જીએસએમ ચીફની મૃત્યુની અફવાઓ પછી પાકિસ્તાનના પ્રધાનમંત્રી મસૂદ અઝહર એલાઇવ છે – ન્યૂઝ 18

જીએસએમ ચીફની મૃત્યુની અફવાઓ પછી પાકિસ્તાનના પ્રધાનમંત્રી મસૂદ અઝહર એલાઇવ છે – ન્યૂઝ 18

મીડિયા અહેવાલોએ રવિવારે એવો દાવો કર્યો હતો કે પાકિસ્તાનના વિદેશ પ્રધાન શાહ મહેમદ કુરેશીએ પાકિસ્તાનમાં તેમની હાજરીની પુષ્ટિ કર્યાના બે દિવસ પછી અઝહર ઇસ્લામાબાદના સૈન્ય હોસ્પિટલમાં મૃત્યુ પામ્યા હતા.

Masood Azhar is Alive, Says Pakistan Minister Day After Rumours of JeM Chief’s Death
જાશ-એ-મોહમ્મદ (જીએમ) ના વડા મસૂદ અઝહરનો ફોટો.
નવી દિલ્હી:

મોહલા મસૂદ અઝહર જીવંત છે, પાકિસ્તાનના પંજાબના એક પ્રાંતિય મંત્રીએ સોમવારે જણાવ્યું હતું કે જીએમએમના મોતની અફવાઓ પછી સોશિયલ મીડિયાના રાઉન્ડ થયા હતા.

“તે જીવંત છે. મૌલાના મસૂદ અઝહર જીવંત છે. પાકિસ્તાનના પંજાબના સંસ્કૃતિ અને માહિતી પ્રધાન ફય્યાઝ ઉલ હસન ચૌહાણે જણાવ્યું હતું કે તેમની પાસે તેમની મૃત્યુની કોઈ માહિતી નથી.

મીડિયા અહેવાલોએ રવિવારે એવો દાવો કર્યો હતો કે પાકિસ્તાનના વિદેશ પ્રધાન શાહ મહેમદ કુરેશીએ પાકિસ્તાનમાં તેમની હાજરીની પુષ્ટિ કર્યાના બે દિવસ પછી અઝહર ઇસ્લામાબાદના સૈન્ય હોસ્પિટલમાં મૃત્યુ પામ્યા હતા.

1 માર્ચના રોજ સીએનએનને આપેલી એક મુલાકાતમાં, તેમણે કહ્યું હતું કે, “તે મારી પાકિસ્તાનની માહિતી અનુસાર મારી પાસે છે. તે તેની તબિયતથી અસ્વસ્થ છે કે તે તેના ઘરને છોડી શકતો નથી, કારણ કે તે ખરેખર અસ્વસ્થ છે.” કુરેશીએ ઉમેર્યું હતું કે પાકિસ્તાન સરકાર ફક્ત ત્યારે જ તેમની વિરુદ્ધ કાર્ય કરશે જ્યારે નવી દિલ્હીએ “નક્કર” અને “અયોગ્ય” પુરાવા રજૂ કર્યા છે જે કાયદાની અદાલતમાં ઊભા રહી શકે છે.

ભારત યુએન દ્વારા અઝહરને વૈશ્વિક ત્રાસવાદી તરીકે નિયુક્ત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે અને 14 ફેબ્રુઆરીના પુલવામા હુમલા બાદ તે માટે લોબીંગ વધુ તીવ્ર બન્યું હતું જેમાં 40 સીઆરપીએફ જવાનોની હત્યા કરવામાં આવી હતી. જેશ-એ-મોહમ્મદ (જીએમએમ) એ આ હુમલાની જવાબદારી સ્વીકારી હતી.

26 મી ફેબ્રુઆરીએ, ભારતના પાકિસ્તાનના બાલકોટમાં જેએમનું સૌથી મોટું તાલીમ શિબિર હોવાના કારણે ભારતે હવાઈ હુમલા શરૂ કરી હતી. બીજા દિવસે બંને દેશો વચ્ચે તીવ્ર હવાઈ સંઘર્ષ થયો, જેમાં આઈએએફના વિંગ કમાન્ડર અભિનંદન વર્થમનને પાકિસ્તાન દ્વારા કબજે કરવામાં આવ્યા હતા. શુક્રવારે તેમના પ્રકાશનની એક સપ્તાહની અનિશ્ચિતતા અને બંને બાજુએ યુદ્ધ-ગડગડાટ કરવામાં આવી.

ભારતએ આ સપ્તાહે પાકિસ્તાની વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાનને આતંક વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવાના વાટાઘાટ માટે હિંમત આપીને પુલવામા હુમલાને કાવતરું અને ચલાવવામાં જીએમની ભૂમિકાની વિગતો આપીને પાકિસ્તાનને એક દસ્તાવેજો આપ્યો હતો.