ચેલ્સિયા સારરી: ઇએસપીએનની બાકીની સીઝન માટે હું કેપ્પાને બેન્ચ કરી શક્યો હોત

ચેલ્સિયા સારરી: ઇએસપીએનની બાકીની સીઝન માટે હું કેપ્પાને બેન્ચ કરી શક્યો હોત

11:23 PM પર પોસ્ટેડ

  • લિયેમ ટ્વેમી ચેલ્સી પત્રકાર

લંડન – મૌરીઝિયો સરરીએ જાહેર કર્યું કે તેણે ફ્લાહમ પર રવિવારની હાર્ડ-કમાયેલી 2-1થી જીત માટે ચેલ્સિયા ટીમને સ્પેન આંતરરાષ્ટ્રીય પુનર્સ્થાપિત કરતાં પહેલા સીઝન માટે કેપા એરિઝાબાલાગાને ડ્રોપ કરવાનું માન્યું હતું.

કેપ્પા, માન્ચેસ્ટર સિટી સામેના કારાબાઓ કપ ફાઇનલમાં સ્થાનાંતરિત થયા પછી બરાબર એક અઠવાડિયામાં પ્રારંભિક XI માં પાછો આવ્યો, ચેલ્સિયાએ તેની ટોચની ચાર પડકારોને જાળવી રાખવા માટે ફુલ્હેમ દબાણને સતત જાળવી રાખ્યા પછી દરેક અડધામાં એલેક્ઝાન્ડર મિટ્રોવિકથી બચત કરી.

– ચેલ્સિયા રેટિંગ્સ: કેપ્પા 8/10 એ XI ની શરૂઆતમાં

કલમ ચેમ્બર્સની 27 મી મિનિટની હડતાલ હોવા છતાં ગોન્ઝાલો હિગ્યુએન અને જોર્ગિન્હોના લક્ષ્યો ક્રેવેન કુટેજમાં ત્રણ પોઇન્ટ્સને સુરક્ષિત કરવા માટે પૂરતા હતા, અને મેચ બાદ, સારિએ કેપાના પ્રદર્શનને પુરાવા તરીકે હાઇલાઇટ કર્યું હતું કે તે 71.5 મિલિયન ગોલકીપરને “મારી નાખવાનો” અધિકાર નથી. વેમ્બલીમાં તેને બચાવવા માટે.

“તે એક સામાન્ય નિર્ણય [તેમને પાછા લાવવા], મને લાગે છે,” Sarri જણાવ્યું હતું. “કેપાએ એક મોટી ભૂલ કરી. તેણે ક્લબ અને ટીમ સાથે તેની ચૂકવણી કરી. હવે સ્થિતિ બંધ થઈ છે. ત્યાં માત્ર એક જ રસ્તો હતો: બાકીની સિઝનમાં તેને ટીમમાંથી બહાર કાઢવા માટે. પરંતુ કેપા એક માણસ છે. અને સમજી, અને ખૂબ સારી પ્રતિક્રિયા આપી.

“હું તેને મારી નાખી શકું છું, પણ મને લાગે છે કે [તેને પાછા લાવવું] બરાબર હતું. મેં આ અઠવાડિયા દરમિયાન તેમની સાથે વાત કરી હતી અને તેઓ સમજી ગયા હતા. અઠવાડિયા દરમિયાન તેમનો વર્તન ખરેખર સારો હતો. તેમની પ્રતિક્રિયા ખરેખર ખૂબ સારી હતી.”

પૂછવામાં આવ્યું કે શું તે સીઝનની બાકીની બાજુમાં કેપા છોડી શકે છે, સરરીએ જવાબ આપ્યો: “માણસને ધ્યાનમાં રાખીને, ના – કારણ કે હું તેને સારી રીતે ઓળખું છું.

“મને ખાતરી છે કે તે શરૂઆતમાં માત્ર એક ગેરસમજ હતી, પરિસ્થિતિના અંતમાં મોટી ભૂલ હતી, પરંતુ, બીજા માણસ સાથે હા, હું અલબત્ત તેને બીજી રીતે કરી શક્યો હતો. તેની સાથે, હું તેને ખૂબ જ જાણું છું. સારું અને સારી રીતે જાણવું તે યોગ્ય ઉકેલ નથી.

