એવર્ટન વિ. લિવરપુલ – ફૂટબોલ મેચ રિપોર્ટ – 3 માર્ચ, 2019 – ઇએસપીએન

એવર્ટન વિ. લિવરપુલ – ફૂટબોલ મેચ રિપોર્ટ – 3 માર્ચ, 2019 – ઇએસપીએન

રિવરપૂલને પ્રિમીયર લીગના નેતાઓ માન્ચેસ્ટર સિટી પાછળ રવિવારના રોજ મર્સીસાઇડ ડર્બીમાં એવર્ટન દ્વારા 0-0 ડ્રોમાં રાખીને પાછળ રાખવામાં આવ્યો હતો – જેર્ગન ક્લોપની બાજુ માટે છ રમતોમાં ચોથા ડ્રો.

શનિવારે બોર્નમાઉથ ખાતે 1-0થી જીતી ગયેલી સિટીમાં 71 પોઈન્ટ છે જ્યારે લિવરપૂલ 70 પર છે અને બંને ટીમો નવ મેચ રમી રહી છે. તે સીઝનમાં એક તીવ્ર અને રોમાંચક ફાઇનલ હોવાનું વચન આપે છે, પરંતુ જો લિવરપુલને 1990 થી તેમના પ્રથમ લીગ ખિતાબ માટે દબાણ કરવામાં આવે તો તે ઝડપથી તેમની ગતિ પ્રાપ્ત કરવાની જરૂર પડશે.

“અમે હવે ચેઝર્સ બનીએ છીએ અને માન્ચેસ્ટર સિટી પરનો તમામ દબાણ છે,” લિવરપુલના સંપૂર્ણ પીઢ એન્ડી રોબર્ટસનએ કહ્યું હતું. “અમે સીઝનના અંતે વ્હિસલ ફૂંકાય ત્યાં સુધી અમે દરેક છેલ્લા બોલ માટે લડશે.”

સામાન્ય રીતે ભયંકર ડર્બીનું પરિણામ ક્લોપ માટે અલાર્મનું કારણ નથી પરંતુ જાન્યુઆરી 30 થી શહેરમાં આઠ-પોઇન્ટ સ્વિંગનું કારણ એ છે કે તે ફક્ત એક વલણ જ સમાપ્ત થાય છે. લિવરપુલની ફોરવર્ડ લાઇન ફટકોમાં નિષ્ફળ નીવડી હતી અને એવર્ટનના પ્રભાવશાળી ઉદ્યોગને અંતિમ ત્રીજા ક્રમાંકમાં મેળ ખાતા ન હતા તેવી કોઈ ટીમ માટે થોડી તક હતી.

મેનેજર માર્કો સિલ્વાએ મોર્ગન શ્નેડરલિનને વધુ સર્જનાત્મક આન્દ્રે ગોમ્સને પ્રાધાન્ય આપવામાં આવ્યાં હતાં તે મુજબ એવર્ટન તેમના હરીફોને મહત્તમ પોઈન્ટ અપનાવવા રોકતા હતા. તે લિવરપૂલની ગિની વિજેનાલ્ડમની ભીડવાળા મિડફિલ્ડમાં રમત પર મર્યાદિત અસર ધરાવતી એક સ્માર્ટ ચાલ સાબિત થઈ.

મુહમ્મદ સલાહ બ્રેક પહેલા લિવરપુલ માટે બે શ્રેષ્ઠ ઓપનિંગ રમ્યો હતો, પરંતુ તેનો નરમ 15 મી મિનિટનો શોટ ભાગ્યે જ મુશ્કેલીમાં હતો જોર્ડન પીકફોર્ડ અને ત્યારબાદ એવર્ટન કીપર ઇજિપ્તને પકડવા માટે તેની લાઈનને તોડી નાખ્યો કારણ કે તેણે ગોલંદાજોનો સામનો કર્યો હતો.

એવર્ટનનો અભિગમ લિવરપુલને હેરી અને વિક્ષેપિત કરવાનો હતો અને તેઓએ તે કાર્ય સારી રીતે કર્યું હતું પરંતુ થિયો વોલકોટ સાથે તકો ઊભી કરવા માટે સંઘર્ષ કર્યો હતો, જેણે ભાગ્યે જ ખુલ્લી મુકાબલો કરવા માટે અસમર્થ બન્યું હતું અને તેના શૉટને વ્યાપક બનાવ્યું હતું.

57 મી મિનિટમાં સલહને ફરીથી ધમકી મળી કારણ કે તે પીકફોર્ડ પર ઉતર્યો હતો પરંતુ એવર્ટન ડિફેન્ડર માઈકલ કીને એક સંપૂર્ણ સમયનો છેલ્લો સમય ગબડાવી દેતો હતો.

ક્લોપ્પ 63 માં રોબેર્ટો ફિરમિનોને પરાજય આપ્યો હતો, પરંતુ સ્ટ્રાઈકર એવર્ટન સંરક્ષણ ખોલવા માટે અસમર્થ હતો, જેણે સ્થાનિક રમતના ખિતાબની આશાને ફટકારવા માટે તેમની રમત ઉભી કરી.

“મને નથી લાગતું કે કોઈ પણ તેના પ્રતિસ્પર્ધીને ટાઇટલ જીતવા માંગે છે,” કેનએ કહ્યું. “અમે તેમને અને ટીમનો આદર કરીએ છીએ તેથી તેઓ તેમના પર જે છે તે તેના ઉપર છે.

“અમે તે થવાનું રોકવા દ્વારા અમારો ભાગ ભજવ્યો. મને લાગે છે કે તે યોગ્ય પરિણામ છે, ટીમ દ્વારા ઘણી બધી તક મળી નથી.”