO ચલો માટે કિંમત નીચે મુજબ છે:

  • 2998 યુઆન ($ 447) – 6 જીબી રેમ + 128 જીબી રોમ + 22.5 ડબ્લ્યુ ચાર્જિંગ
  • 3298 યુઆન ($ 491) – 8GB RAM + 128GB રોમ + 44W ચાર્જિંગ
  • 3598 યુઆન ($ 536) – 8GB RAM + 256GB રોમ + 44W ચાર્જિંગ
  • 4298 યુઆન ($ 641) – 12GB ની RAM + 256GB રોમ + 44W ચાર્જિંગ

આઇક્યુઓ આજે ચાઇનામાં રિઝર્વેશન માટે આગળ વધશે, ત્યારબાદ તેની પહેલી વેચાણ 6 જી માર્ચે જેડી ડોટ કોમ, ટીએમએલએલ, અને સનિંગ ડોટ કોમ જેવા અગ્રણી રિટેલર્સ દ્વારા થશે.