“હું ખૂબ જ સારી રીતે તે માણસને જાણું છું. તે ખૂબ જ હોશિયાર છે, ખૂબ જ સારી માનસિકતા સાથે. તેણે ભૂલ કરી અને [અમારી પાસે] ગેરસમજ હતી. હવે પૂરતી છે.” પરંતુ હવે હું સારી રીતે જાણું છું કે [ વિલી] કેબેલેરો ખૂબ જ સારી છે ગોલકીપર અને [આપણા] જૂથ અને અમારા ડ્રેસિંગ રૂમ માટે મહત્વપૂર્ણ વ્યક્તિ છે, તેથી મને તેના માટે જગ્યા શોધવાની જરૂર છે. ”

ક્રેવેન કુટેજમાં અન્ય વ્યક્તિને વળતર મળ્યું હતું, જે જ્યોર્જિન્હોએ રમતના નિર્ણાયક ધ્યેયને જાળવી રાખ્યો હતો અને સિઝનના પ્રારંભિક દિવસથી ચેલ્સિયા માટેનો પ્રથમ ખેલાડી હતો – આ સપ્તાહે સમર્થન આપનારા સમર્થકો પર જીત મેળવવા માટે આ અઠવાડિયે સમર્થન આપ્યું હતું .

“હું તેના માટે ખૂબ જ ખુશ છું કારણ કે તેણે સ્કોર કર્યો હતો, પરંતુ જોર્ગીન્હો વિશેનો મારો અભિપ્રાય સમાન છે,” સરરીએ ઉમેર્યું. “તે એક મહાન ખેલાડી છે, તે સ્થિતિમાં યુરોપમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ ખેલાડી છે. અલબત્ત, તેના માટે, નવી ફૂટબોલ સાથે આ ફૂટબોલમાં પ્રથમ સીઝન સરળ નથી.

“તે મેચના છેલ્લા ભાગમાં ખરેખર ખૂબ થાકી ગયો હતો, અને અમે નસીબદાર હતા કે [મૅટેઓ] કોવાસિક આવું કરી શકે છે અને ખરેખર સારી રીતે કરી શકે છે. તે સ્થિતિમાં, અમને કેટલીક સમસ્યાઓ છે. અમે કોવાસિક સાથે તાલીમ આપવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ. તેનાથી જવાબ ખરેખર સારો હતો. ”

ચેલ્સિની જીતએ તેમને પાંચમાં ક્રમે આર્સેનલના એક પોઇન્ટમાં, માન્ચેસ્ટર યુનાઈટેડના પાછળના બે પોઇન્ટમાં, ટોથેનહામથી ચોથા અને પાંચ પોઈન્ટમાં બે પોઇન્ટ્સમાં, એક ચેમ્પિયન લીગ ક્વોલિફિકેશન ચાર્જમાં તાજી જીંદગી આપીને, જેણે સંપૂર્ણપણે ડરાઈ જવાના જોખમમાં જોયું 2019 ના પ્રથમ બે મહિનામાં.

“અમને લાગે છે કે, અમારી પાસે મોટી તક હતી,” સરરીએ કહ્યું. “કારણ કે અમે ટોચની ચારમાંથી પાંચ પોઈન્ટ હતા, પરંતુ હવે અમે માત્ર બે પોઈન્ટ બંધ છીએ. તે સરળ નથી. અમને છેલ્લી મેચના છેલ્લા મેચ [ટોટનેમ સામે] સુધી લડવું પડશે. અમે લડતા છીએ. છેલ્લા ચાર મેચમાં અમે સારું કર્યું.

“યુરોપા લીગમાં અમે 3-0થી જીત્યા હતા. અમારા [ક્રેબાઓ કપ] ફાઇનલ માટે તે ખરેખર ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતું, દંડ પર હારી ગયો હતો, પરંતુ માન્ચેસ્ટરમાં સિટી સામેની છેલ્લી મેચ પછી અમે 6-0થી હારી ગયા, ત્યારે અમે તેમના જેવા જ સ્તર. તે અમારા આત્મવિશ્વાસ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતું.

“પછી આપણે તોત્તેન્હામ સામે જીત મેળવી અને [ફુહલ સામે] જીત્યું. મને લાગે છે કે ઓછામાં ઓછી સુસંગતતા આવી છે, પરંતુ અમારે ચાલુ રાખવું પડશે.”